Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

KT Tech (S100.S120.S220.S300.S200) - Giao lưu, Trao đổi kinh nghiệm

lehoang101101
31/5/2012 2:39Phản hồi: 12.941
12.941 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao minh root rồi mà ko thể coppy đc file hệ thống ra nó toàn báo là ko thể coppy đc.chủ thớt root rồi có thể coppy đc ra ko?
ai hướng dẫn mình sử dụng titinium back up đc ko?
mình ko biết sử dụng
mình mới update hình đó, mình cũng mới xoá một vài chương trình của ROM làm nó không khởi động được, thế là phải cài lại sẵn tiện chụp hình quá trình thực hiện cho anh em luôn.

Cứ mò thêm một vài lệnh fastboot xem sao. Gõ fastboot nó sẻ xổ xuống 1 đống dòng lệnh ^^.
mình không cần lấy gì ra nên chưa thử, chỉ mở ra để xóa mấy cái apk có sẵn trong ROM thôi.
Gõ google đi bác ơi. từ khóa y như bác hỏi ra một đống mà "hướng dẫn sử dụng titinium backup"
http://forum.cellphones.com.vn/threads/40-Huong-dan-su-dung-Bo-cong-cu-huu-hieu-cho-voc-rom-Titanium-backup-amp-Root-Explorer.html
http://www.tinhte.vn/threads/835930/
http://bbs.wpcnn.com/forum.php?mod=forumdisplay&fid=101&filter=typeid&typeid=276
Bác vô đây xem thích cái nào thì dùng, mà nói trước là bác sẽ là chuột bạch đấy nhé ^^ vì chưa ai thử cả.
Đây là bản được dùng nhiều nhất của Trung Quốc
http://bbs.wpcnn.com/forum.php?mod=viewthread&tid=583&extra=page=1&filter=typeid&typeid=276&typeid=276
@lehoang101101 Ok men.dùng cái thằng"emzoi" này fải vọc.có nghẻo thì tìm cách cứu sống lại cảm giác mới thích"ko còn j sung sướng hơn"

Gửi từ VINASAT2 của tôi!!!!!!!
cả kể mình xóa đi app đi cũng ko đc nó bảo ko thể xóa đc file này bởi vì đó là file hệ thống
sau cả buổi đọc thì vẫn ko hiểu mấy cái kia như thế nào cả.nhất là mấy cái phần biên dịch.cài cái java thì nó ko nhận ko hiểu làm sao cả.phần tin nhắn này có vè khó sài quá đã anh em nào thử chưa?mới root xong xoá hết mấy ứng dụng hàn quốc đi cho nó rảnh nợ máy bjo free ram lúc nào cũng 600mb.hjhj
vậy là chưa root được rôi
@truongthanhhung1988 root dễ mà bạn tại mình quên chưa ấn vào chứ FW thành FO thì mới xoá đc.đang tìm cách để nhắn đc 160 kí tự
Mình ko hiểu phần mềm biên dịch gói java là cái nào.cài phần mềm java thì ko đc.ko hiểu sẽ lần mò thế nào đây.
và tập tin này nằm ở đâu
Tiếp tục mở tìm tập tin "SmsMessage.smali" trong đường dẫn (\ com \ the android \ internal \ telephony \ gsm)
ko tìm thấy sao mở đc
bạn ơi cho mình hỏi con này pin xài được bao lâu.
máy chạy ứng dụng hay coi film nhanh ko?
máy có nóng lắm ko?
Nói thật thì cái này có dân coder hiểu chứ mình cũng không dám mò 😁 mình chỉ giúp dịch từ trang Trung Quốc kia nó viết sao mình viết vậy chứ chưa làm, mình có ghi rõ ràng mà.

Hihi, vọc nhiều mới thấy xài nó hay chứ mua về chỉ nghe gọi thôi thì chán chết đi được.

Nên xạc pin bằng dock xạc, không nên xạc trực tiếp từ máy (android phone nào cũng khuyến cáo như vậy), xạc trực tiếp nóng máy lắm. Chạy app xem phim thì không có gì phải bàn cãi, khỏi chê bạn à, màn hình qHD xem phim là đẹp rồi.

Pin lâu hay không do bạn dùng vào việc gì nữa, xem phim, chơi game mà đòi nó 2 ngày thì không đt nào đỡ nổi >"< bt nghe gọi không thì cũng 2 ngày.
@lehoang101101 bạn cho mình hỏi cái dock sạc ấy là đi kèm máy hay mua riêng. Mình hơi gà, có phải dock sạc là mình tháo pin ra khỏi máy rồi cắm vào dock cắm điện hay mình để nguyên điện thoại lên rồi dock tự sạc zạ??? 😁
@DecemberBoy1992 Dock sạc thường bán kèm với máy Em ạ và thường là có 2 pin. Khi nào sạc thì sạc pin phụ, pin chính hết pin thì thay pin phụ vào và lại sạc quả pin chính kia !Tất nhiên là phải cắm điện vào cái dock nhé :D
@xuanthuantran Tại em mua máy có 2tr5 à, con take s200 á pk đầy đủ hok có dock với pin phụ thôi, giờ ngta hỏi "muốn lấy sạc zin 800mah hay lấy sạc galaxy S3 1000 mah ?"
Vậy lấy cái nào anh?
mình muốn hỏi là khi xài nó có nóng ko đó.
em tính mua con này nên ko biết so với sky a770 thì con này xài ổn định và ngon hơn.
duchung199
ĐẠI BÀNG
11 năm
@timbopvip bác kiếm máy nào add được my number vào là được
@duchung199 add my number như the nao bac ma quen em khong kiem tra duoc ca *101# va *102# nưa hu hu bac noi ro duoc ko?
@duchung199 add my number la lam sao ha ban! Ma may minh cũng ko kiem tra duoc tai khoan nay! Ban giai thich rõ giup minh voi
gameboykid
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lehoang101101 bác ơi, em lên 4.0.4 cho con s220 này rồi, cũng đã root rồi, nhưng sao dùng cái kttech easy tool không được vậy, để usb debuging rồi mà ??? bấm cài recovery mà chửng thấy hiện tượng gì
bilovingyou
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi...con S220 sao mình dùng Viet mobi tv lại ko xem đc..ai giúp mình với😔
@bilovingyou Bác bilovingyou ơi.nhờ bác xem trong đó có ốp take s200 lấy giúp e 1cái.ngoài đây ko có đc.cũng xin nhờ ae t/p ai có hoặc biết chỗ bán giúp mình với.thanks ae.

