HỎI ĐÁP? Kies 2.1..1.._17 và khắc phục lỗi Samsung Apps không kết nối

Thảo luận trong 'Samsung Bada' bắt đầu bởi evilnguyen86, 30/12/11. Trả lời: 97, Xem: 57451.

1. nh0ck_n0lov3

nh0ck_n0lov3 Thành viên

híc híc ko ai có cách giúp em à HELP ME:cry:
  2. mr_l0kj

mr_l0kj Thành viên

e làm y hệt thì vào samsung apps nó ghi là : Cập nhật samsungApps ... bấm ok để bắt đầu cập nhật, nhưng khi bấm ok thì phiên bản e đang dùng là 2.1.1.11124_17 rùi mà :(( giúp e vs ạ!
  3. nh0ck_n0lov3

nh0ck_n0lov3 Thành viên

Me too đây là lỗi ko xuất hiện ss apps rùi đang tìm cách giải quyết cả ngày nay chưa đc@@
  4. Phithuyhoahoa

Phithuyhoahoa Khổng Tước

Cách hiện SS App thì chép đè file như bài dưới
    http://www.tinhte.vn/f431/khac-phuc-van-de-voi-kies-2-0-2-11071_128-samsung-apps-store-793780/
    Nếu SS App ko vào được thì chỉnh Regedit như bài dưới tiếp
    http://www.tinhte.vn/f431/kies-2-1-1-_17-va-khac-phuc-loi-samsung-apps-khong-ket-noi-1008994/
    nh0ck_n0lov3 thích nội dung này.
  5. nh0ck_n0lov3

nh0ck_n0lov3 Thành viên

fix đc rùi. các bác xóa hết toàn bộ rùi vào samsungapp download bản kies mới nhất như rùi set up đã vào ngon rùi:D
  6. Blackman1

Blackman1 Thành viên

Hiện mình đã tìm đc ra cách để chữa trị cho trường hợp máy tính cài Kies 2.0 mà không có Samsung Apps rồi, rất đơn giản. Bạn thực hiện thao tao sau: mở lệnh run đánh regedit, chọn HKEY_CURRENT_USER\Software\Samsung\Kies2.0 tìm đến mục Region (thứ 6 từ dưới lên) đổi từ US sang UK, VN hoặc KR đều được. Mở Kies lên là bạn đã có Apps để cài đặt phần mềm, ứng dụng cho máy Wave thân yêu của bạn rồi. Chúc bạn thành công!
  7. nh0ck_n0lov3

nh0ck_n0lov3 Thành viên

cũng tùy trường hợp thôi bạn à. mình trước thủ đủ kiểu ko đc thế là xóa hết lến samsung app tải lại kies rất vui khi tải đc bản mới luôn. cài lại là ok
  8. vkl210

vkl210 Dự bị

file regedit o dau vay ban?
  9. Phithuyhoahoa

Phithuyhoahoa Khổng Tước

Trên PC cậu vào Run gõ Regedit nhé.
    Hoặc ấn biểu tượng hình lá cờ (Win) + R nó hiện cửa sổ Run đấy.
  10. tronghoanh

tronghoanh Thành viên

CÁC BÁC GIÚP EM VƠI EM ĐÃ ÁP DỤNG DẦY ĐỦ CẢ NAO LA DOWNLOAD AStore.zip Download xong các bạn giải nén AStore.zip và Coppy đè lên file gốc nằm trong đường dẫn : C:\Program Files\Samsung\Kies\Plugins\AStore Tiếp tục bạn vào regedit chọn nhánh HKEY_CURRENT_USER/Software/Samsung/Kies 2.0/ Trong key region bạn edit từ US thành VN NHƯNG KHÔNG ĂN THUA LÀ SAO[​IMG]
  11. Blackman1

