Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

KPad | Simple Unicode Text Editor for BlackBerry (7/11/2010)

Keeper
28/4/2009 12:8Phản hồi: 104
104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

E ủng họ bác 2 tay 3 chân[1 chân đó bí mật].Bác nghiên cứu tìm ra soft unicode cho OS 4.2 trở xuống nhé.
tình hình là em cài vào con 8100 của em dùng 4.5.0.69 . thì nó hỏi rất nhiều sau khi ko hỏi nữa thì em tạo 1 file mới và save lại nhưng khi mở lại thì không thấy file vừa save đâu cả! hjx. help..........
Lưu mặc định ở Documents trên bộ nhớ máy 😃

bạn vào document trên bộ nhớ máy tìm xem nhé.

Regards.
soft nay hay qua....

Bác keeper ơi cho em cái link OTA của thằng này được ko? Em ko có điều kiện lên net bằng pc.
hix! em dung` 8310 os 4.2 nó hỏi liên tục, đến lúc mở file thi nó cứ quay mãi mà chẳng thấy mở được gì cả 😔
Cho em hỏi thêm là, nếu lần sau muốn mở file đó, có cách nào để mở nhanh hơn không (vì em dùng 1 file tương đối lớn) mối lần mở nó dịch rất lâu!
Mình thấy chương trình hơi chậm. Mình dùng 87, 4.5...124
Đối với file trên 1Mb thì chương trình sẽ rất chậm khi mở. Chương trình chỉ giúp các bạn deal với những ghi chép ngắn, nhỏ hoặc những đoạn truyện vui, hay, hoặc nội dung email cần lưu lại.

Sắp tới sẽ cải tiến thêm sức mạnh để giải quyết vấn đề file lớn và nếu may mắn có thể đọc được file MS Word.

Regards.
Mong bác sớm thành công! hiện tại bây giờ đành mở 1 lần rồi copy ra word rồi mở lại, như vậy lần sau mở sẽ không phải mệt như vậy nừa 😁 giải quyết tạm thời:D

Update 30/06/2009 | Version 0.9.3.2

• Cho phép gõ tiếng Việt theo kiểu TELEX bỏ dấu ngay sau nguyên âm, bảng mã Unicode Tổ Hợp.
  • Thêm chức năng Copy All - Tự copy tất cả text vào clipboard.
Rất mong sự góp ý và report bug cho chương trình từ các bạn.

Regards.

Keeper

PS: Thanks bạn Nguyen Quang Huy đã góp ý và request các chức năng mới trên.

nqhuy90
TÍCH CỰC
15 năm
Anh update nhanh thế 😁 ! Em mới request tối qua mà :x
nqhuy90
TÍCH CỰC
15 năm
Ơ ! Sao em thấy attach là bản 0.9.3.1 anh nhỉ ! Anh chưa đính kèm ạ ?
Sorry...Đã update file attachment 0.9.3.2

Sorry cả nhà vì Keeper busy quá 😃

Thân.
nqhuy90
TÍCH CỰC
15 năm
Em vừa cài vào vẫn thấy bản cũ ! Biết ngay anh quên 😁 Em đang cài bản mới rồi !
mrnguyentla
ĐẠI BÀNG
15 năm
Sao khi mình viết tiếng việt kiểu telex thì chỉ để dấu dưới chữ cái được thui còn khi để dấu dưới chữ cuối cùng thì lại không đươc :
VD : cộng = c + o + o + j + n + g
còn nếu viết kiểu c+o+o+n+g+j thì nó thành côngj chứ ko phải từ mình muốn

lỗi này có sửa được ko vậy vì mình quen đánh TV kiểu kia rùi nên đánh theo kiểu mới nó cứ khớp khớp

à còn 1 cái nữa là dấu thỉnh thoảng nó cứ nhảy lộn tùng phèo à
VD : viết từ "cúi" thì nó thành "cuí" nhìu từ dấu cũng bị nhảy xuống cuối từ trông xấu thế nào ấy.

Mong tác giả có thể sửa lại hoàn thiện phiên bản này hơn
Lí do là bộ gõ này là TELEX BỎ DẤU NGAY SAU NGUYÊN ÂM.

