Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Kindle cho Android - Trình đọc file prc - Update 3.5.1.1

blackshoe
29/6/2010 2:48Phản hồi: 374
374 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hix, sao e copy vào đúng thư mục rùi mà nó ko search ra các pác nhỉ?
Em chạy trên SS Galaxy Tab cũng bị lỗi này. Máy ko nhận ra truyên trong thư mục kindle. Có bác nào giải quyết đc thì chỉ dẫn cho anh em với
Tớ cũng bị lỗi tương tự, reset máy 1 phát thì nó lại nhận 😃
hoanganh703
ĐẠI BÀNG
13 năm
Amazon Kindle_v2

Đã cài thành công cho con O1.
Update: Amazon Kindle_v2.0.4.103870164.apk
Cảm ơn bạn đã chia sẽ.
chgi_chngh
ĐẠI BÀNG
13 năm
chán thật.ai cũng thành công.mình cũng dow về rồi nhưng chẳng hiểu sao K ĐĂNG KÝ được.mình điền yahoo và pass vào cứ báo lỗi.thế là lên trên amazon đăng ký được rồi nhưng vẫn không thể vào được qua điện thoại.ai giúp mình với.hoặc cho mình dùng chung NỊCK để mình vào được để hoc file prc.help me
cái này vẫn không tiện như mobireader, mình đọc file từ điển thì nó không cho tra từ mà phải mở từng trang, tìm được 1 từ thì cũng hết hơi
blackshoe
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn thử với version 3 thử xem, thấy change log nó có hỗ trợ thêm từ điển offline đấy.

Update version 3 ở trang 1 nhé các bạn.
hunggh
CAO CẤP
13 năm
làm thế nào để đọc truyện mà nó auto scroll được nhỉ các bác nhỉ, truyện prc ý, truyện epub hay lỗi lắm
Truyện không thể thiếu cho Knidle: Cực phẩm gia đình.prc (hơn 4.000 trang word hic hic) cực hay, hài hước, thư giãn. Tôi rất thích Kiếm hiệp, bạn nào cần truyện kiếm hiệp thì tôi sẽ post lên đây cho a e.
file prc: http://www.mediafire.com/?e8bc81dcxo8m5k7
rt3
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bản này thấy nặng hơn thì phải. Chuyển trang chả có smooth gì cả
hieu_hy
TÍCH CỰC
13 năm
Sao em đk rồi nhưng đăng nhập nó cứ báo sai pass, sai mail nhỉ?
babydown
TÍCH CỰC
13 năm
Sao thư viên sách mình có cuốn hiển được tiếng việt trên ảnh đại diện,có cuốn bị lỗi vậy mọi người,mặc dù nội dung tiếng việt bên trong vẫn đọc bình thường.Có cách nào khắc phục không ............
babydown
TÍCH CỰC
13 năm
Ai giúp em với,chẳng lẽ không ai gặp vấn đề giống em sao ........?
blackshoe
ĐẠI BÀNG
13 năm
Update 3.0.1.70 ở trang 1 nhé các bạn 😁
có bác nào biết làm sao để sách cũng có bìa trong Kindle for Android ko? Như quyển 'Mãi mãi là bí ẩn" của bác ở trên kia ạ?
Cái này hình như mọi người không ai làm được đâu bạn, trước đây mình có hỏi một lần trên diễn đàn nhưng chẳng có ai giúp và trả lời được
có bác nào biết làm sao để sách cũng có bìa trong Kindle for Android ko? Như quyển " Mãi mãi là bí ẩn" như của bác ở trên ý ạ?
haipoop
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này có thể do lỗi gõ tiếng việt (telex, vni) và do kiểu font mà kindler không hỗ trợ nên sinh ra lỗi như vậy dù khi mở file thì không bị gì.
thế thì hỏi luôn bác BABYDOWN xem bác ý làm thế nào để quyển "Mãi mãi là bí ẩn" có bìa thế bác.... Mấy quyển truyện tiếng Anh đi kèm Kindle đều có bìa cả
máy em FW 1.5 dek dùng dc mới đau chứ
babydown
TÍCH CỰC
13 năm
Mấy cái bìa của em là nó tự có đó,có cuốn có cuốn không,cuốn không có bìa thì cuốn hiện tiếng việt được,có cuốn lại không,pó tay rồi,mặc dù em đã chỉnh tiếng việt đàng hoàng bằng phần mềm Mobipocket Reader trên PC rồi mới chép vô điện thoại nhưng vẫn bị như vậy (em đã chép cả file *.mbp đi kèm theo các file *.prc).
Version 3 cho phép tra tự điển online và offline được. Muốn tra offline, các bạn ấn lâu vào 1 từ tiếng Anh, kindle sẽ yêu cầu bạn download tự điển về máy (Tự điển New Oxford American Dictionary, dĩ nhiên máy phải nối mạng). Sau đó bạn tắt mạng đi, bạn sẽ tra từ offline được bằng tự điển đó. Tiếc là chưa có tự điển Eng-Vie
Giúp các bác tự cài đặt kindle từ market.

Mở Market Enabler, chọn thẻ Settings List, bạn nhấn và giữ [us] T-Mobile, hiện ra một cửa số nhỏ, chọn fake this provider now, sang thẻ Actual chọn Save current settings.
Cái này đã hỗ trợ tra từ điển đuôi prc chưa các bạn?
Chưa hỗ trợ tự điển đuôi prc bạn ơi. Mình cũng kỳ vọng version sau
Bác nào share cho em cái email/password để xài app này với, em đăng ký xong đăng nhập mà nó cứ báo invalid email hoài 😔
Khi oánh email bạn phải ghi rõ:.....@yahoo.com hoặc ...@gmai.com
Nhớ phần đuôi xem có .vn hay không.
Ví dụ trước mình nhập: yangjinyongdung@yahoo.com.vn thì ko được. yangjinyongdung@yahoo.com thì lại được.

Sau khi điền đầy đủ địa chỉ email và pass xong. Bạn cứ chờ khi nào amazon gửi thư tới thì check. Nhớ là dùng điện thoại mà check thư rồi làm theo hướng dẫn trong thư để tải phần mềm knidle về.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019