Lại là ĐỨC LINH mobile

091x919191
10/8/2011 5:21Phản hồi: 93
Ngày 08/08/2011 bạn tôi có mua một chiếc đt ip 4 mới 100% ( do chủ cửa hàng nói và viết như vậy ) sau khi mua về thì tôi mới check và kiểm tra thì thật sự bất ngờ rằng, máy đó là máy đã sản xuất từ tuần 52 của năm 2010 và đk active vào ngày 17/01/2011.
khi biết như vậy tôi đã điện cho cửa hàng và hỏi xem tại sao máy mới 100% mà lại active từ tháng 01 và lại sx từ tuần 52 của năm 2010.thì đk chủ của hàng nói là hàng do bọn em nhập về từ lâu rùi e hỏi thế tại sao lại active từ tháng 1.thì anh ý bảo là họ mua về là active, lúc đó em bực quá nên mới chửi cho anh y một trận là chỉ có thằng ngu mới làm như các ông.
Nói đến đây e cũng ko thèm nói lý nữa e mới bảo là các ông thix chơi kiểu j cũng đk thix làm ăn vớ vẩn thì đây cũng chơi kiểu vớ vẩn cho các ông xem.lúc này chủ của hàng vẫn chưa sợ nên e mới nói một câu là tối ông lên tinhte và táoviet mà xem, xong rồi e cúp máy
Đk một lát thì thấy thằng chủ của hàng đt cho thằng bạn e và bảo là mang máy qua đổi cho máy khác.Riêng động thái này đã đủ nói lên rằng họ bán hàng vớ vẩn nếu họ bán hàng đoàng hoàng thì sao phải nhận đổi lại.Lúc bạn e ra thì thấy mấy ông quản lý thị trường đang làm j ở trong nên chủ của hàng mời bọn bạn e sang nhà bên cạnh để giải quyết.sàu một hồi tranh luận thì cuối cùng bọn của hàng đã phải thua vì bọn bạn e đi rất đông có vấn đề j là xả ngay.và bọn của hàng đã phải trả lại tiền cho bạn e
Đây là thông tin của máy seri : 7T052XV5A4S / IMEL : 012545001370477 / MODEL : MC 603X/A
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lại là vấn đề chủ tiệm bán ip.mé cái bọn đó phải xả ngay.chứ không gặp mấy bạn hiền và gà là xong oy.tẩy chay cho chết km nó đi.up..up...
lên cho anh em thấy mà cảnh giác,ghét nhất lừa ảo >"<
doremi297
ĐẠI BÀNG
13 năm
ghét

bọn ĐỨC LINH này làm ăn vớ vẩn từ lâu rồi, mấy thằng cha nghĩ lại là mình ghét, mình ghét mặt từ hồi xưa còn chơi BB, nói chung làm ăn thế này chỉ câu được đám phụ nữ không bít gì, chứ phải người biết thì có ngày bị chém như chơi.
minhluc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thích nhất câu này,có lẽ bạo lực lại là 1 giải pháp tốt...😁
Bh đi mua máy thì cứ lấy số serial rồi check xem active chưa , và mua tại của hàng uy tín thôi , chứ bh làm ăn láo lừa đảo đày dẫy ra , cái
seal bh cũng chả có ý nghĩa gì rồi ,đóng lại dễ như xếp gạch , chúc mừng chủ theard đã dành đc công lí
Bọn này nổi tiếng chuyên bán hàng đểu. Vậy mà trong khu iPhone mục Rao Vặt của tinhte có 1 topic buôn bán của tụi nó đấy. Anh em vào tẩy chay đi nhé.
Link của cửa hàng bọn này đây: http://www.tinhte.vn/iphone-219/chuyen-iphone-xin-nguyen-ban-100-3g8gb-3g16gb-3gs16gb-3gs32gb-iphone-581450/index6.html
"bọn em đông hơn, có vấn đề gì là xả ngay" Nghê chiến vãi ;))
5K cùng lắm là hàng bảo hành, dùng đâu có sao đâu - trừ phi bạn mua World mà 5K lại Lock 😔

Có cái Shop Dunk có đến mấy Topic dính liền. Bên mình 4rum công nghệ chứ cũng ko như 1 số diễn đàn chuyên về Mua bán nên cũng ko cấm được :p
Tuy ko cấm được nhưng bây giờ cũng chỉ có cách cảnh báo cho anh em & mọi người biết để tránh ko mua phải thôi Liên Hương à.
Sorry LH tại mình thấy bức xúc.xin rút kinh nghiệm.hjhj
bon shop dunk cung vo van lam cung bi bon e den hoi tham mot lan rui
shop dunk thì black list tử lâu rùi :d toàn hảng lởm của tàu mà bán bằng $
em chỉ thấy có mỗi chỗ ip 9b hàng lược là làm ăn uy tín, máy miếc mua chưa hỏng nói chung là cửa hàng phục vụ cũng tốt ko như mấy thể loại chợ búa bán hàng như đuổi khách
thinhcocabc
ĐẠI BÀNG
13 năm
bọn này chó từ hồi xưa mà a, e còn bị chúng nó bán ip 3g còn là hàng dựng, xin lỗi đã bậy bạ nhưng nghĩ lại lại thấy ức
Ở đâu cũng vậy cả, trừ VT và VN ra, bác nào tìm đc cái máy chưa kích hoạt mất gì em cũng chịu
Vậy ah ? Chắc ko đến nỗi như vậy chứ bạn T.T
ừ có lẽ cửa hàng họ phải mở ra để check máy xem ben trong thế nào . nhỡ lấy từ bên kia về mà bên trong là cục gạch thì sao mà bán cho khác đc , (ý mình là có gian lận trong lúc vận chuyển ấy ) , cửa hàng nào mà uy tín thì đóng lại seal ngay sau khi kiểm tra , còn của hàng nào bựa thì họ thay cái gì bên trong thì có giời mới biết
@thanhnam711 Minh dong y voi bro nay, Chinh xac la nhu the 100%. O dau cung the thoi. Chi co hang Cua apple store la active Chinh xac. Nhung ma cung bi tinh tu Ngay mua ma thoi,..
nvn199043
ĐẠI BÀNG
11 năm
@harryposter Ai noi tinh tu ngayyy mua....tinh tu ngay mo seal active...
Kiểm tra active máy thế nào vậy a ? e cug mua ip4 chỗ duclinhmobile hổi tháng 4,máy sản xuất tuần thư 2 năm 2011 nhưg k biết chek active máy kiểu j
Leo.Nguyen
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn vào tìm trên trang apple.com, có mục nào đấy check xem ngày active, ngày hết hạn bảo hành. Links cụ thể mình không lưu lại nhưng tìm cũng dễ mà với từ khóa "warranty check"

Code:
https://selfsolve.apple.com/agreementWarrantyDynamic.do
Ngày active = ngày hết hạn bảo hành trừ đi 1 năm
ban bungbon an don rui.con cai ban bao la ko co may chua active ah. ban ra nhat cuong va taoviet luc nao cung co hang chua active nhe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019