LẠI TIẾP TỤC GIỞ TRÒ ĂN CƯỚP SAO HẢ ÔNG VỊTTEO

bloodheartvn
14/3/2014 7:58Phản hồi: 213
Mình lại mới nhận đc tin nhắn từ đầu số 191 của Viettel báo đc cộng 200MB miễn phí sử dụng đến hết tháng. Sau đó tính cước 25d/50KB. Không hiểu sao Viettel bị chửi đến lì mặt, không còn liêm sỉ nữa hay sao mà còn giở trò tự kích hoạt dịch vụ GTGT của khách hàng thế này. Nếu ông có thiện chí mời khách hàng sử dụng dịch vụ thì sau đó nên tự hủy hoặc đầu tiên hỏi xem ng ta có muốn dùng hay không đã.
Riêng mình đều đều vẫn đc mời dùng gói miễn phí mà còn ko quan tâm. Quyết ko dùng dịch vụ GTGT nào của Vịt nữa.
213 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác cứ bình tĩnh xem nhà mạng trả lời thế nào?
Kkkkdd
TÍCH CỰC
10 năm
Nó có trừ tiền cái 200MB không?
@Kkkkdd Nếu KM thì không trừ nhưng dùng hết 200MB thì trừ nhé! Mình cũng được tặng khi dùng gần hết thì mình Hủy 3G 😆.
Cái này là thớt ác cảm với VT rùi! Với 200MB mà dùng máy không phải đời cao thì có mà lướt web thoải mái. Người ta KM cho dùng thử dùng hết thì hủy có sao đâu.
Kkkkdd
TÍCH CỰC
10 năm
@Mít Tơ Toàn KM à,vậy sướng rồi!! Chủ thớt còn kêu ca gì nữa..??
vanthaoftu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Kkkkdd Không trừ nhé. Miễn cước thuê bao tháng luôn. Nói chung là dùng sau 200MB mới tính tiền. Ko dùng thì ko mất cái gì cả.
tung83le
TÍCH CỰC
10 năm
Con bạn được cty cấp 1 sim trả sau gọi miễn phí vina, được thêm 500mb miễn phí. Không dám xài, 500mb đi cái vèo, đỗ nợ. Phải đăng ký cái trả trc để xài max. 200mb mồi nhử ngon lắm đó

Sent from my GT-I9152 using Tinhte.vn mobile app
minhhcm
ĐẠI BÀNG
10 năm
tốt nhất gọi lên TĐ huỷ cho bằng sạch thì thôi, chỉ để lại những cái thật sự cần thiết
Xin nói rõ lại để mọi ng biết và đừng hỏi những cái vô vị nhé:
+200MB là miễn phí nhưng vấn đề ở đây là tự động kích hoạt mà ko hỏi ý kiến khách hàng. Cũng chỉ cần sms với câu hỏi YES/NO chứ có gì đâu. Và kèm theo đó là chuyện gài bẫy nếu khách hàng dùng tiếp thì tính cước với giá cắt cổ. Ông thiện chí sao khi hết hạn ông ko tự hủy, nếu khách hàng thấy hài lòng rồi thì ng ta tự đăng kí dùng tiếp. Hoặc chí ít thì hãy hỏi ng ta có đồng ý dùng tiếp hay ko đã.
+Có bạn lại bảo miễn phí thì cứ dùng đi có chết ai đâu. Thế thì các bạn hãy nhìn lại trc đây nhà mạng đã tự kích hoạt cho khách hàng, sau hết gói khuyến mãi là xoa tay lẳng lặng thu tiền kiểu móc túi mà khách hàng ko hề biết, thậm chí ng ta còn ko biết nó đc kích hoạt nữa kia. Mình gọi đó là trò MẤT DẠY.
Cũng có ông lãnh đạo bảo đã trót cài trên SIM rồi ko thay đổi đc. Đúng là ngu như chó (tao xin lỗi mày). Cái này khắc phục rất đơn giản khi lập trình hệ thống tính cước ko tính tiền là xong. Đúng là quá bằng giải thích với trẻ con lên ba.

