Kindle fire HD: chia sẻ kinh nghiệm

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi huuthaolove, 5/12/12. Trả lời: 332, Xem: 24910.

1. nobodyknow

nobodyknow Dự bị

Mình có 3 câu hỏi nhờ các bro cao thủ chỉ giúp:

+ Làm sao để cài games vào đúng Folder Games của KFHD. Tất cả các app & games sau khi cài thành công đều chứa trong folder Apps nhiều quá nên khó quản lý

+ Làm sao để xem được film sau khi copy video file vào KFHD. Mình download file mp4 từ youtube rồi copy vào folder Videos của KFHD nhưng KF không tìm thấy file nào. Sử dụng tool SendtoKindleforPC để copy thẳng vào KF vẫn không được.

+ Sử dụng launcher nào là phù hợp nhất với KFHD

Máy mình là KFHD 7 đã root. Cám ơn các bro trước. À, mà theo các bro có nên up lên 7.2.3 không?

2. nobodyknow

nobodyknow Dự bị

Mình dùng trình Personal Videos hoặc Power Player để xem các file Video được copy vào folder Video. Giải quyết được 1 câu hỏi :cool:

3. leminhthanh_8x_bmt

leminhthanh_8x_bmt Thành viên

có cách nào đưa ứng dụng lên mây ko ta?

4. conversoul

conversoul Thành viên

1. Ứng dụng trực tiếp từ Amazon cung cấp.
    2. Dùng App "Box, Dropbox, Skydrive, Google Drive" upload App hay bất cứ gì muốn lên mây và tải về bất cứ đâu. (yêu cầu phải đăng ký thành viên Free).
    3. Hi vọng mình trả lời đúng câu hỏi của bạn.

Hỏi anh em:
    Có bạn nào bị giống mình không?
    Mình vào trang Appstore.vn tải trực tiếp App của Appstore.vn về và cái vào con Kindle Fire HD của mình.
    Nó toàn báo lỗi khi vào App này là "Lỗi kết nối tới server".
    Đã gởi mail xin support bên AppStore, nhưng mãi không thấy trả lời , mạn phép hỏi anh em, có ai bị lỗi kết nối giống mình không? Cách khắc phục...
    Mình đã kiểm tra kết nối của App, mọi thứ đều bình thường, bao gồm DroidWall cũng ko block cái App này.
    Cảm ơn.

leminhthanh_8x_bmt thích nội dung này.
  5. nhatquan1986

nhatquan1986 Thành viên

Mình cài bt ,đang dùng appstorevn và 1mobile maket để tải những cái mà gplay đánh giá là k tương thích với thiết bị
    Tất cả đều rất tốt .
    Sent from my KFTT using Tinhte.vn

6. conversoul

conversoul Thành viên

1mobile market, mình sử dụng rất bình thường.
    Chỉ duy nhất Appstore.vn là lỗi Kết nối Server. Đang không biết nguyên nhân.
    Bạn có thể upload cho mình xin file apk cài đặt của Appstore tại máy bạn không? mình muốn thử, không sử dụng cài download trực tiếp từ appstore.vn nữa. Kiểm tra liệu còn lỗi ko?

7. huuthaolove

huuthaolove Thành viên

bạn vô web địa chỉ appstore.vn down luôn cho lẹ, cái app đó vừa ko back được, đi tìm file apk lại mất thời gian nữa...

8. conversoul

conversoul Thành viên

Uhm. Nếu ko có app đành vậy. Mỗi lần vào web phải truy cập bằng Máy tính mới load nổi, chứ dùng KFHD load web appstore thì chậm quá.

9. nhatquan1986

nhatquan1986 Thành viên

Giờ này còn lang thang. ....;)

10. conversoul

conversoul Thành viên

Mỗi tối mới rảnh đọc sách, nên thường lang thang khá muộn rồi mới ngủ. ;)

11. yen.trannghia

yen.trannghia Thành viên

12. hugo4mat

hugo4mat Thành viên

13. yen.trannghia

yen.trannghia Thành viên

vẫn đang mò cách cài đặt. hình như đã chạy dc ứng dụng

14. nhatquan1986

nhatquan1986 Thành viên

Chờ hoàn thiện rồi vọc ,.......theo dõi. 1 thời gian. Xem sao

15. dienaf

dienaf Dự bị

để không phải root lại khi Kindle tự động update thì sau khi root các bạn vào tải OTA Rootkeeper vào chạy là được.
    Sau này nếu bị unroot khi upgrade thì vào restore là xong.

16. lmcuong4u

lmcuong4u Thành viên

K hiểu câu trả lời của bạn?

17. huuthaolove

huuthaolove Thành viên

thì mình nói mua cái nào có màn hình e link á, như Kindle dx, kindle 3, hay kindle white ak, chứ mấy cái này nó lai (là) tablet đọc sách đâu sướng bằng, chỉ phá phách là zui thôi

18. shadow_lonely

shadow_lonely Thành viên

Có bạn nào cài Kaspersky trên Kindle chưa? Tớ cài hoài mà k biết set quyền admin cho nó như thế nào! Haizz!

19. ndt0612

ndt0612 Thành viên

E-ink hay là E Link ? chắc ý bạn kia hỏi vậy

lmcuong4u thích nội dung này.
  20. lmcuong4u

lmcuong4u Thành viên

Oh,man! Hị hị, chính xác ý mình luôn.