Kindle 3 bị lỗi này là gì vậy mọi người ???

mzth1201
19/8/2014 5:57Phản hồi: 11
Kindle 3 bị lỗi này là gì vậy mọi người ???

Mình để lâu wa' ko sử dụng ( khoảng 5 tháng ) nên khi sạc pin thì có đèn màu cam khoảng 12 giây thì tắt -> tham khảo trên web thì nói là bị kiệt pin, còn màn hình thì hiện lên như vậy tham khảo thì nói hư main , mình hok tin lắm @.@ , đã thử reset 30s , ấn đủ kiểu nhưng ko có tín hiệu. Mình muốn hỏi chính xác là lỗi gì và sửa chữa bao nhiêu ?
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chắc kiệt pin hoặc chết pin thôi (khi máy tắt thì hình ảnh đứng yên mà). Nếu cần pin thì mình có đấy (HN)
@haipvg Cảm ơn bạn , mà mình ở HCM ^^
mình cũng bị y chang như bạn, ban đầu tưởng do pin cạn, tháo pin ra sạc ngoài, bỏ vô lại vẫn bị, pin vẫn còn tốt, ko phù. Mình tháo ra tháo vô, thử các kiểu, reset bằng nút bên trong main cũng không dc. cuối cùng tìm ra 1 cách là sấy khoảng 15' thì máy lên, chừng 1 ngày sau thì đơ lại, bây giờ khi không xài thì bỏ vào hộp kín có các gói chống ẩm, khi nào đọc thì lấy ra, vì để bên ngoài 1 ngày sau là máy treo, đang tính thử dùng cồn 90 độ vệ sinh main nhưng còn cân nhắc. không nên thay pin đâu bạn. máy mình dùng 4 năm nay rồi pin vẫn tốt
@hoangkhin2704 sấy là làm thế nào vậy bạn , chỉ mình với @.@
lấy máy sấy, che phần màn hình lại, để máy sấy xa chừng 25cm, sấy phần bàn phím (main nằm chỗ này), sấy xa phần màn hình, lệch về phía nút nguồn 1 chút, sấy chừng 15 phút, nếu nó ko lên thì kéo nút nguồn xem thử nó lên ko. ko có máy sấy thì lấy hộp nhựa đựng đồ ăn kín có roan, bỏ vào vài gói chống ẩm, bỏ máy vào đậy kín lại, chừng 2 tiếng sau nó lên
@hoangkhin2704 ok bạn
Mình đangh có 1 con bị tương tự. sấy main cả tiếng vẫn vậy 😔
bạn kiểm tra thử pin còn ko (dưới 3.5V là hết), nếu ko còn thì phải tháo ra dùng sạc kẹp sạc chừng 4 tiếng rồi gắn lại thử xem.
Pin mình đủ 3.9v 😔
đã thử và ko bao giờ lên nữa 😃 chắc bán xác mua máy tính bảng trung quốc 1 triệu đọc sách wa' T.T
talamat
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn nhờ người kích pin nha.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019