Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Kies 2.1..1.._17 và khắc phục lỗi Samsung Apps không kết nối

evilnguyen86
30/12/2011 4:4Phản hồi: 97
Kies 2.1..1.._17 và khắc phục lỗi Samsung Apps không kết nối
Rất nhiều người dùng đang gặp vấn đề với việc Samsung Apps không chạy được trong phiên bản mới nhất của Kies 2.1.1..._17Mình xin hướng dẫn cách khắc phục được tiến hành như sau: Download file : AStore.zip Download xong các bạn giải nén AStore.zip và Coppy đè lên file gốc nằm trong đường dẫn : C:\Program Files\Samsung\Kies\Plugins\AStore Tiếp tục bạn vào regedit chọn nhánh HKEY_CURRENT_USER/Software/Samsung/Kies 2.0/ Trong key region bạn edit từ UK hoặc US thành VN ( VN viết hoa nha). Khởi động Kies và nhận thành quả Và đây là thành quả :
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

:banghead::banghead:Sao mình làm như bạn hướng dẫn xong thì mất luôn cả App. Chả tìm thấy App đâu nữa
Trước khi copy bạn tắt Kies, Sau đó bạn coppy tất cả thư mục trong file giải nén vào thư mục như hướng dẫn trên. Xong bạn khởi động lại Kies sẻ có kết quả.
Nếu còn lỗi bạn vào regedit chọn nhánh HKEY_CURRENT_USER/Software/Samsung/Kies 2.0/
Trong key region bạn edit từ UK hoặc US thành VN ( VN viết hoa nha).
Khởi động Kies 100% thành công.
Bài 1 cũng kiểu như chép đè file AStore để hiện phần SS App lên thôi 😃
Còn bài 3 mới là khắc phục ... lỗi ko vào được SS App trên Kies :p

Hi. đây là AStore mới dành cho Kies mới nhất MOD ah. Trước cũng có bài về AStore nhưng mà sau khi Kies up mới thì không kết nối Apps được. Máy mình để UK,US hay VN đều kết nối Apps bình thường :mstickle:
Được rồi. Phải chỉnh trong regedit nó mới lên Apps, lúc đầu chưa chỉnh tưởng mất luôn apps. Thanks chủ thớt !
Cho tớ hỏi vì sao SS-app trong kies khi tớ mở lên tòan thấy báo : SamsungApp không thể chạy được, vui lòng thử lại sao! Đây là lỗi gì vậy các bác?
Chỉnh trong regedit như trên hướng dẫn là vào được bạn nhé 😃
Chuẩn luôn.Làm theo cách này chuẩn luôn.Thanks evilnguyen86
evilnguyen86 đang online
:inlove:Hí hoáy mãi đã làm được. Thank chủ thớt nhiều nhé!
Hi,hiện tại SS Apps đang khuyến mại rất nhiều soft game hay. Ae nhanh tay vào tải. Fly Tubor HD.
Blackman1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hiện mình đã tìm đc ra cách để chữa trị cho trường hợp máy tính cài Kies 2.0 mà không có Samsung Apps rồi, rất đơn giản. Bạn thực hiện thao tao sau: mở lệnh run đánh regedit, chọn HKEY_CURRENT_USER\Software\Samsung\Kies2.0 tìm đến mục Region (thứ 6 từ dưới lên) đổi từ US sang UK, VN hoặc KR đều được. Mở Kies lên là bạn đã có Apps để cài đặt phần mềm, ứng dụng cho máy Wave thân yêu của bạn rồi. Chúc bạn thành công!
cũng tùy trường hợp thôi bạn à. mình trước thủ đủ kiểu ko đc thế là xóa hết lến samsung app tải lại kies rất vui khi tải đc bản mới luôn. cài lại là ok
tình hình em làm như hướng dẫn mà vẫn ko hiện lên ssapp bác à. vào regedit nó để sẵn VN rùi
Redegit nó nằm ở đâu vậy ạhh?
bạn vào RUN rùi gõ regedit

---------- Post added at 10:26 PM ---------- Previous post was at 10:23 PM ----------

