95XX Kiểm tra mã PIN của máy

Thảo luận trong '[BB] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi gemini1389, 28/8/10. Trả lời: 12, Xem: 12855.

1. gemini1389

gemini1389 Thành viên

Mình thấy có nhiều bạn xin key ỏ full software cho Blackberry thường để lại mã PIN cho Mod nên mình cũng nhìu chuyện thử xem coi mấy mã đó có đúng hay là không. Sau khi kiểm tra xong thì mình thấy có nhiều mã PIN không phải là máy do các nhà mạng cung cấp mà là hàng cũ, hàng dọn lại.
    Các bạn có thể check tại trang web của Blackberry: https://www.blackberry.com/hhupgrade/
    Nếu PIN do các nhà mạng cung cấp thì sau khi gõ nó sẽ tự chuyển sang trang web của nhà mạng đó. hf, gl

:
    Phu Michael, mrhuynguyenhoang, thelasao7 người khác thích nội dung này.
  2. ALI33TPHCM

ALI33TPHCM Thành viên

mình đã kiểm tra em của mình, pin chuẩn nên cũng vui vui

3. ngtamabc

ngtamabc Thành viên

Vào trang web không được laaus j mà "chét " đây các bác

4. hai7777

hai7777 Thành viên

PIN của em là PIN đểu hở bác.

BlackBerry ® phần mềm thiết bị không được hỗ trợ bởi nhà cung cấp dịch vụ không dây của bạn.

Bạn sẽ được chuyển hướng trong 10 giây để hình thức Cập nhật sản phẩm của chúng tôi để nhận được thông báo khi phần mềm có sẵn.
    Nếu bạn không tự động đưa đến hình thức, xin vui lòng bấm vào đây

5. thanhcnc

thanhcnc Thành viên

Mình cũng y chang zậy nè. là sao ta?

6. lyvuhoang89

lyvuhoang89 Thành viên

e bấm PIN vào là chuyển luôn sang web verizon, vậy là chuẩn phải ko bác? :D

7. minhte1984

minhte1984 Thành viên

lyvuhoang89 thích nội dung này.
  8. personal

personal Thành viên

sao các bác cứ dựa vào mấy cái đó thể nhỉ? Không chính xác đâu! Dùng ngon, máy chuẩn là được ak!

9. hatatthanh2008

hatatthanh2008 Thành viên

ok đã ktra pin ngon

10. Civil_Hung

Civil_Hung Thành viên

máy em 8700 Xcingular, khi kiểm tra pin thì nó chuyển qua web của AT&T, vậy máy em là máy dựng hả các bác........

11. hatatthanh2008

hatatthanh2008 Thành viên

Xcingular đã trở thành con của tập đoàn AT&T rồi nhé

12. duydaichampion

duydaichampion Thành viên

các bác ơi sao pin bold 9000 dùng chán thế oaoaoao

13. trunglev

trunglev Thành viên

Xcingula là công ty con của AT&T mà bạn.

---------- Post added at 10:11 AM ---------- Previous post was at 10:06 AM ----------

nhung máy có hợp đồng mới có đăng ký mã pin trên hệ thống của nhà mạng nên nhiều máy không có thông tin. nếu chỉ căn cứ vào việc check mã qua hệ thống upgrade của nhà mạng thì không chính xác đâu. ví dụ hai con máy của mình một con là hàng mua không hợp đồng của AT&T và một con lấy lại của người nước ngoài mang từ Canada dăng kí hợp đồng với mạng ROGERS thì chỉ có con ROGERS check có thông tin upgrade còn con AT&T thì không có.

MingMing thích nội dung này.