Làm sao để giảm lag khi chơi game ?

tungbomp
27/5/2014 7:48Phản hồi: 6
Chào mọi ngừoi ,

Máy em dạo này chơi chẳng hỉu sao lag quá , mọi ngừoi có cách nào để giảm lag khi chơi game giúp em vài cách với :oops:
Bình thường em lướt web hay xem youtube gì cũng bình thường , load ngon lành , chỉ mỗi lúc chơi web game thì mới giật mà em cũng có hỏi vài người bạn rành về máy tính thì bạn em nói máy em chơi web game dư sức lun , chạy ngon lành mà em chơi thấy nó giật quá ( giật nên ko nhảy để pk được gì cả )
Mọi người bít cách giảm lag chỉ giúp em :rolleyes:
Cám ơn ah !
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình nghĩ máy bạn vậy là cũng ổn rồi, nhưng mình chưa biết chip CPU của máy bạn ra sao, nếu máy bạn có RAM, Card đồ họa chạy vi vu như xe thể thao mà chip CPU như "ông già chống gậy" thì cũng vậy thôi. Chip CPU đóng vai trò lớn lắm, nó điều khiển hoạt động và thực hiện các tính toán của máy mà, nên xài cái nào xưa và yếu thì chơi game không ổn âu. Nếu chip CPU cũ quá thì bạn có thể mua cái mới nâng cấp nó lên (phải hợp với mainboard nha), nếu hog có điều kiện thì bạn vô mấy phần Option (tùy chọn) của game, bạn hạ thấp cấu hình yêu cầu xuống một tí (như giảm độ sáng, giảm độ nét, giảm hiệu ứng vật lí...) thì game sẽ chạy nhanh hơn thôi.
Tui xài gói VNPT 500k đây, winxp đá ngon lành. Chơi game đừng cài win 7 win 8, cứ xp là mượt. Nói chung là sau update ai cũng than lag, lỗi thì tùm lum. Cả tuần nay đá xếp hạng ko dc.
Tui thì chơi Fifa, Fifa là game online đang hot ở vn hiện nay, thiết nghĩ garena nên nâng cấp server,cải thiện băng thông đường truyền. Trước đây fifa 2 của vtc cũng có 1 số lỗi nhưng họ fix khá nhanh, còn bên này có 1 lỗi đá xếp hạng mà fix 1 tuần chưa xong, các bạn cũng đừng nên trách mod, họ chỉ là người quản lý forum, tiếp nhận ý kiến gamer thôi, có trách thì trách nhà phát hành, bộ phận kỹ thuật quá yếu kém
ờ tui cũng bị lag, chạy như rùa bò chả biết tại sao
dọn rác cho máy đi bác ơi ;)
tắt bớt mất dịch vụ thừa đi.ròi khởi động lại
Muốn chơi game mà không bị load thì bạn phải sử dụng gói cước có tốc độ cao, tốt nhất là sử dụng cáp quang. Tuy nhiên, tiền cước phí hàng tháng rất lớn, ít người có khả năng chịu được. VNPT gói cước 500k/ tháng thì chơi game vi vu :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019