Kiểm tra Iphone 4 xuất xứ và là hàng như thế nào? ---- Mong hỗ trợ

doncolerone
11/10/2011 8:58Phản hồi: 357
Tình hình là tham khảo một số bài viết của AE trong diễn đàn có chỉ cách kiểm tra IP4 xuất xứ từ nước nào và có phải hàng dựng hay không thì mong AE chỉ giáo trường hợp IP4 của mình, hàng nghe nói từ nước ngoài về cho mình nhưng qua tay nên cũng chẳng hỏi được là từ nước nào đem về FW: 4.3.5 như sau:

1. Imei: 5K125JUXA4T => ko biết xuất xứ nước nào, nhưng là phiên bản quốc tế vì gắn Sim Viettel vào sử dụng bình thường?

2. Kiểm tra trên https://selfsolve.apple.com/agreementWarrantyDynamic.do thì báo câu tiếng anh như sau
" Our records indicate that your product is not covered for hardware repairs and service based on the estimated expiration date. You may be able to pay for the repair you need through an Apple-authorized technician" dùng google dịch thì kết quả:

" Hồ sơ của chúng tôi chỉ ra rằng sản phẩm của bạn không được bảo hiểm để sửa chữa phần cứng và dịch vụ dựa trên ngày hết hạn ước tính. Bạn có thể trả tiền cho việc sửa chữa bạn cần thông qua một kỹ thuật viên của Apple được ủy quyền."
=> đang lơ mơ tạm hiểu IP4 này mua bên nươc ngoài nhưng ko trả phí bảo hành từ Apple nên nó ko có hạn bảo hành phải ko?

Mong AE chỉ giáo cho khỏi mơ hồ 2 vấn đề trên nhé, Thanks........
357 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Model máy bạn là gì?
đây của bác đây :

máy bác sản xuất năm 2011 tuần 25(tháng 6)
model MC319LL là máy LOCK của Mỹ
Model mà ko chuẩn của mỗi nc thì nó làm model đuôi khác nhau làm gì?! LL 100% là của Mỹ
Bạn có hiểu những gì mình nói ra không? Thế bạn biết a tintinmobile lấy máy của nước nào ra check k? Đọc hết 2 trang đi rồi hãy phát biểu nhé. 💣

------------------------------------------
Help: chép nhạc tử IPhone PcSuit xong, mở Itune báo không nhận thiết bị, mình Restore lại bị lỗi 1013, đã tham khảo cách dùng TinyUmberlla + đã lưu SHSH 4.3.5 + Tải FW 4.3.5 về PC để restore mãi vẫn không được.
Mong AE chỉ giáo, mình đã tham khảo và vọc từ những bài viết trên TT rồi........
bạn ơi bạn check hộ mình con ip4 mình mua lại thì cửa hàng bảo là bản quốc tế cũng k sành lắm nhờ bạn tư vấn hộ.
imei của máy là : 012647008945564
seri của máy là :80110p4la4s.
kiểu máy :mc603vn/a
cảm ơn nhiều nhé
đầu 5k hàng bảo hành
quốc tế
ko tra đc trên mạng
http://www.appleserialnumberinfo.com/Desktop/index.php
của bạn đây. web này ckeck serial máy rất chi tiết nhưng 1 ngày chỉ check đc 5 máy thôi
conan23
ĐẠI BÀNG
12 năm
cảm ơn bạn nhiều cái này đang cần. hihi
vậy máy đã được unlock trước khi đến tay mình bạn nhỉ, đầu 5K bảo hành Quốc tế vậy có thể đem ra App Việt Nam khi bị lỗi phải ko (nếu tính từ tháng 6/2011 thì đến 6/2012 mới hết hạn?
Imei có 5k đầu là hàng bảo hành
Máy của bạn đã hết BH của Apple. mà có còn BH thì ở VN cũng như ko có nhé! trừ trường hợp mua của nhà Mạng VN.
Các bác check cho e
Serial : 61136GE5A4S
Cám ơn các pác nhìu ^^.
Máy bác còn BH đến 23/11/2011---> Estimated Expiration Date: November 23, 2011
Có 5k lock và tra đc như bt.

