( Kindle Fire HDX 7 & 8.9 ) Hướng Dẫn Root - Flash Rom Cook - Chia Sẻ - Giao Lưu - Thảo Luận.

hoangkien.com
2/11/2013 6:7Phản hồi: 3.138
3.138 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hecbigcat
ĐẠI BÀNG
9 năm
Gom hình ảnh từ mấy bài đánh giá hay trên mạng , màn hình con HDX7 viền xung quanh sáng xanh ở giữa ám vàng nhưng không đều có chỗ trắng hơn
Con HDX 7 cũ của mình bị như này nặng nên đã sút đi và mua em mới thì bị rất nhẹ gần như không thể nhận ra nhưng bật nền trắng nhìn kĩ vẫn thấy không đều màu tuyệt đối 😔:(

Thêm cho anh em 1 ít thông tin là chuẩn bị có ROM Nexus 2.0.1 nhé , ggow đang làm
"At the moment, I am working on version 2.0.1.

The ROM will be upgraded to use 13/14.3.2.4 kernel.

This should be a seamless update to your devices if you are on version 1.4.3.

This should hopefully fix the WIFI problems that many people are experiencing and serve as a good base for moving forward"
leokey
ĐẠI BÀNG
9 năm
dành cho bạn nào muốn root FW bản mới nhất.
leokey
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hecbigcat thử làm bằng towel thì k hiện supersu bạn ạ. máy vẫn ở chế độ root thế mới kỳ. mình up bản SU mới nhất cũng k hiện icon là sao ta.
hecbigcat
ĐẠI BÀNG
9 năm
@leokey Cần gì superuser , đó chỉ là ứng dụng phân quyền root thôi
Thích thì tải về , không thích thì thôi
leokey
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hecbigcat Bạn có thể cho mình list app ngầm cần đóng băng k. Stock ngốn ram quá mà chả dám đụng nhìu đến vì hốt đóng băng nhầm app quan trọng nhỡ tèo máy thì toi
hoanganh322
ĐẠI BÀNG
9 năm
@leokey bạn tải ccleaner về sau đó cho nó quét ram, những ứng dụng nào đang chạy ngầm thì nó hiện ra hết, rồi dùng titanium backup đóng băng hết chúng nó là dc, không sợ ảnh hưởng đến hệ thống
titanworm
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mới nhất là 13.4.1.1 (HDX 7), chưa root dc
vậy nếu ko cài room cook thì có thể sử dụng dv của google ko các bác
hecbigcat
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kmluan123 Tìm đọc các trang trước nhé
zZtrungctZz
ĐẠI BÀNG
9 năm
Con hdx7 của e ko dùng gì mà ram lúc nào cũng dùng hết tầm 70% có phải là nhiều quá ko nhỉ(e dùng room stock đã root)
hecbigcat
ĐẠI BÀNG
9 năm
@zZtrungctZz ROM stock tốn RAM hơn cook khá là nhiều ( tầm 300 MB , rất nhiều phần mềm và dịch vụ amazon cài đi kèm với máy )
Muốn xem cái nào đang chiếm dụng thì dùng Clean Master để kiểm tra , lời khuyên là nên đóng băng những app hay chạy ngầm mà mình không cần dùng tới chứ không nên đóng ứng dụng làm gì . tiện thể bạn vào Clean Master xem máy nhận tất cả bao nhiêu RAM
zZtrungctZz
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đóng băng kiểu gì bác 😃😃
Máy e ram đc 1.7g thôi có ít ko nhỉ ???
hecbigcat
ĐẠI BÀNG
9 năm
@zZtrungctZz Mình cũng thế , chính xác là 1748 MB , chuyện ít hay nhiều do mỗi người cảm nhận và sử dụng , thằng bạn mình đang dùng con samsung 256 MB RAM . Dùng appvn tải titanium backup về đóng băng những app không dùng mà chạy ngầm gây nặng máy tốn pin , cụ thể thì google để biết thêm chi tiết
tranquangson
ĐẠI BÀNG
9 năm
anh em cho mình hỏi là máy mình đã root sao giờ không vào được appvn, cứ vào cái là văng ra liền, ai biết chỉ mình với.
leokey
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tranquangson có khi nào bạn dùng titan đóng băng nhầm file hệ thống nào đó k?? mình dùng bt mà
hoanganh322