Nguyễn Đạt . 09.1295.1235
Gửi Từ Km S200
Bằng Cách Sử Dụng
VINASAT 2 - TAPATALK
@ngdatcuong cho minh mot cai voi.neu kiem dc bac pm cai e gui tien ra do bac mua dum minh 1 cai nha.
bilovingyou
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngdatcuong S200 à..ko bít nữa..để kím thử 😁
mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
đang quan tâm em này, các bác cho hỏi có chuyển đc file từ thẻ nhớ vào bộ nhớ máy đc ko? nếu đc thì chuyển thế nào? dùng lâu có nóng ko? đặc biệt là khi dùng 3g. sóng sánh thế nào bác?
bilovingyou
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mitu_pham smarphone nào dùng lâu cũng nóng hết bạn à..nếu mún ko nóng thì ngồi gần quạt thì ko nóng đâu..còn 3G thì vô tư..mình dùng Mimax của viettel...3G mạnh ..ngon 😁
Bạn cài flash player chưa? Cài rồi mà koẽm đc nữa thì mình cũng ko pít pị gì luôn
Ý bạn là bạn xóa luôn cái sms mặc định hả. Như vậy có làm máy ko khởi động đc ko?
Bạn chỉ cho mình chỗ đạt mua đc hem @@
bilovingyou
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lehoang101101 ý mình là ko phải xoá...chỉ tắt hết notification của sms mặc định thôi...nó sẽ ko nhận đc sms nữa..😁...sms nhận đc nó sẽ báo vào Go sms pro
bilovingyou
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lehoang101101 ở bên Q7...để pin về mình xem thế nào..có gì mình nói cho bạn bít sau
bilovingyou
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lehoang101101 bạn xem đc ko...mình cài flash 11..xong gỡ ra cài flash 10.3 vẫn ko xem dc..chán quá..lúc trước xài ip..xem ào ào mà 😔
chuẩn bị gia nhập hội.có ai ở tp hcm ko?
Firewolf
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng mới dùng con KTTECH KM-S220. Hôm nay thử làm theo hướng dẫn của bạn để flash recovery cho máy, nhưng không biết có phải do recovery không phù hợp hay không mà mình vào recovery mode thấy màn hình đen thui, ko có chữ gì cả.

Tiện thể cho mình hỏi là dòng máy này có thể vào recovery mode bằng cách nhấn nút trên máy không, hay là bắt buộc phải vào bằng cách gõ lệnh trên máy tính vậy?
Theo hiện tại mình biết thì mình không tìm được cách vào bằng nút bấm mà chỉ vào đc bằng lệnh thôi.
Với các dòng KM-S200, S220, S300, S250 thì dùng chung fastboot nên mình nghĩ không có vấn đề gì cả. Bạn thử gõ câu lệnh adb hoặc fastboot không thôi coi nó xổ xuống các option gì để biết đường mà gõ câu lệnh.
Mình xem được bình thường. Hình mình đang coi kênh Yeah1 thử nè bạn. Cũng chỉ để ROM 2.3.4 của nhà sản xuất rồi cài cái flash player vô thôi chứ có làm gì thêm đâu.
ngồi phòng máy lạnh hihi, nói chơi chứ con này chơi game tới hết pin luôn thì cũng không quá nóng >"<
mình ở tp.hcm nè ^^ nhưng mình gà lắm

@All: mọi người ai ở SG có gặp vấn đề gì với phone thì giao lưu nhé.
bilovingyou
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lehoang101101 tp.hcm đây..mới xài đc 1 tháng..thấy cũng khá ổn...mỗi tội mình dùng Viet Mobi Tv ko xem đc...chán thế chứ 😔
zenkichi153
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lehoang101101 Mình cũng ở HCM => Gò Vấp
thử reset lai máy đi
thử format factory rồi cài lại đi. hồi trước xài sky a650s cũng bị.
bilovingyou
ĐẠI BÀNG
12 năm
@truongthanhhung1988 format rồi vẫn vậy..chán qá...😔
@bilovingyou bác cài rom lại thử đi
sao kì vậy ta
chắc do bác chém gió dữ quá
anh em cho mình hỏi. cái dock sạc và pin sơ cua mua ở đâu giúp với.
mình ko hiểu dùng cái
CWM Recovery 5.0.2.7 cho KM-S200

để làm gì
vậy cuối cùng con này nhắn tin được 160 ký tự ko vậy mọi người

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019