Làm cách nào để kết nối iphone với máy tính ....?

Thảo luận trong '[iOS] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi ppc_mobile, 14/3/10. Trả lời: 35, Xem: 38132.

1. ppc_mobile

ppc_mobile Thành viên

Cảm ơn bạn rất nhiều, với thông tin hữu ích này sẽ có rất nhiều bạn cần đến.

2. LIENHUONG

LIENHUONG Ngôi Sao Tử Thần

Thì trong thư mục chứa ảnh trên PC/Lap bạn chia ảnh ra theo các Folder rồi sync, thì trong Iphone sẽ có các TM riêng mà :)

ppc_mobile thích nội dung này.
  3. ppc_mobile

ppc_mobile Thành viên

Mình để trên Lap chia ra từng Folder rồi nhưng khi sync nó chỉ cho sync 1 folder, muốn sync foler khác nó lại đẩy folder trước đi :(

4. LIENHUONG

Cái máy của bạn nó bị làm sao ý :(

5. ppc_mobile

ppc_mobile Thành viên

hihihi... dzui quá.... mình làm được rồi bạn ạ. Mình mở 1 folder chính trong đó có các folder khác chia theo từng album rồi dùng iTunes sync với IP.

À mình muốn hỏi bạn và các bạn trên 4r là = cách nào để đưa nhạc chuông vào IP ....? và đưa nhạc chuông từ IP ra Lap ....? Cảm ơn bạn và các bạn nhiều

6. LIENHUONG

Chép nhạc theo đường dẫn này :)
    - Ring Call thì private/var/stash/Ringtone.xxx
    - Ring SMS thì System/Library/Audio/UI Sound

freeman82ppc_mobile thích nội dung này.
  7. ppc_mobile

ppc_mobile Thành viên

Cảm ơn bạn đã quan tâm giúp đỡ mình. Cho mình hỏi câu này có lẽ là hơi gà chút :D

2 đường dẫn đó vào đâu bạn nhỉ ....? Ở trên Lap hay IP ....?

Thanks

8. LIENHUONG

Bạn chép cho Iphone thì tất nhiên trên Iphone chứ :p

9. ppc_mobile

ppc_mobile Thành viên

hì hì .... bạn cho mình hỏi thêm 1 câu có lẽ là rất ngớ ngẩn cho những ai mới đến với dòng máy này là: chép đường dẫn đó ở chỗ nào của IP bạn nhỉ ....?

Thanks

10. ppc_mobile

ppc_mobile Thành viên

hì hì .... bạn cho mình hỏi thêm 1 câu có lẽ là rất ngớ ngẩn cho những ai mới đến với dòng máy này là: chép đường dẫn đó ở chỗ nào của IP bạn nhỉ ....?

Thanks

11. LIENHUONG

Bạn kết nối Iphone với 1 phần mềm truy nhập thư mục Iphone từ PC như Ifunbox chẳng hạn (Mình dùng Ifunbox, PC có Net Framework 2.0) thì sau khi kết nối, Ifunbox nhận ra Iphone :)
    -> Raw File System/private ...

12. ppc_mobile

ppc_mobile Thành viên

Bạn đã dùng rồi thì chắc chắn bạn biết rõ về Ifunbox ....! vậy phiền bạn có thể cho mình xin cái link download Ifunbox & Net Framework 2.0 được không ....? vì trên máy mình có 1 bản Microsoft .NET Framework 3.5 nhưng chả hiểu sao click vào setup nó cứ trơ ra chả thấy chạy cài gì cả :(

(Mình đang dùng win 7 untimate bạn nhé)
    Thanks

13. LIENHUONG

Win 7 thấy bảo mặc nhiên có sẵn NF 3.5, cứ down Ifunbox ở đây về chạy xem :)

@ Hình như bạn quên mất ô Search trên kia :D

14. ppc_mobile

ppc_mobile Thành viên

Mình có sử dụng khu vực tìm kiếm nhưng chả thấy đâu cả, có đưa ra những Topic nó có hàng chục trang tìm ko thể thấy nổi bạn ạ. Cảm ơn bạ đã cho đường link nhé

15. hungsoncmn

hungsoncmn Thành viên

minh muon copy anh tu IP vao laptop thi lam the nao?may lan truoc ket noi IP vao laptop no hien ra 1 cai bang va minh import anh vao laptop de dang lam.con bay gio ket noi IP vao Itune thi no toan tu dong vao Itune luon thoi.ko hien ra cai bang nhu lan truoc nua,cac Bac giup em voi

16. LIENHUONG

Gõ có dấu TV bạn nhé :)
    1. Bạn mở quản lý file của PC xem có thư mục Camera ko nhé
    2. Nếu máy bạn JB thì search ifunbox, nó sẽ hiện thư mục Camera cho bạn lấy ảnh