Kiểm tra hạn chế sử dụng của điện thoại tại Docomo & SoftBank

fan_ryu
6/5/2013 12:5Phản hồi: 301
301 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thế này những ai không biết mua hoặc được cho cái máy lock Nhật bị hạn chế sử dụng, sau đó đi Nhật du lịch hoặc công tác hí hửng tháo sim ghép mua sim nhà mạng dùng cho hoành rồi ôm hận 😁
Ad ơi, mình có mua 1 con IP5 cũ của softbank ở nhưng cần phải có sim để active, kiểm tra hạn chế sử dụng thì là dấu O. Mình đưa đến softbank để nhờ active có đc ko nhỉ ? Mình ko muốn mua sim.
tiendaudinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
tiendaudinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
chào các thành viên.
cho mình hỏi vấn đề liên quan đến " Hạn chế sử dụng" của mạng DODOMO VÀ SOFTBANK
-hiện là như thế này: mình mới qua nhật được 2 tháng , muốn đăng ký điện thoại xài mà visa chỉ có 1 năm nên ko thể đăng ký hợp đồng tại softbank . nên mình mua Iphone 6 cũ của softbank để đăng ký sim sử dụng.
-ngày 2/9/2015 mình ra cửa hàng mua 1 cái Iphone 6 cũ về . lúc mua mình chưa đọc được cái hướng dẫn " Hạn chế sử dụng"của diễn đàn,nên mình ko có check. sau này mua về vào diễn đàn check số imei của dt mình mua thì hiện HÌNH TAM GIÁC. ( mình mua máy cũ nên cửa hàng bảo hành 30 ngày)
ĐIỆN THOẠI VẪN SỬ DỤNG BÌNH THƯỜNG
-ngày 28/9/2015 mình ra đăng ký sim của softbank, nhân viên hỏi mua máy cũ ở đâu và cho mình đăng ký sim bình thường. mình LẮP SIM VÀO ĐTHOẠI sử dụng BÌNH THƯỜNG
-ĐẾN NGÀY 2/10/2015( đúng 30 ngày hết hạn bảo hành máy) thì tự động máy của mình BỊ KHÓA, KO THỂ SỬ DỤNG ĐƯỢC. MÁY KO CHO BẤM BẤT CỨ PHÍM NÀO. mở máy thì kêu nhập mật khẩu ,nhưng chạm vào màn hình ko được. định tắt nguồn thì cũng ko được, vì chạm vào nút cảm ứng ko có được.
mình có kèm theohình ảnh giấy bảo hành và hóa đơn của cửa hàng và tình trạng máy của mình hiện giờ.
các bạn thành viên rành về vấn đề này cho mình hỏi.
1. hiện trạng máy của mình hiện giờ là do NGUYÊN NHÂN gì?
2. có sự liên quan gì đến cửa hàng bán điện thoại củ đến máy của mình không? ( vì ngày mua là 2/9/2015, bảo hành 30 ngày. nhưng đúng 30 ngày. 2/10/2015 ĐIỆN THOẠI MÌNH BỊ KHÓA
TẠI SAO ĐÚNG 30 NGÀY LÀ ĐT MÌNH BỊ KHÓA
3.Do nguyên nhân là máy của mình hiện trạng là TAM GIÁC(dấu hiệu" Hạn chế sử dụng" là TAM GIÁC, nên khi đăng ký sim của softbank có dấu hiệu vi phạm nên nhà MẠNG SOFT BANK KHÓA ĐT của mình lại hay ko?
4. bây giờ mình phải làm gì để dt của mình được sử dụng lại bình thường.
các thành viên có kinh nghiệm hãy giúp đỡ mình .
CHÂN THÀNH CẢM ƠN CÁC BẠN NHIỀU.
thấy nguy hiểm quá huhu
chào các bạn, mình đang ở Sydney, Úc, hôm rồi mình mua 1 chiếc Z3c của nhà mạng Docomo trên eBay. Mở ra thì máy có sẵn hàng loạt ứng dụng tiếng Nhật, mình check imei như hướng dẫn đầu topic thì ra dấu X, tuy nhiên mình cắm sim vào thì vẫn nghe gọi nhắn tin bình thường ( mình đang dùng sim Vodafone của Úc). Không biết như vậy thì mình sẽ bị vấn đề gì không, vì hiện tại vẫn nghe gọi bình thường :eek:
thoasucdamme
ĐẠI BÀNG
9 năm
gio thì em biết cách kiểm tra rồi cảm ơn thớt
cảm ơn ạ, rất bổ ích
cảm ơn bài viết của thớt rất nhiều
honglong12
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bạn cho hỏi chút là tôi có ngừoi bạn bên Nhật, định mua cái IP6 qua sử dụng của SB, kiểm tra ra là dấu tròn thì mang về VN có dùng sim ghép được không và có rắc rối gì không? Nếu được thì giới thiệu cho tôi địa chỉ cửa hàng uy tín để tôi đến đó mua sim ghép active tại VN. Tôi ở HN.
honglong12
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bạn cho hỏi chút là tôi có ngừoi bạn bên Nhật, định mua cái IP6 qua sử dụng của SB, kiểm tra ra là dấu tròn thì mang về VN có dùng sim ghép được không và có rắc rối gì không? Nếu được thì giới thiệu cho tôi địa chỉ cửa hàng uy tín để tôi đến đó mua sim ghép active tại VN. Tôi ở HN.
Chào các bác,