Sent from Sony XperiaZ bloodheartvn@tinhte.vn
tung83le
TÍCH CỰC
10 năm
@vanthaoftu Như ở trên, ông kkkkk đã trả lời bạn rồi đó

@bloodheartvn Em đã bị dính chưởng. Ức không sao tả nổi. Người ta đã không thèm dùng vì chất lượng lẫn dịch vụ dở hơi mà còn âm thầm kích hoạt.
Làm ăn thì nên để Đức cho con cháu chứ
tomcat007
TÍCH CỰC
10 năm
@bloodheartvn Mạng nào cũng vậy thôi, đều học đòi làm ăn linh tinh. Nói chung bây giờ dùng mạng di động cũng như uống thuốc nghĩa là đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng nhưng mà cẩn thận mấy cũng dễ bị mắc bẫy lắm vì nhà mạng nó rất tinh ranh. 😁
@tomcat007 Đúng là phải đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng vì bản chất nhà mạng là kinh doanh. Việc này có 2 mặt của nó 1 là tiện lợi đăng ký, hoặc rất có ích với người cần và biết sử dụng các ctrinh. ngược lại có thể khiến khách hàng vô tình mất tài khoản.
Hôm trước mình có gọi lên tỏng đài VT hỏi về CT này thì được biết đây là CT tự động kích hoạt gói cước mobi internet (Cộng 200MB) là CT thử nghiệm và đợt cuối cùng là ngày 09/05. Vì vậy bác nào đã được đăng ký mà không có nhu cầu sử dụng nên Hủy ngay đi kẻo mất tiền nha!
Thêm cái hình này nữa để cho rõ nhé. Mồi chài kiểu gì thì cũng cóc thèm. Nói luôn cho nó vuông là ghét rồi, mỗi tội nhu cầu công việc ko bỏ đc.

teo dai ca
ĐẠI BÀNG
10 năm
viettel làm ăn ngày càng chán dịch vụ thì toàn tự động đăng ký,mình mới rính cái dịch vụ mclip của viettel chẳng biết kích hoạt từ đéo bao giờ mất 30k/tháng.bây giờ mạng nó chơi kiểu tích hợp đăng ký vào quảng cáo vô tình kích vào là toi luôn.viettek làm ăn bố láo
renzolai
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình có theo dõi bình luận của các bạn. Nhận ra rằng chủ thớt đã qusa nóng nảy. Đơn giản thế này nhé, ko bao giờ viettel tự động cho các bạn sử dụng dịch vụ mà không hỏi ý kiến trước. Tuy nhiên, thực tế họ cũng lách luật theo kiểu gài bẫy khách hàng mà không phạm luật. Về trường hợp của bạn, bạn vẫn biết dịch vụ được kích hoạt. Và bạn vẫn dùng 200MB. Tuy nhiên, do bạn vô tình dùng vượt quá 200MB và bị trừ cước. Cái này là do bạn. Còn với nhà mạng, chẳng có mạng nào dại dột hủy dịch vụ GTGT của khách hàng khi nó làm lợi cho họ. Bạn làm kinh doanh bạn cũng sẽ vậy thôi. Mình hiện đang dùng cả Viettel và Mobifone, và mình thấy mạng nào cũng vậy thôi. Bạn sử dụng dịch vụ thì bạn phải chấp nhận. Cái chính là bạn biết sử dụng một cách khôn ngoan. Mình chỉ nói ra theo quan điểm cá nhân, chứ không ủng hộ mạng nào hết.