Có thể sẽ implement chức năng bỏ dấu tự do (bỏ dấu sau cùng) nhưng khả năng sẽ bị chậm do cơ chế đòi hỏi xử lý phức tạp và nhiều hơn 😃 Keeper sẽ cân nhắc và test, nếu khả thi và tốc độ chấp nhận được thì sẽ tích hợp, ngược lại thì mọi người vui lòng bỏ dấu ngay sau nguyên âm.

Và cơ chế hiện tại là bỏ dấu ngay sau nguyên âm, nên bỏ sau nguyên âm nào thì dấu sẽ có trên nguyên âm đó.

Hiện Keeper khá busy nên không dám hứa sẽ update sớm, mà chỉ có thể tranh thủ khi nào được sẽ làm 😃

Chân thành cám ơn các bạn đã test và report lỗi.

Chúc mọi điều tốt lành.
buithanhson
ĐẠI BÀNG
15 năm
Chạy rất tốt trên BB 8820, em cop nguyên một đoạn văn bản trên vnexpress.net ( tất nhiên là vẫn lỗi phông) vào BBnotepad, chẳng cần thoát ra, paste vào là đọc được luôn.ngon lành cành đào. Cám ơn bác Keeper! có một nút thanks chứ trăm nút thì em cũng ấn cho bằng hết.quá tuyệt vời!
r0pmy
ĐẠI BÀNG
15 năm
rất cám ơn anh keeper về pm này, rất hữu dụng đối với ai muốn sử dụng tiếng việt.
em xin có 1 vài ý kiến, mong khi nào rảnh anh keeper có thể bổ sung:
1. thêm chế độ readonly để khi mở *.txt có thể xem nội dung được thuận tiện hơn. như là đối với những văn bản dài có thể dùng phím tắt ể xem được nhanh hơn,ko phải lăn tb/tw.
2. để thêm chế độ gõ tiếng anh cho những người nào cần
3. nếu có thể khắc phục được vấn đề của bác mrnguyentla thì quá tốt, type như vậy quen hơn. ( nhưng nếu nó gây chậm và phức tạp thì có lẽ cũng không cần)

ý kiến chủ quan của em là như vậy,có gì không phải mong các bác góp ý.
cakeohieu
TÍCH CỰC
15 năm
cho nó lên trên được kô vậy MOd
thanks keeper nhiều 😁 chương trình hay lắm
jing
CAO CẤP
14 năm
BBNotePad++ opensource
nhưng e ko tìm thấy source code đâu
phiền bác update lại link nhé, e đang muốn học viết app cho bb
thx

KPad 1.0 | Simple Unicode Text Editor

OTA: http://www.bbkeeper.net/apps/

Lâu quá không cập nhật. BBKeeperPad đổi tên thành KPad cho ngắn gọn.

Chương trình được cải thiện đọc soạn thảo text hỗ trợ gõ tiếng Việt có dấu, kiểu gõ Telex và hiển thị nội dung Unicode dựng sẵn.
  • Open: Mở file text trên máy. (chỉ hỗ trợ file .txt)
  • Save: Lưu nội dung thành file text và chứa trên thư mục: /home/user/documents/ trên bộ nhớ máy.
  • Paste Unicode cho phép Paste 1 đoạn text Unicode dựng sẵn, KPad tự động chuyển mã sang Unicode tổ hợp.
  • Copy All: Copy all text đang soạn thảo.

Sẽ hỗ trợ convert từ tổ hợp sang dựng sẵn, lưu file trên thẻ nhớ...

Lưu ý:

Khi save file mà sử dụng Notepad của Windows thì bạn save dạng UTF-8, đừng save dạng Unicode sẽ ko hiện chuẩn được trên KPad.

Bộ gõ trên KPad, VEditor Pane là như nhau.

tany
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cuối cùng cái mình thích cũng đã được Update, Up ủng hộ, giờ thì cài đây
Nó lỗi khi nhấn "sym" để insert kí tự đặt biệt.
Chưa cho lưu trên thẻ.
Chưa hỗ trợ convert ngược từ tổ hợp sang dựng sẵn.

Keeper sẽ fix sớm.
tany
ĐẠI BÀNG
13 năm
May là chưa cài vào máy, lại tiếp tục đợi vậy...:unsure:
Cài đi, chưa update sớm đâu. Cải thiện bộ gõ với fix 1 ít lỗi rồi đó. Tốt hơn BBKeeperPad nhiều lắm đó 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019