Kinh nghiệm dùng 7100 kèm game hay

phap
31/10/2009 10:19Phản hồi: 41
Tui có một chú 7100 thấy anh em viết nhiều bài quá nên thêm gia.Nếu hay xin thanks cho mấy phát
Trước hết là các tăng bộ nhớ cho máy vì các bác biết là máy bộ nhớ không nhiều.
Các bác down OS 4.1.377 về Cài vào PC vào Program/common file/Research In Motion/shared/java
sau đó dổi tên các file . Chỉ cần thêm số "1" vào (để nó chạy lên đầu list khi nào cần cài lại thì đổi lại tìm cũng dễ), sau đó chạy BDM hoặc chạy cái appliloader ý nó sẽ loại bỏ những File bị đổi tên.
các file cần bỏ (có thể bỏ):
net_rim_bb_activation
net_rim_bb_docview
net_rim_bb_mms
net_rim_bb_qm_peer
net_rim_cellbroadcast
tiep theo la cac file co chu calender bỏ đi cài lịch âm vào nhẹ hơn, bỏ tất các file có chữ theme đi chỉ để lại một cái mà mình thích nhất thôi như tôi để lại cái demension icon. Bỏ theme đi nhẹ hơn mấy MB vì phần theme nhiều lắm. Bỏ Bluetooth đi vì có tai nghe mới sài được.Nói chung mục nào các bác không dùng thì cứ bỏ đi. Như vậy là bộ nhớ trống tăng vọt lên.
Máy chạy cũng nhanh hơn.

Tiếp theo tôi đóng góp thêm mấy game thấy hay cho ai chưa có. Chú ý trang sau con rất nhiều game.
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Game Picachu

Chơi bằng phím Alt+Space nhắc vì có người vào lại không chơi được
pica.rar
Thêm một loạt game khác ngoài đào vàng, kim cuơng, bắn bóng

Đây là các game cho 7100 đấy. Đã test thành công trên 7100v
contra.rar
Bom min.rar
jewel.rar
MarioM.rar
Goldminer.rar
Thêm mấy game không chiến

Game không chiến có cả skyforce chuyển từ Nokia tiếc là chưa chỉnh được Full vì cái cũ là 176x220. Game bắn máy bay cùng khá hay Full
Khongchientaungam.rar
Một số ứng dụng

Úng dụng chát và lướt web này chát đẹp và nhiều ứng dụng nhất là nimbuzz nhưng tui quên các bác tự search vậy.Thêm luôn vài game nữa.
Ungdung.rar
Rambo.rar
caydendau
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn cho mình xin cái link dể tải OS 4.1.377 và link tải BDM bản 4.1 để kết nối em BB7100v với PC bạn nhé,thank's. Nếu có thể bạn gởi vào mail của mình = tung1952@gmail.com . Thank's bạn lần nửa nha.
SMS miễn phí

Cái này tôi thấy hay nhất ai có tài khoản SMS portal của các mạng đều dùng được. Như tôi dùng viettel nhắn tất các mạng.Còn nhiều cái khác nữa nhưng để lúc khác vậy tốt nhất các bác cài máy ảo 7100 Vào PC load java chơi thử như vậy chọn lọc rất nhanh
GMS.rar
cám ơn bác nhiều nhé.lâu rồi mới có 1 bài cho bb7100 bổ ich :p:p:p:p:p:p:p
caothanglc
ĐẠI BÀNG
14 năm
kinh nghiệm này ko biết có áp dụng dc cho 7130 ko các bác nhỉ :angry6wn:
Được chứ kinh nghiệm này dùng cho tất cả các dòng để tăng bộ nhớ lên cài game cho nhiều.😃
games hay wa cac bac ak! setup & play test now! very well........!
Tiếp tục game

Được cảm ơn nên tôi lai up thêm game cho các bác nhé. Game thể loại bắn nhau
Counter Strike.rar
FinalFury.rar
Resident Evil - The Missions.rar
Tiếp tục là game đi bài giải trí
Castlevania - Order of Shadows.rar
Hamster Loco French.rar
Megaman - Space Rescue.rar
Power Rangers - Mystic Force.rar
villagepeople.rar
Game thể thao đua xe .Các bác thấy hay lại thanks vài cái lần sau em có hứng lại post thêm game nữa
duaxe.rar
F1 Challenge.rar
Mike Tyson Boxing.rar
Vegas Pool Sharks v1.0.rar
cảm ơn bạn nhưng cho mình hỏi làm như vậy thì danh bạ rồi các phần mềm của máy có bị mất hết không
bạn chỉ xóa những cái không cần thiết thôi mà nếu xóa những file mình đã ghi dùng BDM thì nó sẽ loại những file đó đi không mất gì hết. tức là sau khi đổi tên các file không dùng bật BDM lên chon application ấn next 2 lần nó hiện lên các file sẽ remove next tiếp như cài chương trình ý. Finish rồi máy khởi động lại là xong. Ok . Máy tăng được mấy Mb cài thêm được nhiều game.Mình đã làm rồi không sao cả. Nếu thích rõ hơn tui có thể gửi những File tôi bỏ đi khoảng mấy chục file gì đó cho nhẹ máy
Cảm ơn nhé! mình thấy bài này bổ ích đấy!.................. đang đợi máy về rùi test
em cũng vừa tậu 1 con đang ngịcchh ngợm thế nào mà nó ko mở được máy kêu lỗi rum! lại phải gỡ hết ra hí hí!
tidusnb
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình đã làm theo bạn! máy chạy ngon lành nhưng cái phần theme ấy mình xóa những file bạn bảo đi thì máy chỉ có 1 theme mặc định khi cài theme vào thì k acitve đc ! có phải như vậy k? hay mình làm sai
bạn có thể đưa lên các file cần thay đổi tên vào file nén rùi up lên cho mọi người biết với chứ bạn chỉ cũng sơ sài quá k biết nên bỏ những file nào đi nữa
chắc bạn làm sai bước nào rùi. Cũng có lần tui làm thế và không active được giống bạn. Đây là nhưng file mình bỏ. Chắc cỏ thể bỏ thêm nhưng không đáng kể vì nặng nhất là phần theme. Mình để lại duy nhất cái dimeson icon và vẫn active được. Sau này cậu cài thêm các theme khác và active bình thường như mình cài thêm theme zen khá đẹp giống 8100

Đây là các file hệ thống chú ý nên cài cái browser vì có lần mình không tích vào đó thì cũng không active và một số ứng dụng lỗi.

Bạn thấy tổng hai phần đầu + với browser chỉ khoảng 11mb sau khi khởi động lại bạn thấy máy có 17-18 mb trống như vậy cài game và ứng dụng cộng nhạc chuông và ảnh cũng khá nhiều đó. Chú ý nên cài hết mà vẫn trống khoảng 5-6mb là vừa máy không bị đơ
nhân tiện bác cho e hỏi, cách xóa nhạc chuông có sẵn trong BB 7100 thì xóa cái nào hở bác! e thanks trước!
tidusnb
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình làm như bạn bảo! cài thêm 1 số giao diện có giao diện sài đc có cái k sài đc
mình cài 1 số giao diện nhưng chỉ có mỗi giao diện Cingular là kích hoạt đc thôi
bạn thử cho mình cái giao diện bạn cài đc với
mà mình thư đưa cái giao diện mình k cài đc cho bạn xem bạn cài dc k nhé
theme k cai dc.zip

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019