Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Kindle cho Android - Trình đọc file prc - Update 3.5.1.1

blackshoe
29/6/2010 2:48Phản hồi: 374
374 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

oriole189
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác giúp mình với, trên thẻ nhớ ko có thư mục kindle làm sao đây
blackshoe
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình nghĩ cậu có thể tự tạo thư mục Kindle cũng được.
Ngoài ra, cậu nên chú ý yêu cầu về FW của máy và đăng ký account nhé.
cái này đọc đc pdf ko nhỉ các bác....
dùng kindle pdf làm gì có adobe reader trong market ấy
version mới vẫn chưa search từ điển được như mobireader
ruckus
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có cách nào tắt cái chức năng sync của kindle không, xài GPRS mà nó cứ autosync kiểu này chắc chết tiền quá 😔 ...
ừ, bác nào cập nhập đc cách fix force stars giúp anh em với, đọc 1 xiú là văng, bực ghê, pro naò làm đc updates laị pge 1 lun với
thử xài fbreader trên market thử xem sao, em xài 2 cái lun, cái nào cũng ổn fbreader mở hơi lâu nhưng cho tinh chỉnh nhiều hơn, fbreader thì bỏ sách vào thử mục book trên thẻ nhớ.
các bác ơi ! giúp em đăng ký để đọc với ạ.món tiếng anh em kém quá nên chưa Đ Ký để sử dụng được ạ,xin các bác truyênf cho em ít nội công.( tỉ mỉ chút nhé pác 🆒 )
blackshoe
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình vừa update version mới ở post#1, các bạn update nhé. Version mới này bổ sung thêm chức năng search và thêm một ít thay đổi về giao diện.
c_s113
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình đã thử copy truyện vào file kindle trên thẻ nhớ rồi mà mở soft lên không có truyện nào cả là sao? Bạn nào giúp mình với....!
Bác cop trực tiếp file truyện vào folder kindle ấy, đừng cop cả folder chứa file truyện vào folder kindle.
laoban
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng vậy đó, chép truyện vào thư mục kindle trên thẻ nhớ thì máy nó không nhận được truyện nào cả, nhưng sau đó chuyển qua thư mục kindle trên điện thoại thò lại OK. Vậy là sao nhỉ....
ruckus
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hix hix, sau khi up lên ROM 2.1 thì kindle ra như thế này 😔( :

Ai giúp mình với T_T....
blackshoe
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cậu dùng máy nào, rom nào? Đã thử với bao nhiều file prc rồi?
ruckus
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình dùng Rom 2.1 (CyanogenMod 5.0.8). Trước dùng 1.6 vẫn đọc được mà. Thử gần chục file rồi, kể cả những file trước đây đọc bình thường 😔 ...

Có ai có giải pháp nào giúp mình không ....?

À, anh em thử giúp mình file bên dưới với, chính là cái file mình chộp hình ở trên đó....
http://www.mediafire.com/download.php?48o7cxd9f5yuy34
danghieu14
ĐẠI BÀNG
14 năm
đọc prc ngon lành rồi , mình tìm pm này mãi 🆒
đúng câu mình muốn nói hihi
blackshoe
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cậu tham khảo ở đây nhé

ruckus
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cám ơn bác rất nhiều. Đã fix được lỗi font rồi. Cái file fix này em tìm không biết bao lâu rồi, đang nản định về 1.6 ^^....
w810i
CAO CẤP
13 năm
bác làm sao vậy? e flash đè file fix đó vào thì boot ko đc lun😢
ruckus
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đứng ở màn hình CM phải hem ^^ ....?

Bạn flash lại ROM CM đi. Sau đó flash tiếp file sửa lỗi.

Chú ý, bạn đừng flash file ở trên vội, vào đây:
http://code.google.com/p/cyanogenmod/issues/detail?id=1663#c35

lấy file fix lỗi của DS (hoặc down trực tiếp file này : http://kitt.yath.de/~yath/cm-5.0.8-DS-bidifix-signed.zip) về, flash vào máy. File này mới là file sửa lỗi font của G1.
Nói chung rất tốt, mới đầu em cài bản v1.1.0.90220088 bị lỗi force close ở một số chức năng (nút back, home, bookmark), sau đấy em phải remove cài lại bản cũ hơn v1.0.3.8117005 giờ thì đã ổn định, mọi chức năng đều tốt ko force close lần nào nữa. Đúng là phần mềm rất tốt, ko bị lỗi font tẹo nào, em sài SGS rom JPC 2.2 ^^
forklift
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng bị tình trạng như vậy. không có chức năng search trong bản cũ nghỉ củng buồn 😢
sao máy em ở bản 1.6 thì dùng rất ok lên 2.1 cứ load truyện xong thì màn hình tối thui không hiện ra gì cả.bấm back lại thì chuyển về thư mực truyện vẫn được .em dùng x10 ạh.có bác nào bị lỗi này không vậy
em chep file prc vao thu muc kindle roi ma no cung khong hien thi duoc, hĩ, co anh em nao giup em voi, em cam on

---------- Post added at 10:45 AM ---------- Previous post was at 10:43 AM ----------

em dung ms 2.1, co anh em nao bi giong e khong
Sao tờ cài vào, đọc thì rất ok, nhưng back trở về thư viện các sách là bị lỗi, thoát ra ngoài luôn
Otano
ĐẠI BÀNG
13 năm
không biết còn soft nào đọc được prc nữa không
Bạn nên dùng Calibre chuyển prc qua epub rồi dùng Laputa đọc cho nó nhanh.
dvietnam
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hix. Tớ dùng cái từ điển Tudienhanngu3.1.prc chép vào đọc ngon nhưng không tra từ được. Cái từ điển này dùng hay quá mà không sao dùng được chán quá. Có bác nào biết cách dùng chỉ mình với. Mình gà xin giúp mình
blackshoe
ĐẠI BÀNG
13 năm
Update phiên bản 2.0.0.101810146 ở post #1, đã khắc phục được lỗi FC khi bấm nút back hoặc home.

---------- Post added at 11:03 AM ---------- Previous post was at 11:02 AM ----------

Cậu up file từ điển đó lên để mọi người test thử xem

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019