Sent from my iPhone using Tinh tế
mình dùng Iphone PcSuit chép nhạc ---> vào lại itune bắt restore máy ---> restore gần xong thì báo lỗi giữa chừng. Kết nối itunes active lại không được các bạn giúp mình
Trang web này chỉ chexk được kiểu máy thôi, các thông số thì nó lấy từ kiểu máy rồi, tuy nhiên con của mình màu trắng thì nó lại nói là đen 😃
toanfpt039
ĐẠI BÀNG
13 năm
Theo mình biết số t3 là 1 nghĩa là sx năm 2011 rồi số 36 la tuần thứ 36! Sao lại hết hạn bảo hành năm 2011 dc nhỉ?
Bởi vì máy trước của mình bị hỏng nút home và sẽ hết hạn năm 2011. Mình đã ra chỗ bảo hành ở bên SING và nta đã đổi cho mình 1 máy hàng bảo hành mới.
Xin hỏi các bạn mình có mua 1 máy iphone 4 của ítore 39 Hàng bài máy có số seri như sau 5K112PY9A4S - imei : 01 265300 601941 0
- Model : MC318LL máy lắp sim nào vào cũng ok vậy là máy QT hay lock bạn ơi và nếu có vấn đề gì có BH đc không vì máy đang nghe gọi rất hay rớt sóng . Mình đang dùng 4.3.3 cám ơn các bạn
ntduycuong
ĐẠI BÀNG
13 năm
Máy bạn là hàng đã qua bảo hành rồi bạn ơi. Gắn sim nào vào cũng được là world rồi. Bạn mua boa nhiêu vậy, cửa hàng bây giờ làm ăn chán thật, toàn đi lừa đảo dân tình. Serial đầ 5k thì bạn tham khảo thêm trong diễn đàn 😃
Bọn bố láo ăn cắp. bán hàng trả BH cho khách. Hàng Sing vs HongKong bình thường đã ăn lãi vài củ 1 máy rồi.
Bán hàng này chắc bọn nó ăn lãi nửa con máy mất :-s
Mình cũng đổi BH của Vinaphone vì nút home. đc trả 1 máy mới hoàn toàn ko phải hàng 5k...Check Active của máy thì còn nguyên BH 1 năm như 1 máy mới, còn ko biết Vinaphone tính thế nào, vì máy mình chỉ còn BH 7 tháng. nếu tính theo Active và BH của máy thì lại 1 năm như mới mua...😁

---------- Post added at 04:01 PM ---------- Previous post was at 03:56 PM ----------

Số Seri của bạn ko check đc, chắc máy đã hết Bh của Apple. Máy bạn là hàng trả BH, đuôi LL nhưng là W. nếu lỗi bạn chỉ đc BH ở chỗ mua thôi vì ở Vn ko có Appstore. nếu bạn mua máy mới thì chắc đã bị cửa hàng đó lừa.
oh vậy là istore lừa mình à . Pó tay rồi 😔 có lên làm um lên không nhỉ
Nếu bạn mua mới thì chắc chắn bị lừa rồi. máy là hàng trả BH đc đóng mới lại rồi bán cho bạn với giá máy mới, nếu bạn thấy ko vđề gì thì chấp nhận dùng tiếp, còn ko thì lên kiện bọn nó thôi!
ntduycuong
ĐẠI BÀNG
13 năm
Phải làm dữ cho nó sợ, không thì rủ thêm mấy người hiểu biết lên đối chất với tụi cửa hàng. Chứ để vậy nó làm tới ảnh hưởng đến những người mua sau này.
thực chất mà nói, mua đâu cũng vậy, miễn nó hỏng hóc nó bảo hành cho mình đàng hoàng
Bác này nói vậy mà nghe được. Hàng mới thì bảo là hàng mới. Chứ hàng cũ lại nói là hàng mới để móc tiền của người ta. Những sản phẩm này nếu chính hãng chưa bung, dùng cẩn thận thì chắc qua thời gian bảo hành cũng chẳng xi nhê j... Làm ăn khuất tất cứ cho vô xây dựng thương gia để anh em còn biết.
bác nói thế sao được? mình đã bỏ tiền ra mua máy mới mà mua về 1 con đầu 5k sao đc? ví dụ như bạn bỏ 16tr ra để mua 1 máy 5k, nếu là bạn có tức hay k?
tmn
TÍCH CỰC
13 năm
Các bác check giùm em (hiện xài đc các loại SIM, ko hiểu là World hay là Unlock)

Seri: 7R04415LA4S, MC603ZP

Thanks
8xman
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hồng Kong, bản World, bảo hành đến November 8, 2011

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095