Làm sao để kết nối iPhone vào với máy tính như một chiếc USB....

2/6/2011 13:34Phản hồi: 14
mình thấy vấn đề này trên mạng họ nói cài iTunes vào là được nhưng lại có thông tin là khi cắm iPhone vào thì iTunes sẽ ngầm kết nối chạy cái gì đó trên trang chủ của Apple. mong các pros giải thích cho phát
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình nghĩ là chả có gì quan trọng cả cho dù là Apple có ngầm kết nối hay theo dõi gì gì đó...vì mình có phải thuộc hàng...yếu nhân gì đâu mà lo lắng:p
Nếu muốn kết nối như usb thì bạn có thể dùng PCSuite hoặc ifunbox kết nối theo dạng đường dẫn var/.../...(đk IP đã jailbreak). Ko mở itunes lên thì kết nối ngầm sao nổi;))

cảm ơn bác nhé! Câu hỏi nào của em bác cũng nhiệt tình trả lời cảm ơn bác nhiều

---------- Post added at 06:59 AM ---------- Previous post was at 06:56 AM ----------

Các bác cho em hỏi luôn là 3Gs chạy firmware iOS 4.X. trong những dong iOs 4 thì phiên bản nào tốt nhất. Bản nào là bản bị lỗi GPS. Hỏi để update máy
dùng usb drive bạn ơi trên cydia đó
như 1 usb thực sự PC nào cũng nhận
Lên Cydia cài USB Driver vào. Khi chạy pm sẽ có 3 lựa chọn. Chọn làm USB thì máy tính nào cũng nhận mà ko cần cài Itunes.
2554
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác nói rõ hơn đi? e cài cái usb driver rồi mà khi thoát cydia ra ko thấy cái biểu tượng phần mềm đã cài ở đâu. Với lại khi kết nối với pc thì làm cách nào để hiện lên usb ....?
Bạn reboot device rồi cắm vào pc lại xem sao?

Bác cho em hỏi nó cóp được apps. nhạc, video qua cái này khong mà lụa chọn nào là cho iphone tạo thành 1 cái USB
Cái App này ta dùng để lấy đi tuỳ chọn phần bộ nhớ còn trống của IP để chuyển nó thành USB - Y hệt như USB bình thường - bạn có thể copy.... mọi thứ với nó. Và nó cũng độc lập với Ip của bạn luôn, từ IP ta ko thể truy cập đọc được dữ liệu mà ta copy vào USB IP. 😁
3 lựa chọn:
1. Driver + Itunes: Dùng kết nối IP với Itunes như bt cho MAC
2. Default: Dùng kết nối IP với Itunes như bt cho WIN
3. Driver Only: Dùng IP lầm USB
Để chọn phân vùng USB thì bạn ấn vào Create Disk... để tuỳ chọn thêm phân vùng và bộ nhớ cho nó.
Ko có FW nào làm mất gps cả.
Nếu máy bạn đang có bb 5.13 trở xuống thì hãy tìm hoặc tự build 1 bản custom FW để RS thì bb sẽ ko lên và khả năng unlock đc chọn vẹn.
Các bác ơi cứu em tiếp với em cắm ip vào cổng USB ip của em chỉ nhận là sạc không hiện trên máy. Em chạy iOS 4.1 bb 06.15 dùng iTunes 10.0 nhưng ko thấy iTunes nhận, Em đã làm theo hướng dẫn trên này nhưng ko được
xem ifunbox có nhận ko
ko thì thay cáp hoặc đổi cổng usb
khanhaki
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái nầy có làm USB để cắm vào tivi xem film kiểu USB mở rộng đc không bác nào thử chưa tại film HD toàn dung lượng lớn USB thường ko đủ 😔
Hình như IOS 5 không dùng được hay sao í nhỉ?
ifunbox cũng không nhận luôn, cáp vẫn dùng bình thường mà chỉ hiện icon sạc pin, không thấy hiện USB . iOS 5.1.1
Vậy là sao nhỉ các bác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019