Kiểm tra ngày Active của iPhone

badboy_260594
12/5/2011 10:51Phản hồi: 854
854 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hungmao
TÍCH CỰC
13 năm
Tính bh 1 năm từ ngày active chứ ko tính từ ngày bạn mua.
ntduycuong
ĐẠI BÀNG
13 năm
iPhone mua nhiều khi cũng hên xui thật, nhiều con chưa active dùng lại bị bệnh so với con active rồi 😔
coi dùm mình coi con này active ngày nào vậy SN 8301340EA4S

bác nào cho em hỏi cái: máy em lock dùng 1 năm nay rồi. sao nó ko báo active nhỉ:|
sory em hơi gà😁
bác nào giúp em với😔
E check nó báo thế này là sao hả các bác? E thấy các bác check chỗ Repairs and Service Coverage đều là Active. Còn của em là Expired. E ko hiểu. Mong các bác giải thích giúp.
THANKS!
em kiểm tra có báo cái dòng này :
Your product is covered for eligible hardware repairs and service under Apple's Limited Warranty.
Estimated Expiration Date: July 8, 2012
em vào google dịch thì nó là :
Sản phẩm của bạn được bao phủ để sửa chữa phần cứng đủ điều kiện và dịch vụ theo Bảo hành có giới của Apple.
Ngày hết hạn ước tính: 8 tháng 7 năm 2012
thế cái thời gian active nó nằm đâu vậy bác em tìm ko có :|
hungmao
TÍCH CỰC
12 năm
Là ngày hết hạn trừ lại 1 năm.
leepv
CAO CẤP
12 năm
Nghĩa là máy của bạn đã hết thời hạn bảo hành của Apple ( 1 năm).

Thời gian active chính là thời gian hết hạn bảo hành lùi lại 1 năm. Như của bạn là active ngày 8 tháng 7 năm 2011 ( tương đối)

Bảo hành tính ngày mua ( hay ngày Apple bán máy) chứ ko tính vào ngày active máy.
với những máy đã hết hạn có kiêm tra được ngày active ko?
leepv
CAO CẤP
12 năm
Hỏi Apple ngày hết hạn chính xác là ngày nào thì sẽ biết.
viết email hả bạn? gửi đến địa chỉ nào?
Xem tuần Sx của máy cũng tương đối chính xác gần ngày Active rồi, mà máy dùng ngon ko lỗi là đc rồi để ý mấy cái đó làm gì...😁
Sao em check số serial của em vào nó lại ghi ntn là sao các bác : We're sorry, but this is a serial number for a product that has been replaced. Please check your information and re-enter your serial number. If your information is correct, you may need to contact us.
máy e mua cung giống với máy bác như vậy hix, h ko bit sao e run wa:unsure:. số imei cua may e thi trung cả ngoai hop, khe sim lan trong máy. con số seri number ngoai vỏ va khe sim thi trung nhau nhưng lệch với trong máy 1 chữ(S-F). mình mua và tự tay active máy. model thì có đuôi là "VN" tra bảng phân phối các nước thì không thấy(không bit phải hàng của viettel ko nua). có ai giúp mình ko....................................!
@quanganhbui991991 Ip của bạn đã thay số Serial No
hỏi cho biết thêm bạn ah, những gì mình ko biết thì nên hỏi ^_^

Your Service and Support Coverage

iPhone 4
Serial Number: 80124YEAA4S
Check another serial number
Registered
Your registration lets Apple quickly find your product and provide the help you need.
Telephone Technical Support: Expired
You are eligible to purchase telephone technical support from an Apple Advisor.
Contact Apple Support
Repairs and Service Coverage: Active
Your product is covered for eligible hardware repairs and service under Apple's Limited Warranty.
Estimated Expiration Date: July 6, 2012
Learn about Apple's coverage information for your product.
Set Up a Repair
If you believe that the information shown for your product is incorrect, you can submit your proof of purchase online or by fax. Your sales receipt is needed for warranty validation, so be sure to keep it in a safe place. Your warranty is the same whether or not you register.

