Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Làm sao check số Imei của HTC

npbk8187
16/3/2011 6:40Phản hồi: 39
Em mới tậu con Desire HD tại Hnam,tuy là hộp trùng Imei với máy nhưng chuyện bật máy lên lấy số Imei xong sau đó in cái nhãn dán vô hộp là bình thường.Em lên trang web http://www.numberingplans.com/?page=analysis&sub=imeinr (trang này chuyên check các số Imei,em đã check thử vài con,thông tin chính xác luôn) nhập số Imei của em DHD vào thì nó bảo không có thông tin về cái máy này,Hic em hơi áy náy.

International Numbering Plans, © 2001-2024

International Numbering Plans provides a variety of tools in the field of telecommunication for businesses, law enforcement agenncies, governmental organisations or regular users. The services are centered around (mobile) numbering plans, billing...
numberingplans.com

Con DHD của em có
Imei : 3562 990 4989 9865
S/N : SH12ERX03121
P/N 99HLZ029-00

có bro nào cao thủ check dùm em....!
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trang check đó nhìu máy mới chưa kịp update thông tin đâu, cứ yên tâm nha 😁
npbk8187
ĐẠI BÀNG
13 năm
hic,mình check nó bảo là HTC Int'l Instant SuperNew Database & Not Found Model: HD7, etc1-30min,có nghĩa là nó ko tìm thấy Imei này mà
maigia
ĐẠI BÀNG
13 năm
cũng đang lăn tăn vụ này :hot:
tetinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
ah bác chủ thớt khỏi lo nhé, tại máy bác mới quá, hệ thống chưa update kịp,với lại, máy của bác đc sản xuất tại trung quốc,vì seri number of máy bắt đầu bằng :SH kí hiệu riêng là sx tại trung quốc,nhưng không phải hàng nhái,mà là htc có công ty lắp ráp tại TQ,máy của bác là hàng chính hãng rồi,
còn máy sx bên taiwan có s/n: HT do chính HTC lắp ráp,chất lượng không khác nhau,nhưng việt nam vốn ghét TQ,nên bác có tâm lí hơi hoang mang
hic, khỏi lo nghen, chúc vui khi có htc desire hd, mình cũng có htc nhưng chỉ là desire thôi, k co hd như bác! hic
@tetinh máy mình seri bắt đầu bằng chữ HT😁
emperor_htg
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái đó lo j,vào htc.com rồi kiểm tra S/N của máy xem
Kiểm tra ở HTC.com chỗ nào vậy bác?
npbk8187
ĐẠI BÀNG
13 năm
lục khắp cái HTC không thấy bất cứ chỗ nào để check thông tin cùa máy. chỉ có 1 điều hơi yên tâm là có thể sync với soft của HTC,ko biết hàng fake có thể sync được ko....?
tetinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
oh my god!
đã nói với các bác rồi,làm j co hàng fake ở đây, bác lên youtube tìm "đập hộp desire hồ cẩm đào" nhìn phát biết liền ah
điều wan tâm ở đây là các bác dg lo máy của các bác có đúng nguồn gốc không? máy có phải new không hay second hand, vận hành máy móc ra làm sao, etc...
tất cả đều đúng và là quyền lợi,nhưng đừng lám quá vấn đề lên, mình đã giải thích trên rồi còn gì, khi mua máy các bác chọn chỗ tin tưởng,check máy trong khả năng của mình,thế là ổn, các bác cứ fun đi, đừng lo wa. em đảm bảo rằng là máy các bác khá chuẩn nếu mua bên singapore, và một số nc khác, vì máy e mua bên sing khá ngon!
have all people!