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tranquangson trước đây mình cũng bị giống như bạn vậy, là do mình đóng băng appstore vn trước đó để nó khỏi chạy ngầm, nhưng lúc gỡ đóng băng thì nó vãn bị crash, nên dùng titanium backup gỡ bỏ appvn rồi cài lại là được
hecbigcat
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tải cài lại appvn đi , có lẽ phiên bản bạn cài bị lỗi
appvn thì không liên quan gì đến hệ thống cả
Nên chặn store , special offer của amazon ấy , 2 cái đó không dùng mà chạy ngầm nhiều
tranquangson
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hecbigcat hướng dẫn chi tiết hơn giúp mình 2 app nên chặn trên với
hecbigcat
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tranquangson Lên google search cái ra ngay , cách dùng titanium backup đóng băng ứng dụng
Có bác nào biết HN chỗ nào có miếng dán màn hình con HDX7 ko, e tìm khắp nơi mà ko thấy 😔
@NiuSta Mình tìm cũng k có. Và mình hiện đang làm cách mua miến dán bằng kính cua ipad rồi mình ra tiệm kính họ cắt cho vưa màn hình và dán vào.
zZtrungctZz
ĐẠI BÀNG
9 năm
@NiuSta Bác ra tgdđ bảo nó dán cho miếng dán ipad đc bảo hành 1năm xước ra dán lại 😁
hecbigcat
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có ROM HDX Nexus 2.0.1 dành cho 3.2.4->3.2.6 rồi nhé ;);)
zZtrungctZz
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hecbigcat Tưởng bác dùng định hỏi xem dùng có ổn định ko để cài 😁:D
Klq 4.4 root đc chưa bác nhỉ ???
hecbigcat
ĐẠI BÀNG
9 năm
@zZtrungctZz Ngày nào cũng vô xda hóng mà chưa thấy , mà có rồi thì cũng phải đợi họ thử trước đã
Dù sao 4.4 stock mà không bật được ART thì chả hơn gì 4.2 , có mấy bác update lên brick logo Kindle Fire bạc này
http://forum.xda-developers.com/kindle-fire-hdx/general/help-kfhdx-7-gray-boot-logo-t2927949
Hiện giờ vẫn hài lòng với 13.3.1.0 stock , cài rom cook xót 3 GB bộ nhớ và có cảm giác pin không trâu bằng
zZtrungctZz
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hecbigcat Sao lại bị cheo logo vậy bác ??
E mù tịt t.a lên ko hiểu
hecbigcat
ĐẠI BÀNG
9 năm
@zZtrungctZz #1 chỉ bảo là bị brick logo bạc khi lên 4.4 thôi
Ông bên dưới bảo là nếu máy đã cài safestrap thì còn cơ hội
Chủ topic nói thêm là factory reset nên bị ( cứ bấm reset là xác định chặn giấy cmnr )
Cmt cuối cùng chắc dân Tàu nói là máy của ổng cũng bị brick sau khi lên 13.4 nhưng gửi đến Thượng Hải họ fix cho , chi phí hết 100 nhân dân tệ
mình thấy rom stock 4.4 chạy oke lắm ! chưa root được nhưng cài được các file apk cần thiết 😃
hecbigcat
ĐẠI BÀNG
9 năm
@harrislee2 Bạn thử cài clean master hay mấy ứng dụng xem được ram của máy ( antutu , cpu-z ) coi bản 4.4 máy nhận được bao nhiêu RAM
leokey
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình đang dùng bản stock mới nhất
nhận 1G6 thôi... hix
hecbigcat
ĐẠI BÀNG
9 năm
@leokey Haha , buồn cười nhỉ , 13.3.1.0 chỉ nhận 1748 MB , cứ tưởng laà update sau sẽ khắc phục chứ hóa ra lại đi lùi à
leokey
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hecbigcat Trả hiểu nó share ram cho cái gì mà càng thấy tụt lùi đi. haizz. tiện mình hỏi có down fw về bản thấp hơn được không
hecbigcat
ĐẠI BÀNG
9 năm
@leokey Không và gần như là không bao giờ 😁 , chắc bạn sẽ được dùng 4.4 stock như thế đến hết cuộc đời lun cũng nên
HDX toolkit đã dừng cập nhật
Nghe nói thím làm safestrap recovery cũng dừng ở bản 3.75 b02 rồi
Niềm hi vọng cuối cùng có lẽ là toowelroot sẽ tìm cách để root được 4.4
longzin3110
ĐẠI BÀNG
9 năm
Neu the thi cu dung o 4.2 la ok roi
Rom .3.2.4 up nx 2.0.1 sẽ ngon hơn là .3.2.5(6) up NX. Tuy nhiên của mình ROM .3.2.6 up NX 2.0.1 chưa thấy vấn đề gì/.

