Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Kinh nghiệm nook color

phuongtvp
7/2/2012 7:5Phản hồi: 988
988 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tiachopz
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình đang phân vân giữa nook color và kindle fire. Không biết tình hình chung, NC có hay bị lỗi vặt không nhỉ? Giá NC pre own tốt hơn KF nhiều :happy:. Mình cần tham khảo ý kiến các bạn nên mua con nào 😁.
Bạn phải xem nhu cầu thực sự của mình là gì. Nếu tiền ko phải nghĩ thì cứ Kindle fire. Tính về p/p thì nook color tốt hơn. Mình cũng từng phân vân như bạn và cuối cùng chọn nook color.
bachikho
TÍCH CỰC
12 năm
đuơng nhiên có đk thì KF hơn chứ bác (CPU 1G dual), NC kể cả OC lên 1.2G vẫn ko so đc tuy nhiên về giá/hiệu năng thì NC sẽ ưu thế!
Các bác cho em hỏi chút là nếu cài cm7.2 rồi có trở về rôm gốc được không, và về bằng cách nào, các bác chỉ em biết với. Thank các bác

Mục 2.2 - trang 1 của topic này

Restore về Stock 1.3.0
o Download và copy vào Sdcard CWM file: 1.3-keep-CWM update .zip (link:http://www.multiupload.com/V3V6NBXU2X)
o Thực hiện ở nơi có wifi.
- Boot vào CWM.
- Từ CWM main menu, vào "mounts and storage," chọn format system, data và cache.
- Từ CWM main menu, "install zip from sdcard," rồi chọn "choose zip from sdcard."
- Chọn file 1.3-keep-CWM update .zip ; yes.
- Sau khi hoàn thành, trở lại CWM main menu, chọn reboot system now ( cái này cũng giống như nhấn power cho máy tắt hoàn toàn rồi khởi động lại – theo kinh nghiệm của mình như thế);
- Đăng kí tài khoản Barner&Nooble qua wifi.
- Hoàn tất.
1 phiếu cho NC :inlove:
KF không thon cạnh nên cảm giác cầm không chắc tay và hơi khó chịu, cảm giác nhìn màn hình không thích bằng NC. Màu của NC đẹp hơn KF. Với cấu hình 2 con thì theo mình nghĩ là không có gì nổi bật hơn hẳn. Thấy mấy người kêu KF cài android chạy chưa được mượt lắm.
Mà em kể các bác nghe nhé.
- Chiều hôm qua em đưa bạn gái đi mua đt, lúc vào cửa hàng em tiện mang con KF chuổng cời dán màn hình luôn. Trong lúc dán màn hình em vô tình hóng hớt được mấy đứa NV tám với nhau:
1 đứa bảo sao con máy này nhình lạ thế? Vừa nặng vừa thô.
Đứa kia kêu con này chắc máy tàu giá rẻ ý mà.
.......
Mặt em đần thối luôn.

- Chiều hnay em lại vào đấy dán màn hình con NC (vẫn Chuổng cời) và cố tình hóng hớt xem mấy đứa đấy có vô tình làm mình tức nữa không, nhưng kết quả lại khác.
1 đứa kêu: con này nhìn lạ mà đẹp thế.
1 đứa kêu: chắc hàng vác vai ấy mà.
Lúc em ra lấy máy có đứa hỏi: IPad của anh chắc mua đắt lắm nhỉ.
.....

...(Ipad cái đầu mày thì có, mua có hơn 3 trịu mà lại bảo máy xịn)...

Chuyện không đầu không cuối các bác bỏ qua cho vì em ứ giỏi văn nhưng các bác bảo thế có ức không kia chứ.
=). Tin chi mấy thằng ba xàm,

-------
Mà mần chi vừa KF vừa NC thế, không làm phát NT cho nó đẹp =)
1 cháu được tặng. 1 cháu được cho
bachikho
TÍCH CỰC
12 năm
đúng là về hình thức thì NC trông hay hơn KF thật nhưng nếu nói hiệu năng ko hơn nhau thì là thiên vị quá, 1 đằng 800 single, 1 đằng 1G dual mà kêu ko hơn nhau thì bótay!
Chưa được cầm KF nên chưa biết, nhưng về lý thuyết thì KF cấu hình cao hơn.
Con NC cũng ko thật sự mượt, nhiều khi chọc chạch vẫn bị nhầm như thường.
lnt55
TÍCH CỰC
12 năm
Trên net ai cũng chỉ link này, nhưng multiupload toi lâu rồi bác ạ! Bác có thì reup cho anh em nhờ. Thanks

