THỦ THUẬT Kiểm tra số dư tài khoản trả trước các mạng trên ipad 3G

Thảo luận trong '[iOS] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi pa4ever, 5/6/11.

1. pa4ever

pa4ever Thành viên

Tình hình em mới đọc được cái thớt cũng khá mới hỏi về kiểm tra tk trên ipad 3G và mấy đứa bạn em mới dùng ipad cũng hỏi em :
    Em thì đang dùng mạng Vinaphone nên kiểm tra và nạp tiền theo cách sau :
    ( tested on ipad 3G os 4.3.3 ) :
    Settings > Cellular Data > Ung dung > Tien ich > Tra cuoc > Tra truoc > So du TK ( hoặc Nap tien )
    Cái em nói đến ở đây là mục số dư tk , trc em dùng os 3.X thì vào mục này nó đen ngòm à ko hiển thị j hết ( thấy mấy bác bị vậy ) , h chả biết có phải up lên 4.3.3 mà cái mục so du tk này hoạt động tốt (hiển thị số dư tk , km , hạn dùng) hay là do nhà mạng đã sửa lỗi nhỉ
    Các bác dùng mạng khác có mục này ko ạ ?
    P/s: Mình biết vấn đề này cũ rích rùi nhưng thấy nh` bạn hỏi nên cứ nói lại cái xem sao :wavespin:
    :

alyba3 thích nội dung này.
  2. binmsc

binmsc Thành viên

Mình dùng 3G của Viettel không thấy có mục này trên ipad.

3. futureneodo

futureneodo Thành viên

Vina có mục số dư nhưng KHÔNG xài đc bạn à, cái này là mặc định của sim , có lên 4.3.3 cũng vậy à, chỉ nạp tiền đc thui, chịu khó lấy sim ra để kt tài khoản bằng ĐT vậy ( nếu không xài IP4 thì mua thêm cái áo sim để nhét micro sim của Ipad vào để dùng)

Sent from my ai phon bốn using Tinhte chấm vi en

4. nam.vdsc

nam.vdsc Thành viên

Cái này e cũng qtam, viettel có tra cước nhưng đen ngòm, nạp tiền tiền thì đc

5. kevinbaothinh

kevinbaothinh Thành viên

[/COLOR]
    Bạn ơi cho hỏi chỗ nào bán cái áo sim để nhét micro sim vậy bạn?

6. anhkhongchet

anhkhongchet Dự bị

bác đi mua sim nhờ người ta cắt luôn thành micro sim rồi xin cái phần cắt đi là cái áo đó bạn :D

7. mymieu

mymieu Thành viên

Với vinaphone vào naptien.vinaphone.com.vn đi bạn

8. futureneodo

futureneodo Thành viên

Bạn có thể hỏi mấy tiệm bán ĐT iphone sẽ có

9. pa4ever

pa4ever Thành viên

bác ko đọc kỹ bài em rôi , em nói là em dùng ipad và kiểm tra số dư tài khoản của bạn vinaphone rất tốt bác ợ , thế nên mới chia sẻ cho ae

10. futureneodo

futureneodo Thành viên

Nếu vậy thì chắc do bác xài sim Vina trả sau rùi chứ chứ sim trả trước của mình vẫn không check đc bác à!:cool:

Sent from my ai phon bốn using Tinhte chấm vi en

11. doan_svhouse

doan_svhouse Thành viên

Vi na trả trước vẫn check ok

12. futureneodo

futureneodo Thành viên

Bác có thể chia sẻ không?

13. tysting

tysting Thành viên

Cho mình hỏi với, sim vina trả trước muốn nạp tiền trực tiếp mà không phải lấy sim ra khỏi iPad có được không? Nếu được, lảm ơn chỉ cho mỉnh với, cám ơn nhiều.

14. futureneodo

futureneodo Thành viên

Đc bạn à.........................

15. phuong101

phuong101 Thành viên

mình xài sim viettel trả trước mở ứng dụng nạp tiền ra nó cũng cho nhập số thẻ mà bấm accept rồi thì đen thùi lùi,chờ hoài ko thấy gì.Ghét lấy sim ra bỏ vào dt nạp thử thì mới vào dc

16. nhl294

nhl294 Thành viên

Theo e nghĩ thì sở dĩ iPad k check tiền bằng các ứng dụng đó dc là vì iPad chưa được mở chức năng gửi tin nhắn dạng USSD. Vậy nên nếu Vina có thể chạy tốt thì đồng nghĩa iOS 4.3.3 đã cho phép sử dụng chức năng này? Và nếu thật sự như vậy thì chắc chắn Viettel và Mobi cug làm được điều tương tự. Tiếc là vì 1 vài lý do cá nhân nên e chưa thể update iOS mới dc, mà vẫn còn đang ở 4.2.1, do đó k thể test thử, bác nào đã làm thử thì xin cho kết quả đi ạh.
    Ah, 1 lý do có thể xảy ra nữa, đó là nhug bác test dc ở trên phải chăng đã sử dụng chương trình PhoneitiPad? Nếu vậy thật thì kiểm tra tiền được cũng k lạ...
    E nghĩ là thế, k biết đúng k, nhug nếu thật sự tìm dc cách hoặc đã có thể kiểm tra tiền dc thì wả là rất phấn khởi ah :)

17. Hoang DG

Hoang DG Thành viên

Mình dùng sim vina vô dữ liệu di động=>ứng dụng >tiện ích >trả cước > Trả trước >số dư TK > màn hình đen thui ( huỷ+chấp nhận)
    máy mình đang dùng OS 5.01 cho hỏi máy mình có fair bị lỗi ko có ai bị giống mình ko ?

18. hminh2008

hminh2008 Thành viên

Mình dùng Mobi tra qua trang naptien.mobifone.com.vn thì thấy thông tin:
    - TK chính: 50K
    - TK KM 1: 59,7K
    - TK Data KM định kỳ: 246K
    Vậy TK hiện có của mình đang còn 246K ?

19. 091231

091231 Thành viên

20. ttVuquangdong

ttVuquangdong Thành viên

Mình đag dùg 5.1 cũng bị y như bạn nè. Có cách khác để coi hk nhỉ?