Đây là thông tin máy của bác, mình ko rành tiếng a nên cũng ko hiểu
chào các anh.e là thành viên mới của diễn đàn xin cần được giúp đỡ. rất mong các pro giúp e.trả là em mới được tiếp xúc với iphone lên chưa bit nhiều về nó.e muốn kiểm tra ngày active của nó.làm theo hướng dẫn của các pro đó là lên https://selfsolve.apple.com/repairstatus/main.do nhưng ko được.hệ thống báo đang bảo chì.nản quá.pro nào giúp em kiểm tra con máy này :sesial :61136T4YA4s modem mc603kh

---------- Post added at 09:02 PM ---------- Previous post was at 09:01 PM ----------

rất mong các anh giúp đỡ càng nhanh càng tốt e xin cám ơn
Estimated Expiration Date: January 12, 2012
Máy bạn hàng Korea,Còn BH đến 12/1/2012. Thắc mắc cái Serial 61136...nếu đúng là tuần thứ 36 của năm 2011 thì phải Sx ~tháng 9/2011. vậy mà đã Active từ tháng 1/2011?
Serial 61136T4YA4S: ip4 Black 16GB, sản xuất tuần 36 năm 2011 (nhưng là hàng bảo hành).
Chính xác máy bạn là Korea, bảo hành đến 12/01/2012 => đã được active từ 13/01/2011 (ngày active của máy nguyên bản).
Đừng hiểu nhầm máy trả bảo hành là máy sửa nhé! Nếu máy sửa nó sẽ vẫn giữ Serial cũ, còn Serial mới 5x..., 6x... là hàng SX mới để thay thế ==>Máy good!

Máy KH là máy Korea, hàng Korea phần lớn là hàng từ nhà mạng + mua code thành World, nhưng chất lượng thì cũng như hàng từ các nước khác. Mình cũng đang dùng 1 con KH 32GB, JB, cài app, lên xuống firmware ầm ầm chả vấn đề gì.
Các bác xem giúp máy em với , em làm mãi mà không hiểu .Serial 82043D24A4S và model là MC603ZA/A
iPhone 4 16G Black , SX tuần 43 năm 2010 khoảng tháng 10. Giờ là tháng 11/2011 nên Apple báo hết hạn bảo hành rồi 😃.
sinhgapore
quốc tế
tuần 43 năm 2010
đã hết bảo hành
Bác có xem giúp em được nó là hàng nước nào không ạ.
ZA là hàng từ Singapore, mà Sing thì là World rồi.

---------- Post added at 11:48 AM ---------- Previous post was at 11:46 AM ----------

đuôi VN thì đúng là hàng Việt Nam, Viettel hay Vina thì ko rõ, bạn có thể post số Serial của bạn không.
hi chị này thi ok, but mà nguồn chi nay lấy thì co thể chị cũng ko kiểm tra dc. may chị dua mình đã bóc hết rồi con nam trong hộp chỉ co điều chưa active thoi. ma minh dang xai nó chua JB j hết thấy xài mượt lắm. pin hom bữa minh lấy về sac qua dem, xai hôm nay la ngay thứ 3 mới hết! cho minh hoi la sao apble ko nhận bảo hành nó nữa bạn!
Dù sao cũng chúc mừng bạn, hiện tại dùng thấy mượt là ổn rồi. Chắc là máy tốt, cứ khám phá dần.
Máy này thực tế đã active lâu rồi ít nhất là 1 năm trước đây vì đã hết hạn bảo hành trên apple. Còn khi bạn nhận về nó ở trong hộp là đương nhiên, chưa active vì người ta đã restore nó về firmware gốc và ko cắm vào iTunes để active lại (điều này cũng chứng tỏ thêm đây có thể là máy xịn nên người đó không cần kiểm tra lại sau khi restore).
Hix thôi vay cung dc miễn sao là máy ko bị nay nọ là dc, coi như mức độ bị lầm ko qua sức chịu đựng hy vọng như những j bạn nói! con về chị đồng nghiệp chắc chị ấy cung ko bít điều này, chac minh cung im luon cho vui ve doi ben hix. cám ơn bạn nhìu nhìu nhé!
minh dang o SG rấtt vui dc lamm quen voi bạn. co thể cho mình thông tin nếu co dịp mình cafe nhé!
Rất vui được làm quen với bạn!
Hơi xa 1 chút, mình ở ngoài Bắc. Hy vọng sẽ có dịp cafe với nhau vì thỉnh thoảng mình cũng vào nam công tác.
ok tks bạn minh tên đông anh 28t, nam. nếu co dịp alo cho minh sdt 0988.611.291 nha!
Đã nhắn tin cho bạn nhé! qua tt vì giờ mình ko dùng được dt
ok anh, e luu so anh nhe kaka!
Anh ơi check hộ em số seri này với 7U039WKVA4S . Em check nhưng không ra
Cái này được active trong tháng 10 hoặc đầu tháng 11 năm 2010, đã hết hạn bảo hành.
ip4 Black 16G
Hnay bạn em nhờ check hộ cái ip4 mới mua ngày 30/10. em check như các bác hướng dẫn thì thấy ngày hết hạn là 1/8/2012. nó mua mới nguyên seal ở Digiworld, nhưng lúc mở máy thì lại ko có mặt. Vậy có có phải bị lừa ko, em ko biết trả lời nó thế nào vì chưa dùng ip bao h. Mong các bác giúp em.....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019