Kies có Apps nhưng báo lỗi "Apps không thể chạy xin vui lòng thử lại "

khiemld
18/12/2011 14:31Phản hồi: 12
toát cả mồ hôi cài bao lần kies mới nhận máy ngờ đâu được vài ba hôm rồi kies báo Apps không thể chạy được mình dùng kies 2.1.0.111-47-7 ( hình như mới nhất ), mình mang máy đến cq nhưng kết nối kies ở cả 2 PC đều báo vậy. Xin các Sư huynh chỉ giáo.

---------- Post added at 09:31 PM ---------- Previous post was at 09:26 PM ----------

mình đã vào regedit đổi Us thành UK hoặc VN cũng không được, thậm thí copy đè Plugin nhưng cứ " pls try it later " có lẽ phái từ bỏ KIes thôi
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Do SS đang nâng cấp Samsung App bạn à 😃
vậy a, minh cứ nghĩ, FW bị sao hoặc do lỗi bản kíe, ko biết bao giờ SS mới fix xong lỗi đây, có thể nâng cấp để up 2.0 official đây
Chắc là SS nâng cấp để cập nhật 2.0 chính thức cũng nên đấy cậu.
Chắc lâu ngày ko có j mới nên họ đóng cửa cho người dùng đỡ phàn nàn đấy mà!:p
Mình cũng đang bị như vầy nè, nản ghê luôn á.
giờ mới thấy dùng samsung chán. năm ngoái tậu con wave575 đến giờ mà cái kies bao lần vẫn vậy: kies báo connecting ma không thấy nhận dt nên toàn phải copy rồi pase vào thoi:spin:
Hay do máy bạn lỗi FW hay lỗi USB nên Kies ko nhận 😃
mình dùng kies bình thường mà bạn. chỉ có lổi không chạy được samsung apps thôi. nhưng giờ thì đã fix được nhờ làm theo hướng dẫn trên
from samsung
- Chạy Run > gõ "regedit"
- Vào HKEY_CURRENT_USER/Software/Samsung/Kies2.0
- Bên phải..tìm cái Region > double click vào nó đổi US lại thành UK
- xong tắt regedit và mở kies lên...
của bạn kenji đó
Đã đổi US ==> UK, VN rồi nhung vẫn báo lỗi không chạy dc! hix
Xem hướng dẫn cụ thể trong Box này bạn nhé !
http://www.tinhte.vn/f431/kies-2-1-1-_17-va-khac-phuc-loi-samsung-apps-khong-ket-noi-1008994/

Bạn nên tắt Kies trước khi copy đè file se không bị báo lỗi. Bạn hoàn thành các bước như hướng dẫn trên nha.
P/s : Bạn nên up Kies lên bản mới nhất !
Phải công nhận là Kies vãi chưởng thật. Phần mềm thì chẳng có cái ẹ gì hay ho cho lắm mà vừa nặng, vừa yêu cầu cao, phải Core2Duo trở lên, Disk free 500MB, RAM 1Gb, rồi Netframe 3.5 trở lên,... chắc chết ngắc, cài đi cài lại nát hết cả máy. chạy thì chậm, cài đặt mất cả 10p với Core i3. rồi chẳng cài được ứng dụng ...... Nản
Lại còn cái vụ đăng ký nữa chứ, đăng ký mà có thấy gửi mail xác nhận khỉ gì đâu
@blackeyes.kool 1. Đúng là Kies nặng nhất trong số các chương trình kết nối PC với ĐT mà mình thấy 😔
Trước mình dùng HP Core Duo, Ram 1GB ì ạch mãi mới lên ...
2. Đăng ký Acc đăng nhập nhưng đâu cần mail xác nhận đâu bạn 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019