Em đang tính bán 7 con điện thoại của softbank. Hàng này được bạn mua hàng đã qua sử dụng về HCM để bán lại giúp. Các bác có mua lại thì gọi em số 01264264145 nha. Có gì em mang hàng qua cho bác coi.
Xin cảm ơn
2015 - 1.jpg
2015 - 2.jpg
2015 - 4.jpg
lilone144
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hay quá
Cám ơn bác 😃
cảm ơn thớt đã chia sẻ bài viết
cảm ơn thớt đã chia sẻ bài viết
Ae cho mình hỏi cái này:
Hiện tại mình mới đk 1 cái ip6 64gb tại nhật, mình đk theo kiểu ikkatsu (一括) chắc ai ở nhật cũng biết kiểu đăng ký này. Do ikkatsu nên nghe ng bán hàng bảo là k phải trả tiền máy lúc phá hợp đồng. Nhưng do mình k check trc lúc mua nên lúc về check thấy máy bị báo tam giác, vậy mình muốn hỏi là có sao k, và nếu mình phá hợp đồng thì sẽ ntn, máy của mình có biến thành x k và mình có phải chịu tiền máy lúc phá hợp đồng k( nó bảo tam giác nên mình rất lo là sẽ bị phạt tiền máy @@)
Rất mong nhận đc câu trả lời sớm nhất 😃
Ae cho mình hỏi cái này:
Hiện tại mình mới đk 1 cái ip6 64gb tại nhật, mình đk theo kiểu ikkatsu (一括) chắc ai ở nhật cũng biết kiểu đăng ký này. Do ikkatsu nên nghe ng bán hàng bảo là k phải trả tiền máy lúc phá hợp đồng. Nhưng do mình k check trc lúc mua nên lúc về check thấy máy bị báo tam giác, vậy mình muốn hỏi là có sao k, và nếu mình phá hợp đồng thì sẽ ntn, máy của mình có biến thành x k và mình có phải chịu tiền máy lúc phá hợp đồng k( nó bảo tam giác nên mình rất lo là sẽ bị phạt tiền máy @@)
Rất mong nhận đc câu trả lời sớm nhất 😃
Máy e chuẩn luôn
zongsheng
ĐẠI BÀNG
8 năm
dấu tròn thì cơ may unlock khi hết hợp đồng có không ta

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095