Đây bạn
http://www.mediafire.com/?naj1vgq5fklgbj9
Cũng đang dùng em NC này với Rom CM 7.2 ngày 17-02-2102 thấy ok trước cũng cài CM 9 rồi nhưng phải quay lại CM7.2 vì thấy em nó chạy mượt hơn video ngon , youtube ngon ko như CM 9 chạy game nặng hơi lag và video thì lag tung đít. Nhưng bác nào chỉ đọc sách, web, chơi game nhỏ thì CM 9 là lựa chon tốt.

P/S: Bác nào ở HN có bao da nào đẹp rẻ ko share mình với (địa chỉ bán hay cách làm). Bao da thấy đắt quá toàn 400-600 trong khi em nó có 3,8 triệu có vẻ ko thích hợp. Cám ơn các bác nhiều.
phuongtvp
ĐẠI BÀNG
12 năm
KF thì đúng là hơn rồi, mà nó cũng nhiều rom hơn NC.
Mượt hay không mượt cũng còn có yếu tố là ... bạn đã cài bao nhiêu app và app đó sử dụng tài nguyên như thế nào nữa.

---------- Post added at 02:24 PM ---------- Previous post was at 02:16 PM ----------

Mua quyển sách bìa da. Cái ruột để viết, cái vỏ để dùng, da xịn càng tốt. Ra hàng may, bảo người ta máy cho 4 cái chun bốn góc. Rẻ mà bền. Ok?

---------- Post added at 02:29 PM ---------- Previous post was at 02:24 PM ----------
Lần đầu tiên sờ soạng vào em Android này, hí hoáy thức đến 3h sáng mới root xong nhờ topic tỉ mỉ của bác PhuongTVP này đây, cảm ơn bác lắm lắm ý. Có đủ dũng khí để root cũng vì câu "lỗi lại làm lại, không thành cục gạch đâu mà lo 😁 Chỉ có điều em CM 7.2 này ngốn pin kinh quá. Có ai có cách khắc phục không ạ?
Sao nhiều người kêu CM7.2 ngốn pin thế nhỉ. Mình bật Wifi online linh tinh cũng được 4h, còn thì ko bật để đọc sách thì toàn đi ngủ trước khi hết pin nên chả biết 😁 - chắc phải hơn 4h
Dùng có đc 4h như thế thì là ngốn pin rồi còn j.
Mình chỉ dùng đến 25% thôi chưa dùng kiệt bao giờ. Trước chưa up chỉ để 1.3.0 Root thì cũng dùng được hơn thế khoảng 30ph thôi bạn ạ. Quảng cáo dung lượng pin theo hãng nói thật mình chẳng tin
Ngày hôm nay mình vác máy đi làm từ sáng (Pin khoảng 70% gì đó) ko dùng đến máy. Trưa về cty ko dùng máy. 14h25' cty mất điện nên vác máy ra đọc sách tầm 30' rồi chơi game đến 4h. Giờ máy còn 40% pin này. Mình dùng bản Miui download trực tiếp từ trang chủ.
Tính ra là 1h30ph hết gần 30% hả bác? Nếu chỉ bật đọc sách, nghe nhạc, game nhẹ thì máy em được tầm 5h. Nói chung nghịch ít nên thế cũng đủ dùng chứ nói thật để giải trí thì 7inch với em ko đủ. Ít nữa có khi 1-2 ngày mới lôi ra dùng vài tiếng cũng nên 😁. Được cái sạc em này nhanh phết khoảng 2h hơn chút là đầy phè
rongdien2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bài này hay quá, đáng lý phải hỗ trợ 2 nút cám ơn luôn mới phải 😁
Các bác cho hỏi là lỡ cài rom lên rồi thì có cách nào chia lại dung lượng ko ? (1GB /data, 5GB /media partitioning)
Hay bắt buộc phải phân vùng lại rồi cài rom từ đầu ?
thebosshn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy mình cứ làm đến bước 2.2. Restore stock 1.3: .
Cài file :
file 1.3-keep-CWM update .zip Ok xong rồi. Khi khởi động lại máy nó ko vào đến được cái mục đăng ký mà chỉ dừng lại ở chỗ này:
Giờ phải sửa thế nào vậy các bác. Mặc dù e đã cài đi cài lại nhiều lần rồi. Cứ đến bước này nó lại bị thế .

oldtech
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có lẽ bạn update xong nhưng chưa xóa cache. Boot lại vào recovery mode và xóa cache là được.
thebosshn
ĐẠI BÀNG
12 năm
E xóa SYSTEM , DATA , CACHE trước khi restore rồi bác ạ . 😔
oldtech
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thường thì flash xong ROM rồi mới xóa cache chứ nhỉ? Bạn đã clear Dalvik cache chưa?

