9000/9700 kích hoạt BIS của vinaphone

Thảo luận trong '[BB] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi lovelight, 28/7/11.

1. Mr.Se7ven

Mr.Se7ven Thành viên

Vina trả sau vẫn có chùm râu mà, khoảng 2 hôm trc thì mất và dính ngay lỗi 3rd

hoang7777 thích nội dung này.
  2. vanhung37

vanhung37 Thành viên

Em ở nghệ an,đã tes như bác chủ chỉ bảo, đúng là có dâu,nhưng dùng đc 15p thì mất, fải reset lại máy mới vào đc mang. Nản quá!cả tháng nay lên tt để tìm xem bí mà vina làm ae buồn quá! Tối nay ae tập trung gọi chửi bọn vina thôi!

3. Black&Berry

Black&Berry Thành viên

BIS vina chập chờn dính 3rd liên tục :((

4. lts1959

lts1959 Thành viên

BÍS vina

5. hientu1986

hientu1986 Thành viên

3 ngày nay vina ở HCM hình như không dính 3rd nữa, mấy bữa là 1 ngày mình reset 1 lần, hôm nay ngủ dậy còn thấy mấy tin báo đã đăng kì BIS nữa

6. khongroixa

khongroixa Thành viên

Em đang dùng Vina, EDGE hiện to đùng. Tình hình là thế này các bác ạ: 8800 của em đã từng dùng thử BIS của Mobi, em đã kích hoạt email cho 8800 theo BIS của Mobi. Sáng nay ngủ dậy, kiểm tra tin nhắn em thấy có rất nhiều email của em được tải về trong Message của em. Nhưng chiều này em có email lại không thấy báo về máy. Thế là thế nào các bác nhỉ? Có phải Vina sắp chính thức có BIS không?

7. vanphuong_vn

vanphuong_vn Thành viên

có ai biết cách đăng ký không. máy mình có chùm dâu mà sb không có gì mới ức

8. Danh rau

Danh rau Dự bị

Mình đăng kí thành công và nhận được tin nhắn nội dung: Your handheld has registered with the wireless network.

9. qms.ntt

qms.ntt Thành viên

SB Vina chưa có thì phải các bạn có thể search trên google ^^ ! còn giờ có chùm dâu mạng vù vù ! 3rd thì từ hôm 16 đến nay tịt rồi :D

10. xenggl

xenggl Thành viên

Em muốn hỏi các bác vài câu :
    - em đang dùng vina ( Rom 1079 tối ưu ) bis của dâu den : vào trình duyệt mặc định thì ok ,còn facebook app và yahoo tải từ app world thì không vào được ,đòi phải có wifi .bác nào vào facebook với yahoo không qua wifi chĩ giáo em với .
    - máy 9000 em mới up rom lại ,gắn sim vào tự động hiển thị 3G với chùm dâu -> đã có bis hay chưa ........
    - mục TCP/IP cài m3-world ,mms,mms là đúng hay không ?

thực sự thì dùng app facebook với yahoo mà đòi hỏi wifi thì khá khó khăn cho người dùng ,vì wifi đâu phải lúc nào cũng có !....

11. wmtbang

wmtbang Thành viên

Chờ BIS từ vina nhé, chưa thử nghiệm chính thức nên chỉ hiện chùm dâu hoặc EDGE làm cảnh thôi, tối qua BIS có báo conected nhưng dc 1 tẹo là bứt. Sắp rồi.
    TCP/IP điền như trên cũng dc.

xenggl thích nội dung này.
  12. otofun

otofun Thành viên

Hí hửng hủy 3G để đăng ký Bis, gọi đt lên 9900 thì được trả lời là Vinaphone không có gói cước Bis, chỉ có Mobile Internet 3g, Edge, Gprs, eZcom. Túm lại là không có cú pháp gì để nhắn tin cho cái gọi là Bis/Bes. Thôi lại đăng ký 3G rồi Reg trong Host xem sao.

13. xenggl

xenggl Thành viên

từ lúc hết thử nghiệm bis đến bây giờ em chưa bao giờ bị 3rd lại nhé

14. ngockylan

ngockylan Thành viên

15. P1ihanoi

P1ihanoi Thành viên

EM dùng 8900. Cài ngon ngon rồi. Chạy phe phé nhưng chỉ hiện ra chữ EDGE thôi, ko có dâu ria gì hết.

16. kskhanh

kskhanh Thành viên

hic đăng kí BIS vina, 1 tháng đi toi 100k, trong khi gói max có 40k/tháng

17. lamminhhai

lamminhhai Thành viên

Sao em nt đăng ký nó reply cho cái mã số dự thưởng rùi thông báo 100k/tháng mà vẫn k thấy hiện chùm nho là sao ạ? Em dùng 9360. Các bác chỉ em các bước tiếp theo với. Thanks các bác!

18. mahtung

mahtung Thành viên

ai đào mộ thế này,h đã hết thử nghiệm k dc free nữa rồi mấy bác ợ

19. kirkvn

kirkvn Thành viên

Xin phép đào mộ phát.
    Có bác nào hủy BIS vina mà vẫn full như em không??

Số là em quyết định dừng dùng BIS Vina, sau ngày cuối cùng là ngày hôm qua thì từ đó đến giờ nó tự động chuyển về mặc định mobile internet... và bị trừ tiền lưu lượng sử dụng. Hiện giờ em đăng ký gói M10 của Vina (10k/tháng + 50Mb lưu lượng miễn phí), tuy nhiên em vẫn có thể chat BBM, vẫn push mail đầy đủ cũng như vào Social Network (trước đó em dùng gói BBmax), cột sóng vẫn hiện EDGE (em dùng 89).

Đã reset cũng như tắt sóng đi bật lại vẫn vậy.

Có phải em được dùng BIS chùa ?????