Làm cách nào để restore iphone 4 khi quên mật khẩu

cuoicungc1
4/1/2012 13:54Phản hồi: 17
Con iphone 4 fw4.1 của em bị thằng bạn nó nghịch mật khẩu bây giờ quên luôn rồi, em kết nối iphone với pc để restore thì itunes nó bắt phải mở khóa máy mới kết nối đc. ai có cách nào để restore không giúp em với.
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chuyển về UDF gì gì đấy .

tắt máy
power 3s ->>> giữ power + 10s phím home ->>> giữ home thả power ra.

máy hiện hình kết nối itune là dc
thanhtieu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn đưa iphone về DFU rồi nhấn Shift + Restore, chọn đến FW muốn restore nếu có shsh, hoặc nhấn restore trực tiếp nếu muốn lên FW 5.0.1 với đk là máy world.
máy mình là máy world và restore 5.0.1 lại bi lổi 1600 , bạn có cách giải quyết nào k giúp mình với
tắt virut, megakey
đưa về dfuPWN (=red+FW)
up lại
anhthanh19
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy bạn có lưu shsh 4.1 không dùng tinyumbrella kiểm tra xem có lưu shsh nào không, nếu lưu thì cứ đưa máy về chế độ DFU rồi restore phần mền muốn dùng thôi, lưu ý nếu máy lock thì đừng lên 5.0.1 máy world thì cứ lên bình thương, còn máy lock thì lên 5.0.1 bản custom giữ nguyên bb để dùng sim ghép, còn ko có shsh 4.1 mà muốn dùng fw này thì bạn dùng ifaith để dump shsh rồi build fw mới từ file shsh vừa lưu. Bạn cứ seach từ ifaith lưu shsh là ra 1 đống bài hướng dẫn ấy mà
Lỗi 1600 bạn tham khảo cách xóa file host-trong dien dan đã có nhiều
thank mấy bác, e làm đc rồi
Hi mình có người bạn, có cái iphone 4 lock cũng bị disable vì không nhớ password. bạn mình chưa lưu SHSH cho máy, FW hiện giờ là 4.3.5. có cách nào restore mà không bị nâng baseband lên để dùng với gevey sim không.
cám ơn
có shsh mới up đc
không thì lên 5.0.1 no bb vậy
Cám ơn bạn, vậy mình có thể restore custom FW 5.0.1 không nâng BB để vẫn sài với gevey sim không?
stilla
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đc đó bạn 😃
CÁI VỤ QUÊN PASS này nghe có mùi ..
1) nhặt được
2) Trộm được

pass sao mà quên được ... bạn nó nghịch nó cài pass thì nó cài cái gì phải nhớ chứ, có 4 chữ số 😁
thanhtieu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trong settings có cài đặt mât khẩu theo dạng đơn giản bằng 4 chữ số, nhưng có thể tắt chế độ đơn giản để cài đặt mật khẩu mạnh hơn, có cả số và chữ, đặt nhiều hơn 4 ký tự số đơn giản đó? Có thể có trường hợp quên mật khẩu ở dạng này. Nhưng rất có thể là máy...nhặt được:D
có bác nào add yahoo chỉ rõ e vs dc o : graffityboy91
plok
TÍCH CỰC
12 năm
Đưa về DFU là restore đc hết
DFU là cái gì bác 😔 e có biết tí gì đâu
plok
TÍCH CỰC
12 năm
@poco1 Bạn search forum có hướng dẫn

Hoặc tìm ng làm và chỉ giúp bạn

Xu hướng