Kích hoạt USB 3G trên Nexus 7 Gen 2 (100% working)

Gấu Arrow
20/10/2013 2:17Phản hồi: 101
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

báo connected mà vẫn k vô dc mạng có ai giúp với
không sử dụng đc
sunheros
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hình như stock rom không nhận OTG usb thì phải, clean vs cm cũng ko đc
Mình cũng đang lăm le 1 em đây. Mình ở HCM, có bác nào bít chỗ nào bán uy tín ko? m mún mua 1 em wifi 16/32GB
Mình mới mua con nexus 7 2013, đang đọc hướng dẫn của chủ thớt mà chưa hiểu gì cả, mới dùng cái toolkit để root máy thôi, bạn nào cho mình xin link để đọc thêm hoặc hướng dẫn chi tiết với.... cảm ơn mọi người...
quvinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cài ElementalX.2.4 và cài lại pppwidget là vào được với USB 3G rùi nhé pà con. Mình mới thử với bản 2.4 chạy trên Cleanrom 2.6, USB 3G Huawei E173u-1
em cung bi giong bac phandung122 cho e hoi giai quyet the nao đây ạ

Em mới biết root em này thôi, bác cho em hỏi là cách thức là các bước như thế nào cụ thể hơn được không ạ :
Download ElementalX kernel 1.8 về
- Wipe Dalvik Cache
- Flash em nó --> Tức là cài lại Kernel cho máy, liệu có mất hết dữ liệu không.

Mấy cái Wipe Dalvik và Flash thì làm ở đâu và ntn ạ

Cảm ơn các bác.
tynguyenduy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@jonnyalone Cài lại kernel cho máy thì không mất dữ liệu đâu bạn ah.
Còn Wipe Dalvik và Flash thì làm ở chế độ recovery bạn nhé. Tức là bạn phải khởi động lại máy và boot vào chế độ recovery rồi tiến hành cài.
tynguyenduy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tớ cũng vừa cài thành công PPPwiget vơí cleanrom 2.6 & kernel ElementalX 2.5 bằng multirom.
3111320080
ĐẠI BÀNG
10 năm
đã thành công trên nexus 7 2013, chạy multirom, cleanrom 2.6, android 4.4.2 kitkat. elementarykernel 2.4! akkakakakka. sướng quá, tốt độ nhanh cực.
cẩn thận kernel 1.8 chỉ phù hợp vớc cleanrom 4.3 jellybean thôi, còn kitkat thì phải 2.2->2,6
Em đã cài cleanrom 2.6, kernel 2.5 ... Cấu hình pppwiget với mạng viettel APN : e-connect, khi cắm usb 3g Huawei nó check 1 lúc rồ hiện lên thông báo : not found modem port/ dev/ttyUSB3 là sao mấy bác nhỉ. Mong được chỉ giáo.
lvvinh89
ĐẠI BÀNG
9 năm
@jonnyalone Viettel phải là v-internet chứ b.
bác nào ở hà nội em vác qua nhờ chạy giúp em với em không thạo món này lắm
3111320080
ĐẠI BÀNG
10 năm
@quyetyhct Cái nay dễ lắm bác ạ, chịu khó đọc và dịch trên mấy trang xda là được thôi, lần đầu làm còn nhát tay chứ lần sau là hết liền

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn mobile app
bác cho em số bác vào inbox vấp váp em hỏi , em làm mà chả dc ạ, đến cái bước unlock boot loader mà không làm dc , máy tính win xp
kieuphonghn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đã làm thành công với rom stock 4.4.2+ root + kernel ElementalX 2.6, usb 3g Huawei E173u-1 của mobifone. Có 1 lưu ý là nên vào config của cái ppp bỏ chọn Check and set PIN, nếu không thì quá trình prepare device sẽ rất lâu.
Cac ban cho minh hoi, dang xai ban 4.4.2 voi kernel ElementalX 2.4 dung usb 3g dc roi, now up len 4.4.3 co xai dc nua ko?
lvvinh89
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình dùng cleanrom 4.0+ Kernel ElementalX 1.8 thì k mở được wifi.
lvvinh89
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hiện tại mình thấy ppp widget chưa chạy đc trên AOS 5.0 nên ai dùng rom 5.0 thì kkết nối đc.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019