Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Kindle cho Android - Trình đọc file prc - Update 3.5.1.1

blackshoe
29/6/2010 2:48Phản hồi: 374
374 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hongmta
ĐẠI BÀNG
12 năm
thậm chí vào thư mục chứa file prc nó đều đánh dấu ? hết, báo là ko hỗ trợ định dạng này????😔(
Cái anh này chức năng đọc có trang lật như sách thật ở chỗ nào tìm không ra, bà con chỉ giúp
Anhbien
TÍCH CỰC
12 năm
@Prebronzer Chưa có app đọc prc nào có tính năng này,hình như do định dạng ,bác dùngmoon+reader pro đọc epub hay hơn,có cả tủ sách vn trực tuyến mình ađ vào app nữa
thimau2k
ĐẠI BÀNG
12 năm

Tra từ điển thế nào bro, có nhiều từ điển PRC dùng sao bi h? 😁
blackshoe
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thimau2k Vụ từ điển thì mình chịu, chưa dùng từ điển prc bao giờ 😃
thimau2k
ĐẠI BÀNG
12 năm
@blackshoe MÌnh thấy trên IP dùng Kindle+PRC vẫn tra đc từ điện, nhấn vào từ thôi 😁. Còn nữa, Kindle Fire thì tất nhiên có sẵn rồi
vmc137
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sr Pr. Em mới sử dụng nên không rành lắm. Em cài xong vào máy rùi nhưng tìm mãi vẫn không thấy thư mục Kindle trong SD để cóp file prc vào. Các Pro vui lòng hướng dẫn giúp Em với. Thanks!
Khởi động lại máy đi. Ko thì tạo 1 folder Kindle.
Hôm trước cũng bị thế.
Các bạn cho mình hỏi có cách nào chia thành các folder con để dễ quản lý không?

Mình muốn chia thành nhiều thư mục con trong thư mục kindle. Mà chia xong bỏ sách vào đấy thì kindle không nhận được sách ở trong các thư mục này.

Mà mọi sách đều để trong thư mục kindle không thì nhìn lộn xộn quá đi.
nemoftw
ĐẠI BÀNG
12 năm
từ bản này đổ lên trên đọc ebook rất hay treo :|. nản @_@
Cái này hay. :rolleyes:
wando89
ĐẠI BÀNG
12 năm
đọc ban đêm mà không chỉnh sáng tối được, nền của sách nữa...bạn nào bị như mình ko? bản này kém của ios xa!
nemoftw
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai cần bản 3.2 mình up lên cho. bản 3.5 này trở lên đọc hay bị treo máy lắm
Haclong365
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nemoftw Up lên đi
rakion
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có ai biết cách chỉnh margin của thằng này ko ta. bản cũ chỉnh đc nhưng font bé, bản mới font to hơn nhưng lại ko chỉnh đc
@rakion Bạn vào menu/View Options nhé!
rakion
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vutananh nhưng mà ít tuỳ chọn quá. mình muốn nó đầy tràn, chỉnh kiểu kiểu như thế này cơ:
http://www.tinhte.vn/threads/496260/

(mà ko biết bạn đã dùng kindle3/kinde touch chưa nữa:p )
@rakion Mình không dùng các thiết bị đó vì chúng không đa năng :p
rakion
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vutananh đọc sách = kindle 3/touch quá chuẩn luôn, sướng hơn trên android với ios nhiều:p

bực cái là ko có đèn nền:mad:
Cái này ít sách tiếng việt
đã cài đc, đã đăng ký được, đã copy vào thư mục kindle trong thẻ nhớ. Bây giờ phải làm gì để có thể đọc nó. mong các bạn bảo chi tiết
rakion
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vanmanh98 sặc. bạn bật ứng dụng kindle lên, chọn sách (trong thư mục kindle đã copy) và đọc thôi chứ còn làm gì. Chỉnh lại line space, jusstify với lại backgroud nữa thôi
Dùng tốt lắm
cái này làm sao đọc đc tiếng việt vậy mấy bác 😁
rakion
ĐẠI BÀNG
11 năm
@baonguyen94 đọc ngon mà. cứ copy file prc vào thư mục kindle là phần mềm nó tự nhận. bấm vào mà đọc thoai
O

Sent from my GT-I9001 using Tapatalk 2
Các cao thủ cho hỏi, mình dùng phần mềm kindle trên Android được rồi nhưng tên sách có cách nào thay đổi được không, vì mình dùng mobipocket chuyển từ file word vào cái tên nó séch nó lung tung bực quá. Mình muốn đặt tên sách theo ý mình. Có cách nào không các Pro
rakion
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko hiểu bạn lắm. tức là đổi tên sách hay tên file prc
@rakion Tên file prc thì đơn giản rồi, tên sách khi hiển thị trong chương trình Kindle đó, máy mình chạy android. Mình muốn đặt tên sách theo ý mình.
hix, cài kindle xong, cũng tạo folder kindle rồi, nhưng ko thấy đc ebook nào hết, đã dùng mọi cách: tạo tài khoản mới, khởi động lại máy, uninstall rồi cài lại, vẫn ko đc ><
Phần mềm hữu ích.. cám ơn bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019