tình hình rất tình tình em làm theo hướng dẫn cụ thể của bác rùi . trước đó em còn uninstall kies rùi mới cài lại. chèn astore rùi. vào regedit thấy của nó vẫn là VN. rùi vào ssap vẫn bị lỗi ko thể chạy đc.vậy là sao mong bác chỉ giáo. máy mới up FW nên trống ko chả có gì nghịc 😔(
Cậu giống mình, chép đè file ở bài này thì ko hiện. Cậu nhìn trên Topic dính cũng có Topic về khắc phục vấn đề về Kies đấy, cậu chép đè file AStore đó mới hiện lại nhé.
mình thử rùi cái Astore mà chỉ có 2file dè lên đúng ko. thử cái đấy thì báo lỗi ko thể tải dc . hic hic
thôi đi ngủ đã mai tính tiếp. DT giờ chưa có cái app nào mà dùng hic hic
bạn giải nén rùi coppy chèn tất cả file trong file rar nha. lưu ý khi thực hiện các thao tác bạn tắt kies nha. ---------- Post added at 12:17 AM ---------- Previous post was at 12:12 AM ----------
ban chep' tat ca file co trong file AStore.rar nhe. minh va mot so ban da thanh cong. goodluck. online mobile no vietkey. huong dan nay dah cho kies 2.1.1..._17 nhe. cac ban kiem tra ban cap nhat kies khi thao tac
thì em cop nguyên tất cả các file mà có 4file. copy xong vào regedit nó thành vn rui. nhưng bật kies lên vẫn báo có 1banr cập nhập mới cho ss apps. vui lòng ok để bắt đầu cập nhập. ok thì nó ra phiên bản đã cập nhập version 2.1.1.11124_17. nhưng ko hiện ssapp đc
tình hình em loay hoay từ tối qua tới giờ vẫn ko vào đc ssapp. đã xóa đi cài lại kies mà vẫn bặt vô âm tín bác nào giúp em cái.
híc híc ko ai có cách giúp em à HELP ME😢
e làm y hệt thì vào samsung apps nó ghi là : Cập nhật samsungApps ... bấm ok để bắt đầu cập nhật, nhưng khi bấm ok thì phiên bản e đang dùng là 2.1.1.11124_17 rùi mà 😔( giúp e vs ạ!
Me too đây là lỗi ko xuất hiện ss apps rùi đang tìm cách giải quyết cả ngày nay chưa đc@@
Cách hiện SS App thì chép đè file như bài dưới
http://www.tinhte.vn/f431/khac-phuc-van-de-voi-kies-2-0-2-11071_128-samsung-apps-store-793780/
Nếu SS App ko vào được thì chỉnh Regedit như bài dưới tiếp
http://www.tinhte.vn/f431/kies-2-1-1-_17-va-khac-phuc-loi-samsung-apps-khong-ket-noi-1008994/
fix đc rùi. các bác xóa hết toàn bộ rùi vào samsungapp download bản kies mới nhất như rùi set up đã vào ngon rùi😁
file regedit o dau vay ban?
Trên PC cậu vào Run gõ Regedit nhé.
Hoặc ấn biểu tượng hình lá cờ (Win) + R nó hiện cửa sổ Run đấy.
CÁC BÁC GIÚP EM VƠI EM ĐÃ ÁP DỤNG DẦY ĐỦ CẢ NAO LA DOWNLOAD AStore.zip Download xong các bạn giải nén AStore.zip và Coppy đè lên file gốc nằm trong đường dẫn : C:\Program Files\Samsung\Kies\Plugins\AStore Tiếp tục bạn vào regedit chọn nhánh HKEY_CURRENT_USER/Software/Samsung/Kies 2.0/ Trong key region bạn edit từ US thành VN NHƯNG KHÔNG ĂN THUA LÀ SAO
Blackman1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thực ra mình nghĩ cách của bạn nên bỏ đi bước download file AStore.zip để giải nén vào Kies. Mình xin giải thích cụ thể như sau:
1. Nếu giải nén file AStore.zip vào thư mục cài đặt Kies thì bạn không cần vào Registry Editor chỉnh sửa, thì bạn vẫn có thể có Samsung Apps. Cách này thì lại có nhược điểm là giao diện của Apps là giao diện cũ, và bạn không thể cài 1 ứng dụng quá 2 lần vì máy sẽ báo là ứng dụng đó đã đc cài trên máy. Các bạn nên loại bỏ cách này.
2. Bạn tải bản Kies mới nhất về máy, sau đó cài đặt bình thg. Nếu không có Samsung Apps trên Kies, bạn tiến hành làm các bước sau:
+ Mở lệnh Run hoặc đánh trực tiếp trên thanh Search (Win Vista & 7) của Start Menu, gõ regedit rồi chọn theo thư mục: HKEY_CURRENT_USER/Software/Samsung/Kies 2.0 bạn sẽ thấy Region (thứ 5 từ dưới lên), nếu nó là US thì các bạn có thể chuyển thành UK, VN hoặc KR đều được. Vậy hãy vào Kies xem có Samsung Apps không bạn nhé.
Trước kia mình cứ tưởng lỗi ở Kies nhưng thực ra cái này nó liên quan đến vùng quốc gia, ngôn ngữ. Nếu bạn để mặc định vùng ngôn ngữ của Windows là Mỹ, tiếng Anh thì Kies nó cũng sẽ tự mặc định như vậy. Còn để ở Việt Nam thì sẽ bình thường. Chúc các bạn may mắn. Cái này mình tham khảo bên forum.mysamsung.vn. Chúc các bạn thành công.

Nguồn:
forum.mysamsung.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019