Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Làm cách nào copy nhạc phim vào Playbook

thoaitam
7/8/2011 14:3Phản hồi: 48
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đã làm nhiều cách nhưng chẳng hiêu sao máy ko nhận playbook như là USP. kết nối bằng wifi vào run khi đánh ip vào thì báo là gõ địa chỉ ko chính xác, trong khi mình coi trên PB thì đúng, chẳng hiểu sạo bác nào coa kiến cho e thêm tí kiến thức với nạo
@chivalrous bạn thêm 2 dấu \\ trước cái IP thử có đc ko
@lthh thêm " \\" thì máy có dò tìm nhưng khi tìm thì lại báo " check the spelling of the name . otherwise, there might be a problem with your network . to try to identify and resolve network problems , click diagnose
diagnose"
Nhưng lạ là thấy dịa chỉ ip của AE là " 192.168.11.xxx" Nhưng của mình chỉ vỏn vẹn là " 192.168.x.xx" thay vì của mọi người là 2 số xx3 số xx. Vậy số ip đó mình có thay đổi được ko vậy.
bạn update lên os2 là sync từ BDM được đấy.còn video thì hình như là sync xong rồi thoát video đi rồi vào lại là nó sẽ có đấy.
Bác dùng phần mêm ghost comman file truy cập vào thì sẽ thấy
qua wifi bạn vào theo địa chỉ IP cấp \\...... muốn biết địa chỉ IP của bạn bao nhiêu ở ngoài màng hình nhìn lên góc trên bên phải gần biểu tượng cục pin nhấp vào devolop mode là biết IP

con qua PC thì cắm vào PC pb sẽ nhận như usb copy nhạc bình thường thôi
dungtb123
ĐẠI BÀNG
11 năm
PB vào setting --> Storage & Sharing -->File Sharing : ON
sau đó connect với PC là có kết quả ngay
mutvydai
ĐẠI BÀNG
11 năm
đủ các cách vẫn chưa đc😔(
@mutvydai mai mang qua chỗ anh làm cho, 😁, cài driver trên Playbook, BMD tối thiểu 7.0 trở lên, cắm vào tự khắc nó nhận
mutvydai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@khongancom anh up lên MF cho em đi, em đi làm có ra ngoài đc lâu đâu mà
@mutvydai hihi, driver có sẵn trên con Playbook ấy, cắm cáp vào PC nếu chưa có driver nó hiện thành 1 ổ CD, còn BDM 7 thì chắc chú có rồi
mutvydai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@khongancom em cắm vào PC nó chả nhận gì cũng chả tự cài gì cả
@mutvydai kiếm cáp khác xem nào, 😁, nếu thử qua vài cáp ko thấy nhận gì thì .... hơi nghiêm trọng đấy, :D, ít nhất nó cũng phải hiện ra cái gì chứ
Mình dùng 'cáp' vào mục My Network Places thì thấy ổ đĩa CỦA pB, NHƯNG DÙNG WIFI THÌ tịt ngòi (mặc dù đã làm theo hướng dẫn). Lý do tại sao vậy ???
alessandra
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn cài driver cho pc cài cả java chuẩn mới vào được
còn nếu ko đc thì có thể do cáp
hmg
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình thấy mua playbook về cắm cáp vào nó tự cài bdm7 vào ròi để file share on là nó tự nhận playbook trên lap vậy là kéo thả vào như ổ cứng thôi mà có lẽ cọng cáp của bác có vấn đề
....... Ban chi can vào storage&Sharing -> muc USB Connections: chon automatically detect rồicắm cáp vao pc. luc nay pb cua ban tro thanh 1 USB roi. nhớ bật on ở file sharing, password protect nua nha.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019