Sent from my EVO 4G+ using Tinhte.vn mobile app
@renzolai Bạn nhầm thế nào chứ. Việc Vịt tự ý kích hoạt dịch vụ thu tiền là chuyện xưa như trái đất rồi, nhất là các dịch vụ cài sẵn trên SIM. Việc tôi bực tức cũng ko phải chuyện ngày một ngày hai mới xảy ra mà là tích lũy từ lâu trc đo rồi. Chuyện kinh doanh mà ko nhằm mục đích lợi nhuận thì chắc có vấn đề về thần kinh. Ít ra cũng là chuyện thả con săn sắt bắt con cá rô. Tôi muốn nhấn mạnh là việc sử dụng dịch vụ nào là quyền của khách hàng, hãy để khách hàng quyết định. Ông muốn tặng giời thì cũng phải để ng ta đồng ý đã.
Tôi cũng dùng cả hai mạng như bạn. Cũng con nhà lính nên thiên vị Viettel hơn. Tuy nhiên suy nghĩ này cũng dần dần thay đổi rồi.

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn mobile app
teo dai ca
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bloodheartvn chính xác nhà mạng giờ thi nhau gài bẫy gách hàng
cuti7x
TÍCH CỰC
10 năm
@renzolai Mobi phải đăng ký nhé, ko tự kích hoạt bất cúe dv gtgt nào
Hoho tớ cứ làm cái sim sinh viên đăng ký mimax 50k, dùng xong hack.e nó đây nè 1394930868358.jpg 1394930868358.jpg

Sent from my IM-A730s using Tinhte.vn mobile app
@quan8x1421988 Không liên quan nhưng Vịt teo đã fix cái này rùi.
@bntuyen.hbi windows phone ầm ầm
Tôi thì không ưa Viettel từ lâu, ăn cướp từ trong "Cửa hàng chính", nơi có thể xoá số của mình.

Gửi từ Lenovo P780_ROW của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
akahimachi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ghét bọn viettel ở mấy cái khoản điều kiện này nọ. Trước mua cái sim 3G tháng cộng 1,5G mà đòi hỏi k biết bao nhiêu đk mới đc cộng. Ghét quá bỏ sang 3G mobi. 25 cuối tháng nạp cái thẻ, xong. Chả cần tiêu xài j hết. Giờ xài sim viettel lâu ếu dám bỏ chứ nhìn ưu đãi mấy mạng khác mà thèm -_-

Sent from my IM-A880S using Tapatalk
@akahimachi Mình cũng vì công việc ko bỏ đc. Còn số mobi thì đứng tên một cty.

minhhcm
ĐẠI BÀNG
10 năm
@akahimachi mobi nghe gọi thì ngon, cái ngon ở chỗ sóng, băng tần tốt nhất với dải đầu của 900mhz! 1 vạch vẫn cứ ngon!
mà hơi yếu ở 3-3,5G vì vẫn dùng kiểu sóng viber.
tuỳ ở gần trạm BTS 3G không thì dùng, ở xa thì cân nhắc lựa chọn mạng khác. Tuy nhiên điều thấy rõ bây giờ là mobi với vina có nhiều ưu đãi hơn với nhiều lựa chọn hơn cho KH.
khi nào sfone về tay viettel nếu nó tận dụng được dải tần 850mhz thì quả viettel có độ phủ chắc sẽ lan sang cả nước bạn. Kiểu như đứng trong tp quảng ninh vẫn bắt được sóng đt của tàu ấy!

cơ mà với chính sách củ chuối của viettel thì mình chỉ chọn làm sim rác gọi cùng mạng cho nó rẻ thui, số chính vẫn chọn là mobi với vina!

chọn mạng nào là tuỳ ở bạn xem chính sách, gói cước, sóng sánh, nhu cầu và trình độ CSKH của nhà mạng nữa 😃
Thường như con chuồn chuồn
Các bạn có ai biết vì sao mà *101# của Viettel không có ngày sử dụng không? Trong khi Mobi và Vina lại có.

Gửi từ Lenovo P780_ROW của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@nam1965 Gói cước nào có thời hạn sử dụng thì nó sẽ hiện ngày sử dụng. Viettel nếu bạn dùng gói cước Economy thì nó sẽ hiển thị ngày sử dụng, còn các gói cước không giới hạn ngày sử dụng như tomato, student,... nó sẽ không hiển thị ngày sử dụng đâu bạn.
tung83le
TÍCH CỰC
10 năm
@kutichantrau Vinaxtra tương tự như tomato nè đại ca.