Blackman1 Thành viên

Thực ra mình nghĩ cách của bạn nên bỏ đi bước download file AStore.zip để giải nén vào Kies. Mình xin giải thích cụ thể như sau:
    1. Nếu giải nén file AStore.zip vào thư mục cài đặt Kies thì bạn không cần vào Registry Editor chỉnh sửa, thì bạn vẫn có thể có Samsung Apps. Cách này thì lại có nhược điểm là giao diện của Apps là giao diện cũ, và bạn không thể cài 1 ứng dụng quá 2 lần vì máy sẽ báo là ứng dụng đó đã đc cài trên máy. Các bạn nên loại bỏ cách này.
    2. Bạn tải bản Kies mới nhất về máy, sau đó cài đặt bình thg. Nếu không có Samsung Apps trên Kies, bạn tiến hành làm các bước sau:
    + Mở lệnh Run hoặc đánh trực tiếp trên thanh Search (Win Vista & 7) của Start Menu, gõ regedit rồi chọn theo thư mục: HKEY_CURRENT_USER/Software/Samsung/Kies 2.0 bạn sẽ thấy Region (thứ 5 từ dưới lên), nếu nó là US thì các bạn có thể chuyển thành UK, VN hoặc KR đều được. Vậy hãy vào Kies xem có Samsung Apps không bạn nhé.
    Trước kia mình cứ tưởng lỗi ở Kies nhưng thực ra cái này nó liên quan đến vùng quốc gia, ngôn ngữ. Nếu bạn để mặc định vùng ngôn ngữ của Windows là Mỹ, tiếng Anh thì Kies nó cũng sẽ tự mặc định như vậy. Còn để ở Việt Nam thì sẽ bình thường. Chúc các bạn may mắn. Cái này mình tham khảo bên forum.mysamsung.vn. Chúc các bạn thành công.

Nguồn:
    forum.mysamsung.vn
    Phithuyhoahoa thích nội dung này.
  12. quockhanhvp

quockhanhvp Thành viên

-Tình hình là làm mọi cách các bạn hướng dẫn rồi mà vẫn không đc.nó cứ báo lỗi như thế này [/TAG] nó bắt cập nhật mà cập nhật xong vẫn thế ko thể vào đc App
    PHP:
    - cái bài hướng dẫn lỗi không bắt đc wifi mình tìm ko thấy ai có cho mình xin với
  13. Phithuyhoahoa

Phithuyhoahoa Khổng Tước

- Vụ Kies:

- Vụ Wifi:

Thân mời Offline Bada cuối năm 15/01
    http://www.tinhte.vn/f430/ha-noi-tha.../#post13494896
  14. pvhungbath

pvhungbath Thành viên

Mấy anh cho em hỏi là sao em làm giống y như hướng dẫn rồi, nó hiện ra cái App rồi, nhưng mà khi bắm vô nó như thế này

bắm vào ok thì nó ra như này, vẫn không vào đc. Mong mấy anh hướng dẫn

Thak
  15. Phithuyhoahoa

Phithuyhoahoa Khổng Tước

Còn đang chờ fix cậu à, hiện cũng có 1 số ng gặp tình trạng giống cậu mà chưa có cách fix.
  16. pvhungbath

pvhungbath Thành viên

ùa, vậy đành chờ vậy
  17. yencuong

yencuong Thành viên

hi hoay mai lam nhu huong dan co dc dau .van bao sámung aaps khong chạy được chán quá.:cry::cry::cry::cry::cry:

---------- Post added at 06:59 PM ---------- Previous post was at 06:56 PM ----------

lam dung nhu huong dan van ko dc chan qua
  18. nhok_ken257

nhok_ken257 Thành viên

vần ko đc. Vào SS app nó cứ bắt update. Mình ok thì nó báo là đã update rồi :(
  19. LIENHUONG

LIENHUONG Ngôi Sao Tử Thần

Bạn dùng Your Uninstall gỡ sạch sẽ Kies, khởi động lại PC/Lap roài cài lại Kies xem :)
    nhok_ken257 thích nội dung này.
  20. nhok_ken257

nhok_ken257 Thành viên

thanks chị để em làm thử.

Vẫn ko đc chị ơi: