Làm sao để bỏ snap.do

Thiên Lang
16/9/2012 12:10Phản hồi: 35
Dạo này cứ vào Google Chrome là lại hiện ra trang snap.do, dù e đã thay đổi mặc định tìm kiếm là Google và xóa ứng dụng Snap.do nhưng nó vẫn cứ hiện hoài, ae nào chỉ e cách khắc phục với
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình cũng thế ko làm cách nào mà xóa hết đc. cứ mất vài ngày nó lại hiện ra bực cả mình
bạn dùng phần mềm IObit Uninstaller gỡ bỏ Snap.do đi là được thôi.
lên download.com.vn tải phần mềm WiseProgramUninstaller về rồi gỡ bỏ snap.do ok luôn
không thì vào google mà search từ khoá WiseProgramUninstaller ok luôn
nguyen_antu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tranngoctienlove ặc, down về lòi thêm con babylon
@nguyen_antu CÓ hay KO là do cách bạn Setup có tick vào ô đó ko mà
@nguyen_antu =)) =)) Theo mình thấy thì bạn ko nên tìm cách gỡ những cái toolbar đó ra làm gì vì với cái cách cài đặt phần mềm next như đua xe ko chịu xem xét setting khi cài thì dù có gỡ ra bây giờ thì sau này cũng lại dính cái khác thôi
tks bạn nha để mình dùng thử xem sao nếu đc mình trả lời bạn nha
chủ thớt gỡ nó ra
sau đó vào chrome://chrome/extensions/ rồi gõ tiếp cái đó
theo cách của bạn tranngoctienlove thấy khá ổn rồi bạn ạ. mình xem mấy ngày nữa thế nào đã.
@kute_depzaj_90

ừm
tranngoctienlove ơi lại ko ổn rồi bạn ơi. mấy hôm nay nó lại hiện rồi. chán thế
😔
@kute_depzaj_90 cài phần mềm gì đun
@kute_depzaj_90 cài phần mềm gì đúng không. lần sau có cài phần mềm thì bỏ hết các dấu tích đi nhá. không có lại toàn thanh công cụ vớ vẩn thôi
con này là virus hạng nặng đấy mình cũng đang dính chưỡng hjx máy chạy chậm như rùa vì nó còn chạy ẩn trong cpu á😔
mình mò gần cà tuần nay vẫn không ra dc nên cài lại win hẻ chia pùn cùng bạn
lúc mới cài IE lại vô tình dính chưởng nhưng tôi đóng thanh công cụ của nó trên IE lại rồi vào control pennal remove nó, tôi thấy nó hết mà
trggiang07
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cũng bị như vậy khi cài 1 phần mềm, các bạn biết cách nào chỉ minh với.tks
Theo mình bạn vào run đánh lệnh msconfig->startup. chọn disable. Chọn apply. ok. Rồi bạn vào remove program. bạn xóa hết nhưng cái nào tên là đuôi là toolbar. xóa hết. sau đó khởi động lại. là ok
Lại 1 bệnh cài ứng dụng next không ngừng nghỉ đây mà😃.đầu tiên bạn vào setting trên chorm>>>>> cài đặt>>>>> tiện ích mở rộng>> thấy snap thì delete nó đi.Nếu không bạn dùng revo uni gỡ nó ra và gỡ cả chorm ra.sau đó xoá hết lịch sử duyệt wed và cài chorm mới.đảm bào thành công
Mình đã tìm rất nhiều. Đây là hướng dẫn chi tiết nhất, có bài viết, hướng dẫn, video

Bạn vào đây nhé xóa snap.do chiếm trang chủ
bạn xem cái của hungcuongrvo làm thử đi kết quả mình làm rồi good lắm;)
các bác vào đây coi mình đã làm được có gì thắc mắc hỏi thêm nha
quoctien82
ĐẠI BÀNG
11 năm
IE, Firefox remove duoc, chrome lam du cach cha được. cuối cùng gở chrome ra cài lại ok @@,
trinh_ht205
ĐẠI BÀNG
11 năm
thằng này nó mất dạy lắm. các bạn vào chỗ cài đặt chrome sẽ thấy có 2 file : 1 là chrome.exe
2 là old_chrome.exe
xoá cái số 1 đi đổi tên file số 2 thành số 1 là ok

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019