Kkkkdd
TÍCH CỰC
10 năm
@nam1965 Mỗi mạng khác nhau mà viettel goi mãi mãi thì không hiện ngay sử dụng nhưng mobi gói mãi mãi vẫn hiện ngày sử dụng như thường
tẩy chay chuyển sang vina mà dùng bác ơi,gói 5k 1 ngày xem video cả ngày ko hết
Đọc bài của thým này thế là phải làm nik để comment 😆
Dùng thì dùng không dùng thì thôi thế mà cũng phải lên đây kêu gào. Nếu Thým thấy nhà mạng khác tốt hơn thì sao không chuyển sang nhà mạng khác mà dùng. Mình là khách hàng, mình là người trả tiền, mình có quyền lựa chọn. Người ta không cho ăn cũng kêu, cho ăn free cũng kêu. Bây giờ mà cho 2GB thì có kêu nữa không 😃)
teo dai ca
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vodkasingle bác ko hiểu ý chủ thớt rồi bay giờ nhà mạng nào cũng chơi trò khuyến mại hết khuyến mại là tự động ra hạn chẳng thèm hỏi ý khách hàng có đồng ý hay không? rất nhiều người sử dụng điện thoại ko biết không để ý là bị luộc tiền rồi nhất là mấy ông bà già chỉ có nhu cầu nghe gọi mà tự dung tài khoản hết tiền vì bọn nó tự dưng đăng ký cho nhưng cái dịch vụ trời ơi đất hơi.Cái này không có gì là mới mẹ bộ thông tin vua thanh tra và kết luật cả ba nhà mạng đều làm sai quy đinh 77/2012 không gủi tin nhận đến khách hàng đồng ý hay không,không liên yết giá cước,tự động cài dịch vụ tích hợp sẵn trên sim..trên báo viết đầy ra đấy chúng nó sai mà có sữa đâu có tình còn tìm cách luộc tiền khách đấy mà
vanthaoftu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@teo dai ca Hi bạn, gói này gia hạn ko mất tiền nhé. Sao Vina, Mobi nó tự kích hoạt gói MI0 (cước 1.500đ/MB) cho KH mà ko kêu đi.
@teo dai ca Hi bác, tôi đang chỉ nói riêng về 3G này thôi, 3G thì phải dùng mới bị tính cước như gọi điện và nhắn tin. Không thích dùng thì có thể off hoặc gọi điện lên tổng đài để phàn nàn, chứ lên đây phàn nàn có ích chi. Còn các dịch vụ khác do nhà mạng tự động kích hoạt rồi tính tiền thì mình cũng gọi điện lên tổng đài chửi như tát nước 😃
minhhcm
ĐẠI BÀNG
10 năm
tội mấy em TĐ quá, hưởng lương thì ít, nghe chửi thì nhiều

để cho công bằng bác sao lai bỏ sót viettel thế : có gói tự kích
MiMin

75đ/50KB
@vanthaoftu ờ nó chỉ tính 10.000 thuê bao 3G hàng tháng thêm thôi nhỉ :v
@김대한 Nếu là được KM 200MB thì không mất cước thuê bao tháng bác a!
@trantung9595 cái bẫy của các mạng tháng đầu kích hoạt dịch vụ cho khách miễn phí tháng sau bắt đầu tính tiền chủ thớt chửi cũng đúng thôi tính riêng năm 2013 các nhà mạng đã thu lợi trên 200 tỷ từ việc kích hoạt dịch vụ khuyến mại cho khách tháng đầu và các tháng sau bắt đầu thu cước.
Cứ vinaphone mà sài gói max khi hết dung lượng vẫn vào ok

Gửi từ Lenovo P780_ROW của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
teo dai ca
ĐẠI BÀNG
10 năm
bà già tôi dùng con điện thoại nokia đen trắng mà cũng được khuyến mại 3g kía.hết tháng khuyến mại tháng sau cứ âm thầm trừ tiền cước 3g
vanthaoftu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@teo dai ca Bạn cho cái bằng chứng phát. Đưa số lên đây xem nào.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019