Khi up ROM cook, đều có thể up thẳng vào stock slot rom mà không lo bị brick. Mà giờ đây đã có stock rom 3.1.0 và 3.2.6 có thể up bằng safetrap nên không lo bị brick máy lắm. Chỉ cần stock ở 3.1.0 hoặc 3.2.6 thì cứ up thoải mái, còn safetrap là còn về stock, còn sống sót được 😁

Trước mình hay tạo thêm 1 cái slot rom khác và up rom côok vào đó, thấy tốn dung lượng quá nên thôi. Bây giờ cứ táng thẳng vào stock slot.

FireOS4 (4.4) mới là kitkat, chưa có art. Nhưng mà mượt hơn hẳn 3.2.6, phím điều hướng ẩn hoàn toàn, vuốt từ cạnh vào thì sẽ hiện ra. Rất tuyệt, nếu có root chắc sẽ chuyển qua. Mà safetrap ko được phát triển nữa nên chắc vẫn phải cân nhắc.
@Cá Tháng Tư bạn nạp vào stock root mà ko bị brick hả??? thật vậy ko? mình dnag9 thắc mắc
ci5tb
ĐẠI BÀNG
9 năm
trước xài từ đợt đầu. rom cook hay rom stock thì crash app ầm ầm. ko biết giờ như nào nhỉ
Trước ko biết thế nào chứ giờ stock hay cook đều chạy ngon lành app down từ google store
hecbigcat
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chưa 1 lần trong đời bị crash app
longzin3110
ĐẠI BÀNG
9 năm
Co ai cho minh danh sach nhung app cua amazon co the dong bang voi. Minh dung rom stock thay hao pin qua.
hecbigcat
ĐẠI BÀNG
9 năm
@longzin3110 appstore 2 cái
Amazon game Circle
Amazon Kindle
Amazon Mp3 ( thay thế bằng Zing Mp3 )
Amazon Video ( thay bằng MXplayer )
Audible 2 cái
Contacts 3 cái
Goodreader
Kindle Free Time
Kindle setup
Kindle Special Offer
Kindle Store Web app
KIndle Tutorial
Screen Reader
Shop Amazon
silk Brower
SIM toolkit
Swype
Wanpeek
Không biết máy bạn như thế nào chứ của mình khi chưa đóng băng app nào pin vẫn trâu như thường
longzin3110
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hecbigcat Cam on ban nhieu lam
longzin3110
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ai giúp mình với. Mình đóng băng những ứng dụng như trên thì bị mất bàn phím mặc định của máy. Giờ ko nhập liệu đc. Làm thế nào bây giờ
hecbigcat
ĐẠI BÀNG
9 năm
@longzin3110 Bạn đóng băng nhầm cái chứ đâu có chuyện những cái ở trên mất bàn phím mặc định của máy , danh sách đó chỉ có swype là tính năng lướt để gõ nhanh thôi
Bàn phím mặc định của máy trong danh sách ứng dụng tên là Android Keyboard ( AOSP )
Hoặc vào setting - language& keyboard - keyboard language để chọn
Mà đóng băng hết bàn phím mặc định đi càng tốt , lên mạng tải labankey hoặc BKAV Gõ Tiếng Việt ( mình đang dùng ) về thay hẳn luôn đi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019