Làm sao để restore dữ liệu từ icloud?

wwwdantewww
23/2/2012 1:3Phản hồi: 6
Sau khi restore firmware mới,đến chỗ nó hỏi chọn sử dụng icloud thì nó báo không tìm thấy backup nào (trước đó đã bup bằng icloud). Sau đấy e sync app vào máy thì k có save, mặc dù note và danh bạ vẫn có.😔
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Note và danh bạ oke. App thì vào app store, đăng nhập vào tài khoản của mình. vào phần Update - Chọn Update all. Ngồi chờ máy kéo về. Xong.
Chú ý là nếu tổng dung lượng App bạn sở hữu lớn hơn bộ nhớ của máy thì bạn chịu khó chọn phần Purchased rồi chọn từng ứng dụng mà kéo về.
Tất nhiên là với điều kiện App của bạn là trả phí cho Apple chứ copy ngoài hàng thì chịu.
THanks bạn, nhưng mà ý mình không phải là không có app (vì mình đã có app trong itunes hết rồi). mà là data, documents của app ý. VÍ dụ game CUt the rope, mình chơi unlock hết rồi mà bây giờ restore lại mất hết 😔.
Chơi lại từ đầu càng sướng chứ nhỉ. Tớ chưa JB thì không biết nhưng mỗi lần restore từ itunes máy luôn nhớ vị trí cuối cùng của trò chơi mình cập nhật lại PC.

Còn không nữa, lên google tra lại file Save của game đó rồi dùng ifunbox copy vào:

iPhone/tên game/Documents/

Ví dụ với Angry Bird: File save là:
highscores.lua
Search google ra file Save tương đương bài bạn đã chơi rồi copy vào thôi.
@@. chơi lại bao nhiêu là game 😔(, đang chơi dở í =.=. T cũng k jailbreak, bác restore = backup từ itunes đúng không?
uh`. Quan trọng là ông bạn có back up thường xuyên không? Để cả năm mới back up từ máy vào máy tính 1 lần, rồi để itunes tự nhận game về máy tính từ server của Apple (auto download), hic tưởng là có game trong itunes nhưng toàn game không có save.
Thanks bác, đã ok rồi. chả hiểu sao lần backup trước bao nhiêu save game nó bị mất hết @@. bây giờ thử restore lại fw để test icloud phát thì được 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019