Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Kiểm tra số dư tài khoản trả trước các mạng trên ipad 3G

pa4ever
4/6/2011 19:39Phản hồi: 27
Tình hình em mới đọc được cái thớt cũng khá mới hỏi về kiểm tra tk trên ipad 3G và mấy đứa bạn em mới dùng ipad cũng hỏi em :
Em thì đang dùng mạng Vinaphone nên kiểm tra và nạp tiền theo cách sau :
( tested on ipad 3G os 4.3.3 ) :
Settings > Cellular Data > Ung dung > Tien ich > Tra cuoc > Tra truoc > So du TK ( hoặc Nap tien )
Cái em nói đến ở đây là mục số dư tk , trc em dùng os 3.X thì vào mục này nó đen ngòm à ko hiển thị j hết ( thấy mấy bác bị vậy ) , h chả biết có phải up lên 4.3.3 mà cái mục so du tk này hoạt động tốt (hiển thị số dư tk , km , hạn dùng) hay là do nhà mạng đã sửa lỗi nhỉ
Các bác dùng mạng khác có mục này ko ạ ?
P/s: Mình biết vấn đề này cũ rích rùi nhưng thấy nh` bạn hỏi nên cứ nói lại cái xem sao :wavespin:
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

binmsc
TÍCH CỰC
13 năm
Mình dùng 3G của Viettel không thấy có mục này trên ipad.
Vina có mục số dư nhưng KHÔNG xài đc bạn à, cái này là mặc định của sim , có lên 4.3.3 cũng vậy à, chỉ nạp tiền đc thui, chịu khó lấy sim ra để kt tài khoản bằng ĐT vậy ( nếu không xài IP4 thì mua thêm cái áo sim để nhét micro sim của Ipad vào để dùng)

Sent from my ai phon bốn using Tinhte chấm vi en
pa4ever
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác ko đọc kỹ bài em rôi , em nói là em dùng ipad và kiểm tra số dư tài khoản của bạn vinaphone rất tốt bác ợ , thế nên mới chia sẻ cho ae
Cái này e cũng qtam, viettel có tra cước nhưng đen ngòm, nạp tiền tiền thì đc
[/COLOR]
Bạn ơi cho hỏi chỗ nào bán cái áo sim để nhét micro sim vậy bạn?
bác đi mua sim nhờ người ta cắt luôn thành micro sim rồi xin cái phần cắt đi là cái áo đó bạn 😁
Bạn có thể hỏi mấy tiệm bán ĐT iphone sẽ có
mymieu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Với vinaphone vào naptien.vinaphone.com.vn đi bạn
Nếu vậy thì chắc do bác xài sim Vina trả sau rùi chứ chứ sim trả trước của mình vẫn không check đc bác à!🆒

Sent from my ai phon bốn using Tinhte chấm vi en
Vi na trả trước vẫn check ok
Bác có thể chia sẻ không?
tysting
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cho mình hỏi với, sim vina trả trước muốn nạp tiền trực tiếp mà không phải lấy sim ra khỏi iPad có được không? Nếu được, lảm ơn chỉ cho mỉnh với, cám ơn nhiều.
Đc bạn à.........................
mình xài sim viettel trả trước mở ứng dụng nạp tiền ra nó cũng cho nhập số thẻ mà bấm accept rồi thì đen thùi lùi,chờ hoài ko thấy gì.Ghét lấy sim ra bỏ vào dt nạp thử thì mới vào dc
dangtan25
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phuong101 Thiệt vậy hả, trước mình cũng nạp tiền trên IPAD, cũng chả thấy báo gì, màn hình đen ngòm thôi, mình đến giờ vẫn còn giữ cái thẻ đó nè, đề phòng nạp không được thì sau này còn cái thẻ để mà lấy ra nạp cái khác. Lúc nạp thì TK còn khoảng 500k nên chả biết nạp tiền vô hnay chưa nữa mà xài 3 tháng rồi vẫn chưa hết tiền, vẫn còn xài được.
Nếu như bạn nói chắc phải giữ cái thẻ đó lại để đề phòng sau này hết tiền ra tiệm kiểm tra thẻ rồi mới mua thẻ mới vậy.
Theo e nghĩ thì sở dĩ iPad k check tiền bằng các ứng dụng đó dc là vì iPad chưa được mở chức năng gửi tin nhắn dạng USSD. Vậy nên nếu Vina có thể chạy tốt thì đồng nghĩa iOS 4.3.3 đã cho phép sử dụng chức năng này? Và nếu thật sự như vậy thì chắc chắn Viettel và Mobi cug làm được điều tương tự. Tiếc là vì 1 vài lý do cá nhân nên e chưa thể update iOS mới dc, mà vẫn còn đang ở 4.2.1, do đó k thể test thử, bác nào đã làm thử thì xin cho kết quả đi ạh.
Ah, 1 lý do có thể xảy ra nữa, đó là nhug bác test dc ở trên phải chăng đã sử dụng chương trình PhoneitiPad? Nếu vậy thật thì kiểm tra tiền được cũng k lạ...
E nghĩ là thế, k biết đúng k, nhug nếu thật sự tìm dc cách hoặc đã có thể kiểm tra tiền dc thì wả là rất phấn khởi ah 😃
Hoang DG
ĐẠI BÀNG
12 năm

Mình dùng sim vina vô dữ liệu di động=>ứng dụng >tiện ích >trả cước > Trả trước >số dư TK > màn hình đen thui ( huỷ+chấp nhận)
máy mình đang dùng OS 5.01 cho hỏi máy mình có fair bị lỗi ko có ai bị giống mình ko ?
@Hoang DG Mình đag dùg 5.1 cũng bị y như bạn nè. Có cách khác để coi hk nhỉ?
haoquang01
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ttVuquangdong nếu bạn xài FW 5.0.1 đã jB thì vào cydia cài USSD là có thể kiểm tra được Tài khoản ngay thôi, còn bạn dùng FW 5.1 thì chưa JB được nên phải chờ thôi
hminh2008
TÍCH CỰC
12 năm
Mình dùng Mobi tra qua trang naptien.mobifone.com.vn thì thấy thông tin:
- TK chính: 50K
- TK KM 1: 59,7K
- TK Data KM định kỳ: 246K
Vậy TK hiện có của mình đang còn 246K ?
091231
ĐẠI BÀNG
12 năm
cách kiểm tra tài khoản 3g nè
http://www.tinhte.vn/threads/1223974/
mình cũng bị y như 2 bạn trên , Ipad IOS 5.1 chưa JB . cũng đen thui .. cha xem đc j cả . hic hic
senekhanz
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình mới thấy trong sim applicasion có cái mục TIEN ICH -> CUOC NONG -> TRA TRUOC ( TRA SAU) -> TK BASIC/ TK KM

dùng cách này để kiểm tra cước = sim VIETTEL :d
shopchic
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhưng trong ipad của em tìm hoài ko thấy mục sim application bác ơi (em dùng viettel 3g)
hminh2008
TÍCH CỰC
12 năm
@shopchic Có loại có, nếu ko có bỏ ra nạp bằng ĐT thôi
@shopchic Huỷ sim này đi bạn ơi, kiếm cái sim mới nào mà có sim application mà xài
shopchic
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vừa mua 290 cành sáng nay, hix.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019