KPad | Simple Unicode Text Editor for BlackBerry (7/11/2010)

Keeper
28/4/2009 12:8Phản hồi: 104
KPad | Simple Unicode Text Editor for BlackBerry (7/11/2010)

KPad 1.0 | Simple Unicode Text Editor

OTA: http://www.bbkeeper.net/apps/

Lâu quá không cập nhật. BBKeeperPad đổi tên thành KPad cho ngắn gọn.

Chương trình được cải thiện đọc soạn thảo text hỗ trợ gõ tiếng Việt có dấu, kiểu gõ Telex và hiển thị nội dung Unicode dựng sẵn.
  • Open: Mở file text trên máy. (chỉ hỗ trợ file .txt)
  • Save: Lưu nội dung thành file text và chứa trên thư mục: /home/user/documents/ trên bộ nhớ máy.
  • Paste Unicode cho phép Paste 1 đoạn text Unicode dựng sẵn, KPad tự động chuyển mã sang Unicode tổ hợp.
  • Copy All: Copy all text đang soạn thảo.

Sẽ hỗ trợ convert từ tổ hợp sang dựng sẵn, lưu file trên thẻ nhớ...

Lưu ý:

Khi save file mà sử dụng Notepad của Windows thì bạn save dạng UTF-8, đừng save dạng Unicode sẽ ko hiện chuẩn được trên KPad.

Bộ gõ trên KPad, VEditor Pane là như nhau.

104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hhai2pth
ĐẠI BÀNG
15 năm
mở màn

ủng hộ bác bằng 2 tay + 3 chân

he he
Hix, bác keeper chỉ nhận 2 tay + 2 chân của bạn thôi, chân còn lại bạn cứ giữ lấy, từ từ sẽ có chỗ để xài 😃
xengvn
ĐẠI BÀNG
15 năm
7290 có dùng được ko........................................?
Bạn test thử xem. Có gì bạn reply nhé. Đề Keeper cập nhật.

Thanks
khi đọc copy nội dung trong 1 file word rồi past ra Note để đọc cũng đc chứ bác
đã download okie
Ngay cả copy từ bên browser (Mà ko hiện chuẩn TV) sang rồi lưu lại, mở lại sẽ thấy hiện TV chuẩn. Nhớ trở ra ngoài thư mục rồi vô lại mới thấy file mới tạo.(Do Keeper tắt chế độ tự update list file, cái này cần sign code rất phiền)

Bạn test xem 😃

Thân.
Bạn download lại xem, nếu còn bị thì reply đề Keeper upload lại.

Thanks bạn nhiều.
Thanks B nhiều B nhiệt tình với mọi người quá...download thui.....
Cám ơn vì sự đóng góp. Mình có ý tửong này không biết bạn có hứng thú không?

- Hiện thị agenda phía ngoài màn hình HomeScreen. Ví dụ khi ta nhấn giữ phím SPACE chẳng hạn, một cửa sổ pop-up sẽ hiện ra cho biết 3 sự kiện gần nhất trong lịch là gì. Đây là một dạng CT giống bên Palm TREO (nếu bác có vọc Treo thì có lẽ biết). Đơn giản thế thôi. Nếu làm được thì sẽ không cần thiết cài theme Today nữa 😁

- Check-list: Một chương trình (không dính dáng gì đến Task của BB nhé), cho phép ta tạo các chỉ mục, có các ô vuông để người sử dụng check vào, nhằm đánh dấu những gì đã được làm. Thế thôi, không có reminder hay Due Day gì hết.

Nếu bác làm được, dù có thương mại hóa thì em cũng xin mua.

