[Kindle file ROM][ICS]|Update 19/03| Energy™ ICS CM9 Kang ROM Themed

echconpt
3/3/2012 9:21Phản hồi: 111
111 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

play market mãi chả vào được gì cả
Update bản mới 15/03 fix vài lỗi trên bản cũ. Thay ken mới các bạn test cho ý kiến xem sao.
helizus
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản ROM này đẹp quá, bác update thông tin liên tục cho anh em thật good, hy vọng bản có flash sẽ sớm ra mắt là perfect. Thanks
milan000
ĐẠI BÀNG
12 năm
hàng về , kernel 3.0 ko biết có khác bọt j ko đây hehehe
thefive
ĐẠI BÀNG
12 năm
vẫn chưa xem đc HD với flash ak. Chán thế
milan000
ĐẠI BÀNG
12 năm
bản 15/3 flash xong đến đoạn screen giấy bay loạn xạ , nó cứ bay mãi bay mãi , chả thấy vào được màn hình home 😔 có ai bị ko thế
Bác phải kiên nhẫn chờ khoảng 2 phút là được.
nicky7345
ĐẠI BÀNG
12 năm
V ẫn chưa có flash,HD,vẫn chưa chơi được zombie,nhưng có vẽ ít bị đơ và bị lag,vẫn đang test tiếp......máy lần đầu khởi động hơi lâu các Bác chịu khó chờ tí

Sent from my Kindle Fire using Tinhte.vn
calvin301
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho e cái link khác đi bác, link bản 15/3 ko down dc
nmtbk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Up lại 1 lần nữa bản 13/3 thì không bị dừng lúc khởi động nữa, nhưng không bắt được wifi....?
nmtbk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã up bản 15/5 vẫn không bật được Wifi, chán như con rán.
nicky7345
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản này tương đối ổn định hơn các bản trước,không có gì khác biệt gì nhiều,điểm khác là phần setting trước khi sử dụng máy giống ios 5 apple và khi kết nối wifi maket sẽ tự động down và install những app mà mình đã cài trước đây,Go launcher HD bị lỗi như các bản trước ,pin có vẻ tốt hơn các bản trước

kindle fire tự động down lại các app bạn cài trước vì khi bạn khai báo máy bằng tài khoản gmail bạn ko bỏ tích ô back up and restore cua google. chết cái tội next liên tục mà. 😁
Komatsud31a
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đợi rom hoàn thiện rồi up vậy.....
nmtbk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hóa ra có vấn đề gì đó về Wifi, lạ thật
bản 15.3 giải quyết được vấn đề unmount USB nhưng bản này cảm ứng không mượt bằng bản trước. cảm giác chiếm nhiều ROM nên ì ạch.
Over clock lên 1.3GHz luôn. Over clock có ảnh hưởng đến độ bền phần cứng (chip) không nhỉ
nicky7345
ĐẠI BÀNG
12 năm
Muốn wifi ổn định các bác phai3i wipe all,factory reset,rồi mới install rom,e xài wifi bình thường nhưng lâu lâu tắt màn hình mở lại ko lên hình,phải power reset,vẫn chưa có cách khắc phục,và bị 1 lỗi lạ là mỗi lần khởi động lại là mất app tinhte.vn,phải cài lại

big.man1984
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ghét nhất là bị treo máy và bật màn hình ko lên mà hầu như rom cm7 và ics nào cũng bị chưa có cách khắc phục haizzz 😔

Gửi từ Kindle Fire của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
ai giúp mình cách sử dụng titanium backup vs ,mấy ngày nay up rom liên tục mà toàn phải cài lại trò chơi mệt quá
trời ơi em mới up rom nay đêm qua còn xài ngon lành sao mà sáng nay tắt ngúm rồi T_T. em cắm sạc 30p cũng ko lên được gì. nhấn nút power cũng vậy. bác nào giúp em với, giờ nó đen thui à
thử giữ power 20 giây sau đó bật lại xem có lên ko.
nicky7345
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhấn power 20s rồi buôn ra nhấn thêm 1 lần để khởi động máy,có vẻ bản rom này cũng nhiều vấn đề rồi

ngvinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks bạn nhìu lắm, mình cũng bị lỗi k lên, làm theo cách của bạn thì ok.
Với lại bản này có thêm 2 lỗi nữa, khi pin còn mà chủ động tắt nguồn thì máy sẽ nóng lên đến khi cạn pin lun, fải sạc lại mới lên, thêm nữa là có 1 vài ứng dụng cài xong thì có icon, tắt nguồn mở lại thì biến đâu mất tiêu icon, ví dụ điển hình như PES2012, kim cương, appstorevn... :cold:
Không biết có ai như mình k nữa,hix
thefive
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thấy WIfi bình thường mà. dùng bản này thì nhanh nóng máy lắm. và chả hiểu sao một số ứng dụng mới cài khi restart lại thì bị mất icon phải cài lại. Nói chung bản này vẫn chưa ổn định. Mình vẫn thích bản rom ICS 24/2 hơn. Đành phải chờ đợi 1 thời gian cho bản offical thôi.
milan000
ĐẠI BÀNG
12 năm
mất icon là chuẩn luôn , bản 8/3 thi thoảng em cũng bị vậy , bản này em bị mất icon liên tục hx
ROM Energy có sẵn ES File Explorer, vô đấy trong thanh taskbar có AppMgr (AppManager) vô đấy chọn mở được các app, không phải cài lại!
RA rom moi 1 cai xom han len. keke
Híc híc híc. Sau khi nghịch chán bản Room này em mới phát hiện ra là không đọc được truyện đuôi *.prc. Các cao thủ giúp e với.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019