KT Tech (S100.S120.S220.S300.S200) - Giao lưu, Trao đổi kinh nghiệm

lehoang101101
31/5/2012 2:39Phản hồi: 12.941
12.941 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác
bác mua pin ở đâu thế
quang_yte
ĐẠI BÀNG
12 năm
may hơn mình rồi, máy mình có 1 pin thôi, các bác kiếm pin ở đau đấy
Không có chi, anh em giao lưu và kiếm thông tin chia sẻ là vui rồi. Bác sửa bài lại bỏ cái quote đi cho ngắn lại nha bác, kéo xuống mệt quá.
Sao mấy bác mua toàn không đủ bộ không vậy ^^, pin i9000 chiều ngang to hơn một chút xíu thôi nhưng không thể nào nhét vô phone đc đâu.
Không biết chỗ bạn mua thế nào chứ mình thấy tai nghe chất lượng khá tốt, âm bass nghe rất ấm, kín, không hề bị loãng âm. Cáp sạc USB (loại mà vừa sạc vừa là cáp usb luôn ấy). Tóm lại "Nguyên bộ chuẩn đi kèm theo máy thì không có gì để chê cả"
Ờ không hiểu, có thể bị "luộc" hoặc là ...bla bla bla...
Ai bảo bác không có chỗ nào có fullbox. Em lấy của thằng bạn fullbox này ^^ rảnh em chụp cái hình up lên coi chơi.
gì mà bị nhiều vấn đề thế, rán tới tháng 7 nếu nhà sản xuất đúng hẹn thì sẽ có ics mà xài.
bản ROM thì có nhưng bạn dám thử không? Mình pm inbox cho bạn thử ^^

KM-S200 vô trang chủ coi intro mới phê https://www.itake.co.kr/takejanus/index.asp
@lehoang101101 wa may bi die,up lai rom theo bac chu thi chi den buoc 6 da het.up lai may lan ko dc,toi nom moi thay update not moi ok,bac chu lam t lo met wa,
quang_yte
ĐẠI BÀNG
12 năm
ok bạn gửi cho mình thủ xem, mình thích khám phá các mới mà, bác cũng dùng s200 à
@quang_yte không dùng mình đâu có mở topic này chi đâu bác >"<
quang_yte
ĐẠI BÀNG
12 năm
có bạn nào ở top pic này đã có bản rom nào có tiếng việt không
mới lấy máy.giờ có thể tham gia chính thức cùng anh em.màn hình đúng là đẹp thật
@truongthanhhung1988 Giá cả ship là nhiu thế bạn

Send from my Gionee b168 using Tinhte.vn
thanhtam80
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn ơi con KM-S200 màu đen giá nhiu vậy?
Tầm 5tr2 tới 6tr. Hôm qua thằng bạn mới bán 1 em 5tr4 fullbox màu trắng 😁.

Ở SG có hàng fullbox mà bác, ship từ bắc chi cho mệt
e ko có nhiều đạn nên chỉ lấy con 4,2 triệu.giá ship 81k. chia đôi.
@truongthanhhung1988 Mà bữa bác ship bao lâu mới về tới vậy, đang định ship 1 em
@fanomu CHỪNG 2 NGÀY.EM GỬI TIỀN NGÀY THỨ 1,WA NGÀY THỨ 2 BÁC KIA GỬI THÌ KHUYA NGÀY THỨ 2 E GHÉ SÂN BAY LẤY (CPN TÍN THÀNH).
NẾU BÁC RA GẦN SÂN BAY LẤY.CÒN KO THÌ ĐẾN SÁNG NGÀY THỨ 3 NGTA MỚI GIAO
MÀ NGHE NÓI BÁC CHUẨN BỊ MUA SU 660 HẢ.HÔM TRƯỚC KO NHANH TAY LƯỢM S200
@truongthanhhung1988 Su660 xài cũng ngon nhưng mình ko thích cái kiểu dáng của nó cho lắm

Sent from my KM-S200 using Tinhte.vn
@truongthanhhung1988 Lúc đó chưa bán đc máy nên chưa có tiền, chắc là chưa có duyên rồi 😆