Thanks!
mình copy file vào thẻ nhớ và cài trên BB 8800 OS 4.5.0.124 nó toàn báo Download failed 😔
Bạn nói rõ hơn được ko, cụ thể là bạn làm từng bước thế nào rồi tới bước nào thì bị lỗi, có gì Keeper check ngay. Máy 8700g của Keeper ko có thẻ nhớ. Đau thế ko biết hix hix...
Chắc chắn có và luôn lắng nghe. 😁

Keeper chưa bao giờ xài Palm và Theme Today, chắc sẽ thử khi nào có điều kiện, hì :D

Hiện tại đụng HomeScreen thì cái Simulators của Keeper báo ko support API. ĐỒng thời đụng HomeScreen là phải sign code, có topic xin giúp đỡ nhưng chứa ai giúp, hì :D

Keeper hiều là mình cho user tạo 1 loạt các tasks/jobs/works need to be done. Rồi việc quản lí chỉ là tick việc nào đã làm xong. Có thể là khi tick nó auto add current time vào...đại loại vậy.

Nếu vậy thì đơn giản nhỉ, hình như có chương trình có rồi, mà cái Task của BB bạn ko dùng ko phù hợp nhu cầu à?

Bán chứ, làm gì có chuyện cho không....? Há há...

Đùa thôi, phục vụ cộng đồng, học hỏi trau dồi là chính. Nếu chương trình viết ra quá hữu ích thì anh chị em donate cũng tốt. Mà rủ nhau offline có khi vui hơn.
D0LLY
TÍCH CỰC
15 năm
chả hiểu gì 😔 . :( .
Vậy à? Vậy bạn muốn hiểu cái gì?
mình giải nén file rar ở trên thành thư mục BBNotePad++0.9.3, gồm có:
Sau đó copy thư BBNotePad++0.9.3 lên thẻ nhớ và vào Explorer của máy để chạy file BBNotePad++.jad hoặc BBNotePad++.jar để cài thì đều nhận được thông báo lỗi: Download failse!

Tuy nhiên, mình dùng BDM cài qua file .alx của chương trình thì lại được

Mình đã mở thử các tập tin .jad và .jar và thấy có thể lỗi trên là do tên và đường dẫn chưa được sửa:

Code:
MIDlet-Jar-URL: [COLOR=Red][I]FileExplorerDemo.jar[/I][/COLOR]
MIDlet-Name: [I][COLOR=Red]FileExplorerDemo[/COLOR][/I]
có lẽ phải thay FileExplorerDemo BBNotePad$2b$2b hoặc BBNotePad++

Còn nữa, file .txt (UTF-8) đã hiển được tiếng việt nhưng còn lỗi chữ "ợ" chưa hiển thị được, bạn check luôn nhé 😁
Thân 😃
Keeper nên để chỉ dẫn donate ....chỉ là cách để cảm ơn sự tìm tòi của bạn thôi
To snowman:

Cực kì cám ơn bạn. Keeper đã upload lại ở post đầu tiên. Và cũng lưu ý mọi người là thường chương trình Keeper viết luôn cài được bằng BlackBerry Desktop Manager. Còn cài bằng jad cũng ok nhưng Keeper thường ko test cách đó mà chỉ test install bằng BDM. Do đó nếu muốn chắc chắn thì cài bằng BDM.

To vanchinguyenai

Rất cám ơn bạn có lòng. Tạm thời Keeper chưa nghĩ tới Donation. Khi nào nhiều người thực sự muốn donate thì Keeper sẽ nghĩ đến việc nhận đề có trách nhiệm hơn. Giờ nhiều khi busy quá, mà nhận mà lại ko chăm lo cho app mình viết thì rất ngại.

Anyway cám ơn mọi người quan tâm và ủng hộ.
Cái này hơi lạ nhỉ. Trên nguyên tắc và testing thì hiện chuẩn đủ, tuy nhiên đôi lúc bạn copy từ nguồn nào đó như nội dung mail, hay nội dung webpage. Thì encoding có thể bị sai chỗ nào đó mà ko riêng chữ " ợ " mà có thể bất kì chữ nào cũng có thể bị lỗi. Có lúc bạn sẽ thấy trong cùng 1 đoạn mà có lúc chữ đó hiện đúng có lúc ko hiện đúng chính là do như vậy.