Nếu không được bạn xem chỗ này xem sao: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=958748
long970401
ĐẠI BÀNG
12 năm
Help me!
Xin chào mọi người. Theo hướng dẫn của @phuongtvp thì khi install CM vào NC thì khi vào giao diện chính không có market để lấy app. Có ai bị trường hợp như thế này kô? Vui lòng hướnbg dẫn giúp mình có lỗi ở chỗ nào?

Tks for adv!
Mình bị thế rồi, giải pháp là... cài lại 😁
phuongtvp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sau khi flash file rom thì flash luôn file gapp. Sau đó tháo thẻ rồi reboot.
Khởi động lại thì máy sẽ hiện ngay mục mình đăng ký tài khoản market luôn.

Mình cài cho 5 hay 6 máy rồi. đều rất thuận lợi.
Mình thấy pin cho bản cm7.2 này ok đấy chứ. máy standby rất tiết kiệm pin. đọc sách, lướt web cũng rất ok mà.
(kinh nghiệm của mình để tiết kiệm pin là: ... ko cài flash (khi máy nó cố load flash, mà đặc biệt là các flash bị lỗi thì... đặc biệt tốn pin) hoặc là trong trình duyệt chọn mục: load flash khi người dùng kick chọn.

---------- Post added at 10:05 PM ---------- Previous post was at 09:56 PM ----------

Cải thiện pin (hoặc có thể là giúp pin báo đúng cho mỗi bản rom), thấy tụi nó bảo là cải thiện đc nhiều:

1. Chuẩn bị:
Máy được sạc đầy 100% (khi nào đèn trên cái dây cắm nó chuyển sang xanh).
Giữ nguyên dây cắm sạc.
2. Thực hiện:
Tắt máy.
Cắm thẻ SD có cài CWMR.

nguồn:
http://lifehacker.com/5786717/get-be...-battery-stats

http://wiki.cyanogenmod.com/index.ph..._recalibration

Khởi động vào CWMR.
Vào mục Advance.
Vào mục Wipe batery stats. Chọn yes.
ra ngoài main menu của CWMR, tháo thẻ nhớ, chọn reboot system. Rút sạc.
Dùng máy bình thường cho tới khi cạn pin (tức là máy tự tắt - dùng từ 100% tới hết sạch ấy). - để rom nó định lượng lại dung lượng pin.
Các lần sau sử dụng bình thường. Enjoy nhá!
Cảm ơn Phương, tối nay về anh mày mò làm theo pp này, hôm trước anh thay thẻ nhớ thì vào CMW nhanh hơn.
Đã test theo cách này của chú Phương, thấy tình hình pin được cải thiện đáng kể.....
long970401
ĐẠI BÀNG
12 năm
tks. mình cài lại 01 vài lần nữa xem sao. Cảm ơn !
Tại sao em làm như thế này lại không được

o 1 thẻ nhớ MicroSD dung lượng tối thiểu 1GB (mình dùng thẻ 2GB - recommend), để tiết kiệm mình mượn tạm thẻ điện thoại nokia của 1 chị cùng phòng. (thẻ phải được định dạng ở Fat32)
o Down về phần mềm: win32diskimager-binary (link: https://launchpad.net/win32-image-writer/+download)
o Down về phần mềm: 1gb_clockwork-3.2.0.1-eyeballer (http://forum.xda-developers.com/show...&postcount=120)
o Trong windows, dùng phần mềm win32diskimager-binary ghi file 1gb_clockwork-3.2.0.1-eyeballer vào thẻ nhớ đã chuẩn bị.

- Kết thúc cái này, các bạn đã có 1 thứ dạng như hirenboot cho nook yêu. Màn hình khi vào CWM nó gần giống như thế này (có thể khác bản CWM thôi)

khi cài có phải tắt nook đi hay vẫn mở nook, em khởi động lại máy mà không thấy hiện ra

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019