Dùng su660 với Sky đỡ vậy, có dịp sẽ làm 1 em TAKE
đúng rồi bạn ơi.
tungkhi1992
ĐẠI BÀNG
12 năm
game thì các bác vào box android là có mà,hồi trước 2.2.2 thì còn kén một vài game,lên 2.3.4 xong thì chả sợ bố con thằng nào 😃 sạc em cũng ss 0,7A mà khá lâu,sạc chính hãng thì đc một lúc là mất điện,mà sạc ss còn bị loạn cảm ứng,sạc xong lại hết,chắc lỗi phần mềm rồi :S
mà ko biết tại sạo con này phát wifi hotpost mà máy tính nhận đc mà ko tài nào vào đc là làm sao vậy?
mình xài sạc samsung thấy sạc nhanh lắm mà máy ko nóng.chừng 2 giờ là đầy.
@truongthanhhung1988 của mình cũng sạc 2 tiếng là đầy mà.hjhj.sạc nhanh chóng tiện lợi
hjhj.mà bác thwur phát wifi hotpost xem máy tính có vào mạng đc ko?con mình chả vào đc buông thêd
@nguyenvuthequan là sao ? e ko xài 3g.mod pin là ntn bác?
@truongthanhhung1988 mod pin của nghĩ là mình độ quả pin khác giống như quả pin zin để tăng thời gian sử dụng hay nói dễ hiểu là bác chế thêm quả pin nữa sài cho nó sướng.nhưng hiện tại chưa biết dòng này pin những em nào vừa mà dung lượng cao
ah.vậy có anh e nào có cục pin giống vậy thì pm cho anh em biết nha.
M dùng root explore xóa file trình duyệt mặc định của máy mà ở ngoài giao diện vẫn còn chỉ ko vào dc"force close" làm tn vậy nhỉ?các bác trợ giúp với....thanks.
P/s:muốn xóa bỏ hẳn nó đi thay bằng Dolphin HD mà.
Nguyễn Đạt . 09.1295.1235
Gửi Từ Km S200
Bằng Cách Sử Dụng
VINASAT 2 - TAPATALK
@ngdatcuong Dùng titanium backup xoá nó mới sạch 😁
@lehoang101101 máy e vào call log nó cứ văng ra.báo lỗi. e chỉ xóa những ứng dụng bác chỉ nhưng ko biết bị lỗi gì. help
mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
Các bác cho hỏi e S200 có camera trước ko? Dung lượng pin bao nhiêu mah? Có dùng pin đc lâu ko? Chụp ảnh quay phim thế nào???
@mitu_pham con này có camera trước.máy ảnh thì gọi là tạm chấp nhận thui.chứ ko nét như mấy e sony đc đâu.
pin dung lượng 1500mah nếu nghe gọi thì đc 2 ngày.còn với mình chới game đồ hoạ khủng thì ko quá 2h.máy chạy mát hơn SII nhiều ở tác vụ bình thường như duyệt web xem phim.nóng máy nhất khi chơi game.
@mitu_pham có camera trước đó bác.pin cũng được.chụp ảnh mình thấy ko tốt lắm.
mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
@nguyenvuthequan Hic mình đang dùng 1 bé L-07c màn 4.0, chip 1ghz lõi đơn mà pin đã là 1500 mah rùi, e này cấu hình vượt trội thế mà pin lại hạn chế như zậy thì chán thật 😔

Sent from my LG-P970 using Tinhte.vn
@mitu_pham chip the he moi cai thien dien nang tieu thu nhieu lam ban ah ko phải cứ nhìn thấy thông số khủng phải cần pin khủng đâu
chất lượng chụp ảnh of s220 như thế nào các anh?
@ag200612j19 nếu bác sài chụp ảnh thì mình khuyên bác là ko nên mua máy anh 8 chấm mình nghĩ chỉ đc 3 chấm thui quan trọng là máy móc chạy ngon
còn bác nào bảo chụp ảnh ban tối ko sáng bác xem lại cái video giới thiệu ỏ phần 1 có cách chỉnh đấy nhá.đam bảo sáng hơn mắt mình nhìn
quang_yte
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói chung là ok vì s220 có camera 8 mpx mà, nhưng đấy là chụp bình thường, còn chụp ở điều kiện thiếu sáng và tối thì.......rất....rất chán bạn à, chức năng quay video cũng tương tự, (s220 quay full HD 1080P). nếu bạn xác định mua để chụp ảnh thì s220 không phải đối tượng rồi,..
@quang_yte Mua với mục đích chụp ảnh thì kiếm em chân dài DSLR là chuẩn nhất @@ đt cái nào cũng có giới hạn của nó.

Bác nào up lại giúp em 3 cái calendar mặc định trong rom nhé, xóa xong giờ ko có để xài. Thank nhiều.

Chắc bác xóa cái contact mất rồi chứ gì?

@lehoang101101 ko bác ơi.e vẫn còn contact bình thường nhưng mà cái call log thì ko có.
bác gửi cho e cái call log được ko
@truongthanhhung1988 don gian bác chạy lại phần mềm đi.rồi xoá những cái gì bác nhìn thấy trên màn hình điện thoại bác ngứa mắt.đừng xoá mấy file hệ thống làm gì.đừng xoá lung tung theo chủ thớt mình xoá nó còn bị lỗi phải chạy lại phần mềm 2 lần đây.bác chỉ xoá máy ap tiếng hàn thui
@nguyenvuthequan ok bác
@nguyenvuthequan Vâng, vậy thì chạy lại phần mềm cho nhanh. Còn cái danh sách em đưa, Em test rồi mới share mà. Đt e xóa y như danh sách e đưa chạy bt chứ có vấn đề gì đâu nè. Hihi. Ko thì cứ xóa mấy app tiếng hàn như bác nói là cũng đủ rồi.

Có pro nào up ok bản rom của"tàu khựa" chưa.cho ae biết ý kiên tý xem tn.

Nguyễn Đạt . 09.1295.1235
Gửi Từ Km S200
Bằng Cách Sử Dụng
VINASAT 2 - TAPATALK
@ngdatcuong chưa có ai dám làm chuột bạch cho anh em cả.hiện tại mình đang cài game cho e nó vấn đề ko tương thick game đã được gải quyết bjo chỉ đợi test ok nữa là nên báo cáo với anh em ah
@nguyenvuthequan vấn đề này mình giải quyết bằng cách lấy con Sensation download gói data về xong chép qua S200 thế là chơi bình thường.
@lehoang101101 vậy fai mua thêm 1 máy hả bác
@truongthanhhung1988 haha, bác đùa à. Có nhiều cách, sửa apk để thêm tên phone mình cũng được, dùng cách bác kia hướng dẫn lại càng tốt. Tại ở cty em nhiều phone em lấy xài chùa thôi bác. Chứ có ai vì chơi game mua thêm cái phone làm gì. Mua thêm con Sen về đập đá, làm chắn sách hả ^^
@lehoang101101 bác gửi dùm e cái file flash của hãng nha.e lỡ xóa mất rồi mà chưa back up.
file flash player nhưng mà của hãng đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019