Nếu bị nhiều bạn cứ post đoạn text đó lên đây nhé.
Bác quả là quá nhiệt tình đối với ace tinhte, rất đáng được biểu dương khích lệ.... Cố lên nhé bác!
Dạo này bussy quá, thỉnh thoảng test mấy app mới của các bác trình độ cao lại càng thấy yêu BB hơn! 😁
Cái này dùng như nào vậy bác.Em cài rồi.
Cái này là đọc file .txt phải ko ạ?
Em copy từ PC vào thẻ nhớ đc ko ạ?
Mà hình như nó ko đọc đc trên thẻ nhớ thì phải
Muốn copy vào bộ nhớ trong thì làm như nào vậy anh.
Mong anh giải dáp thắc mắc cho em.Thank anh

Sorry sorry.Tại em vẫn cắm BB vào PC nên nó ko nhận thẻ nhớ.Giờ thì ok rồi.Nhưng em vẫn ko đọc đc tiếng việt anh ơi.Em copy từ word vào text mà.Em cung copy tu trang web nhung cung ko dc anh a
Bạn cho Keeper xin cái nguồn mà bạn copy xem. đề Keeper test thử.

Mà bạn copy như thế nào? Bạn n1oi cụ thể chút để Keeper check nhé.
cái này là do bạn save file .txt ở dạng encode là Unicode, bạn để UTF-8 mới đọc được bằng phần mềm này
Chuẩn không cần chỉnh, chính vì thế xin lỗi Keeper đây là điều hạn chế của pm này chăng
Em ko hiểu lắm.Làm thế nào để save ở dạng UTF-8 vậy bác.Em copy rồi paste,rồi save,nó hiện ra cái gì đó rồi em chọn Yes.Ah,em copy từ trên Pc,rồi sau đó mới sent vào thẻ nhớ
À cũng xin lưu ý là hiện tại người cần soft này là người sử dụng OS 4.5 trở xuống.

Mà vì 4.5 trở xuống chưa hiện chuẩn tiếng việt UNICODE dựng sẵn đối với phần lớn các chương trình trừ VNLogicMail và một số soft khác. Muốn hiện chuẩn tiếng việt thì nội dung phải là UNICODE tổ hợp.

Như vậy ví dụ bạn xài Opera Mini hay Default Browser để lên web hoặc Gmail Client để check mail thì nội dung tiếng việt UNICODE dựng sẵn sẽ ko hiện chuẩn và bạn sẽ thấy 1 số kí tự có nghĩa kèm 1 số hình vuông xen kẻ(là những kí tự BlackBerry ko hiển thị được đúng)

Rồi, khi copy thì bạn sẽ copy cái nội dung có kí tự ô vuông đó vào bên BBNotePad++. Sau khi paste thì vẫn thấy ô vuông nhé. Sau khi paste xong nhưng gì cần paste.

Rồi ko làm gì cả mà Save lại.

Trờ ra ngoài, rồi vô lại Xem file vừa Save đó. Bạn mới thấy tiếng việt chuẩn.

Khi bạn copy một nội dung mà nó đã có dấu '?' rồi thì ko cách gì chương trình nào biết cái dấu '?' đó là chữ gì cả.

Xin lưu ý điều này.
Em copy 1 bài viết trên trang tinhte này thôi.copy--paste.vậy thôi.rồi sent vào thẻ nhớ,sau đó mở bằng soft của bác nhưng vẫn ko thấy tiếng việt.bác gửi cho em 1 file .txt để em check thử xem sao.Vậy mà em cứ tưởng copy từ word đc chứ.Đang mừng:nerd6bs::nerd6bs:
Được rồi, Keeper sẽ test kỹ lại việc copy từ word/txt/webpage sang.

Bạn cho Keeper biết bạn duyệt tinhte.com dùng bbviet.net hay vào trực tiếp bằng trình duyệt nào?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019