Kinh nghiệm dùng 7100 kèm game hay

phap
31/10/2009 10:19Phản hồi: 41
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bác cho em hỏi cách cài Game cho 7100x,em mới xài nên ko rõ,thanks các bác nhiều
Gửi tidusnb

cài được 1 cái nghĩa là cài được còn những cái không được là lỗi. Tôi không thích cài theme lắm nên không sài thử nhiều từ trước tôi dùng mỗi cái này theme zen như 8100 ý. Dùng khá hay nên tôi không thay. Bạn về test thử là được. Nếu chưa cài file đọc theme thì cài cả hai cái nhé
zen.rar
Sao em kiếm hoài ko ra folder "Shared/java" vậy ah.
Edit:
Đã tìm ra rùi thanks pro nhìu nhé.
mấy bác cho em phần mềm os 4.1 đi, tìm mãi không được nè
thankkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkk
cocuongtn
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác chủ thớt có cách nào cài được socbay imedia lên 7100 không ạ?
bạn có thể vào đây để down os 4.1.0.377 http://www.mediafire.com/?tdodzzvhzxy
macrokenia
ĐẠI BÀNG
14 năm
hjhj cho em hỏi với muốn cài nhạc vào trong máy 7100 thì làm như thế nào vậy?
Thanksssssssssssssssssssssssssssssssssss
htuan.vet
ĐẠI BÀNG
14 năm
thật tuyệt! thanks bác rất nhiều.ah hôm nay em cũng đang sướng mê cả người lên khi thằng brower của em đã xuất hiện được rồi.
thinhbk11
TÍCH CỰC
14 năm
đúng rồi đó bác, xóa nhạc chuông có sẵn sẽ tăng bộ nhớ trống, ai có phần mềm này thì chia sẻ với nha
Để xóa nhạc chuông rởm của BB, các pác làm như sau:
Tải cái thằng bên dưới về, giải nén hết các file trong đó ra.
lần đầu sử dụng, nó sẽ hỏi file JavaLoader.exe ở đâu, pác cứ chỉ đến nơi lưu file đó.
sau đó vào đường dẫn sau Program Files\Common Files\Research In Motion\Shared\Loader Files\7100-v4.1.0.377_P1.8.0.154 (nếu đang dùng 7100), mở file BlackBerry bằng Notepad, nhấn Ctrl+F, nhập "media" vào, nó sẽ có một số dòng chứa chữ media trong đó. Pác lưu nhớ lại, rồi vào thư mục Java ngay trong đó luôn, tìm các file đã lưu nhớ ở trên, kéo chúng nó vào giao diện phần mềm JLGUI mới tải về, rồi Remove là xong.
Chuc pác thành công.
Mà em thiết nghĩ dung lượng của media cũng rất nhỏ, cứ để cũng đâu có sao, xóa nó đi làm mất giá trị của BB.
Còn hình ảnh thì BB cho xóa thoải mái, không cần bận tâm.
JLGUI.zip
Mình làm theo bác này, sau khi máy khởi động lên thì em nó không còn là em nó nữa. Chỉ có một hàng các ứng dụng dc ghi bằng chữ, ngoài ra không có thêm gì cả, nản ghê!
theme dimenson-icon ko xóa được! xóa là bị lỗi theme. chỉ có thể xóa đc 2 theme: Insight-list và insight icon ~ 900kB. Còn các theme icon # cũng ko xóa dc => xóa thì đi lun bộ theme. Mà xóa chi? Để 3 theme mặc định=> cài thêm theme Zen => nhìn như 8100! 😃
em tai ve ma cai hok dc?
chỉ có thể xóa đc 2 theme: Insight-list và insight icon ~ 900kB. 2 file nay la file nao vay bro oi?ghi ten dum mình he
thank
caydendau
ĐẠI BÀNG
13 năm
thank all pro
nguoiduca
ĐẠI BÀNG
12 năm
7100 em chơi mỗi game mặc định brick
minh95pt
TÍCH CỰC
12 năm