---------- Post added at 11:21 PM ---------- Previous post was at 11:16 PM ----------

các bác jong hệt mình hồi đầu,hic,tìm việc vọc vạch mà làm đi bác ơi, so imei của bác e check rồi không có cái thứ 2 đâu, nhưng bác đưa lên đây bọn tàu khựa nó mà nhìn thấy là DHD của bác thành dolly đấy,xóa đi ngay còn kịp,khuyên chân thành!
npbk8187
ĐẠI BÀNG
13 năm
hehe,nếu nó thấy thì có bị ảnh hưởng j không bác?Nó muốn biết chạy ra các shop chính hãng của nc nó xem cũng được mà

---------- Post added at 12:13 AM ---------- Previous post was at 12:12 AM ----------

Ah,còn băn khoăn 1 tý là mấy hôm nay HTC đã update FOTA nhưng máy mình check update thì ko có.nên mới sợ bị hack root or 2nd
Ôi trời miễn máy bác dùng ngon là ok rồi, ko quá lo làm gì. Máy mình mua x.tay cũng hộp ko trùng imei, cũng ko tra đc imei trên numberplan, cũng chưa up OTA đc. Trước mua con x10 x.tay thì lại check đc imei và up OTA đc. Nhưng mình chả lo, vì khi mua cậu bán hàng cũng bảo là máy này ko có hộp trùng inei đâu, khi nhập máy mỗi hộp đc cho thêm một tờ imei để dán vào cho trùng nhưng cậu ấy chả dán. Máy mình khi mua về đã bị up qua một rom ở Hồng Kông thì phải, vì cid tra ra thì là hàng xuất Ấn Độ, nhưng bản rom khi mua máy lại có ứng dungj tiếng Trung. Mình mua chỗ quen và cậu bán hàng cũng nói rõ nguồn gốc nên mình cũng ok. Máy mình thì phụ kiện ngon hét, dùng cũng rât ok chả lỗi lầm gì mặc dù mình vọc ác lắm. Bác cứ yên tâm đi.
chào các bác.Các bác cho em hỏi cái.Em mới mua lại con desire,hàng xách tay.Về em ba71m *#06# để kiểm tra Imei nhưng máy nó báo là :UNKNOWN APPLICATION.Nó báo vậy là sao các bác?Bác nào bít giúp em với.Thanks
lecuong3131
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các pac cứ lăn tăn quá thôi.em mua hang fpt chính hãng mới toanh mà về hình thể em nó còn có lỗi này lỗi nọ. Miễn sao dùng vẫn ok là được.
Em còn chưa 1 lần được up ota đây vì không còn dùng bản rom gốc nữa. Giờ kiếm up lại không có rom mà kiếm
Nói chung máy dung ngon là ok. Hàng ngoài hay công ty đều có thế nọ thế chai cả
hàng xách tay cũng kiểm tra dc như hàng chính hãng ah các pác
Nói chung dùng ok là đc rồi bác ạ 😁
Information on IMEI 356299049899865

Type Allocation Holder HTC
Mobile Equipment Type HTC Desire HD (A9191)
GSM Implementation Phase 2/2+
IMEI Validity Assessment

>|<
Very likely

Information on range assignment

Est. Date of Range Issuance Around Q4 2010
Reporting Body British Approvals Board of Telecommunications (BABT)
Primary Market Europe
Legal Basis for Allocation EU R&TTE Directive

Information on number format

Full IMEI Presentation 356299-04-989986-5
Reporting Body Identifier 35
Type Allocation Code 35629904
Serial Number 989986
Check Digit 5
Sao em check máy evo3d của em lại k được nhỉ? Bác check giúp e với. 352647050137084 là imei của e nó
sao giống mình vậy . mình check máy Sony xperia arc s cũng không được
mrdoi
TÍCH CỰC
12 năm
vào đây xem nè giống ibon http://www.imei.info , có gì khó đâu,hỏi dễ quá anthai sao trả lời được ;)
@mrdoi các bác vào trang này nó sẽ nói tên máy bác như nào, chỉ có điều thiếu các thông tin chi tiết như là nguồn gốc máy từ nước nào xách về thôi.
mình cũng vậy. 😔 lo gần chết nhưg nghe mấy ae thấy yên tâm hơn hẳn. e đang dùng htc titan 1. cũng có thể coi đó là dòng mới ra 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019