Kích hoạt chế độ hình ảnh mDNIe cho Samsung Wave

T.NC
31/5/2010 11:45Phản hồi: 31
Bạn sẽ chết mê chết mệt với những gì thể hiện trên màn hình S-amoled của Wave trong những trải nghiệm đầu tiên.

Và, bạn sẽ mê Wave hơn, thậm trí tới mức chán hẳn ko muốn ngó đến TV LCD hay Plasma nhà bạn một khi đã trải nghiệm công nghệ mDNIe trên Samsung Wave.

Song, theo như một số FW tớ từng load và sử dụng là S8500XXJD7(tháng 4/2010) và S8500XXJEB (thạng/2010)thì tôi kết luận là SS không kích hoạt chế độ mDNIe khi xuất xưởng.

Nếu tình hình vẫn duy trì cho tới khi ra mắt chính thức (đã ra tại EU nhưng chưa biết tình hình thế nào) thì bạn phải tự kích hoạt nó.

Thật điên đầu nếu ko biết cách nhỉ ....:rolleyes:

Thôi, nói dài quá rồi. Cách làm đây

Tại màn hình quay số cuộc gọi, nhập vào mã
*#0228# (mã này rất tuyệt vời đó, các bạn ghi nhớ nha)
nhấn phím # 7 lần
nhấn phím 6
nhấn phím 5
nhấn phím 2
nhấn "confirm"

Giờ thì quan sát kĩ màn hình lúc này nhé (chưa có thay đổi gì cả đâu), sau đó nhấn phím khóa máy (để khóa) rồi ấn thêm 1 lần để mở máy.

Úm ba la, nhìn xem ....

********** Lười post ảnh minh họa, ai xem qua bên forum.samsung.vn nhé*********
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Samsung JET cũng xài công nghệ AMOLED, vậy có kích hoạt được không bác? E, hèm, nếu enable thì làm cách nào disable nó đây? Có tốn obin không?
cũng muốn hỏi như vậy!kích hoạt lên thì pin có hao hơn ko?nếu cần dis. thì làm thế nào?
Wave được áp dụng công nghệ hình ảnh (m)DNiE nên mới kích hoạt được, chứ Jet thì không.

Không tốn pin, ngược lại, bạn có thể giảm sáng (mặc định level 6 xuống lv3 mà hình vẫn tươi sáng)

Muốn hủy chế độ DNiE thì tắt máy đi bật lại

=========

@nqbao1

reset là nghĩa nào sau đây , soft rs, hard rs hay format bộ nhớ người dùng ....
bạn cần hỏi cho rõ
ke970
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác ơi, vậy có cách nào mặc định chế độ này không ạ? Vì thường thì khi xạc pin hay tắt máy, mà không dễ gì nhớ được các thao tác chọn chế độ này.
nqbao1
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn nào có thể mách mình cách reset Samsung Wave được không ?
satthu198x
ĐẠI BÀNG
14 năm
làm xong, nhìn màn hình chảy nước miếng luôn,wa min màng,thiệt là ko uổng tiền bỏ ra mua.
hoang20591
ĐẠI BÀNG
14 năm
thanks bác lập ra topic này nhiều nha.
hôm nay mình có so màn hình ss Wave với con HTC HD2. chắc các bác cũng bit câu trả lời rồi. Người bạn dung HD2 fai lóa mắt ra nhìn màn hình rất nét của con wave mình luôn.
nhìn màn hình mình muốn chảy nước miền như bạn trên quá....!
raibkpro
ĐẠI BÀNG
14 năm
mDNIe là gì?

bạn ơi mình mới mua con SS Wave, xách tay, nên chẳng có gì cả, application cũng ít.

Cho mình hỏi câu hơi gà, mDNIe là cái gì thế? thanks
Đó là chế độ xử lý tín hiệu hình ảnh số và tạo ra hình ảnh có độ nét cao, màu sắc tự nhiên và tươi sáng hơn bạn à 😃
1.các bác cho hỏi em mua 1 em ssw hàng xách tay, bộ nhớ máy là 2GB mà sao xem trong hệ thống và cả khi cắm vào PC ở chế đọ USB nó báo chỉ có 390MB ah
2.Máy hiện tại đang ở FW 1006052009LISZCJF1, máy ko có Tiếng việt mà em lại muốn có TV cho bx xài vậy up lên đc ko ? Thanks
erhard
ĐẠI BÀNG
14 năm
bộ nhớ máy là 2gb nhưng bác chỉ được dùng 390 mb thôi, còn lại chứa HDH mà, bác lên gsmarena tham khảo nhé. Vụ TV thì hình như forum có bài hướng dẫn rồi, nói chung bác cứ up lên fw mới nhất là có tv nhé
mê rồi đấy.hehe.vừa khiêng em này về.đáng đồng tiền bát gạo 😁
bạn ơi mình mới mua con SS Wave, xách tay, nên chẳng có gì cả,Rất câ`n cài facebook,yahoo,chat mong ai biết giúp đỡ.thank
minhpeo
ĐẠI BÀNG
14 năm
http://forum.mysamsung.vn/forumdisplay.php?f=163
kimnguu
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mới dùng được có một hôm mà mê mẩn em nó luôn.
tuyệt vời làm theo cách của chủ topic xong nhìn màn hình sướng kinh người. thank chủ topic nhiều nhé . mà cái lệnh *#2280# kia còn nhiều cái hay không bác
Mọi người thay thế code *#0228# bằng code mới nhé

*#197328640#

Vì cùng nội dung nhưn code sau nó hỗ trợ bàn phím qwety và vào trực tiếp menu.

Cái hay có rất nhiều, http://forum.mysamsung.vn/showthread.php?t=46260
sao e ko thấy màn hình khác gì hết vậy?hic
jimmypham13
ĐẠI BÀNG
13 năm
Làm xong thì màn hình đẹp hơn thật, nhưng xem video màu đậm wá. ko thấy gì hết........................!111
Xem video hình ảnh ảo wá..
haohan776
TÍCH CỰC
12 năm
bản 2.0 có dùng được cái này k nhỉ
bản 2.0 thì bạn nhập mã *#197328640# rồi nhấn 6,5,2.nhé!
Cám ơn bạn đã chia sẻ cách mở mDNIE nhưng mà mình vừa kích hoạt ! Hình ánh nhìn xấu quá bạn ơi, mình dùng wave 2, hay là với Amoled nó mới đẹp ! super LCD như wave 2 thì k nên dùng ! Hic, mình turn on mà thấy hình xấu tệ
công nhận nhìn đẹp quá nhìn xong nhìn vào màn hình con lap chán hẳn👼
Lap thì mấy cái trung cấp, MH độ phân giải cũng cỡ 1366*768 thôi nhưng rộng cỡ 13, 14.1 hay 15.6 inch nên làm sao nét bằng màn Wave 3.3/3.7 inch có độ phân giải 800*480 được.
thì em nói về màu sắc ấy. nhìn màu rực rỡ hơn. nhưng bật chế độ này ko thíc hợp cho ai thíc tự sướng nha các bác. da mà hơi đen đen chụp hình xong đảm bảo đc phán câu viên gan B :playfull:
hhbt91
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này w575 không hỗ trợ à mấy bác
@hhbt91 Máy cậu ko hỗ trợ cậu à.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119