Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Làm sao để xóa hình (photos) trong iPad mà ko cần iTunes?

tkhiem
21/9/2010 8:44Phản hồi: 14
Do hiện giờ mình ko có máy tính kế bên, nên ko thể sync với iTunes để xóa hình như bình thường đc. Mình muốn hỏi xem cả nhà có ai biết cách xóa hình trực tiếp trên iPad mà ko cần iTunes ko?

Vấn đề nằm ở chỗ không phải photo nào trng ipad cũng có thể select rồi nhấn "delete" đc, chỉ có "saved photos" mới có thể làm đc như vậy thôi, còn photo synced từ iTunes thì chỉ có iTunes mới có thể xóa đc.

Xin mọi người giúp đỡ cách xóa.

Có thể dùng phần mềm của hãng thứ 3 (third party app) để kết nối vào iPad thông qua wifi để xóa đc ko ta? Nếu đc, đương dẫn vào những folders photos nằm đau

Xin cảm on nhiều 😃
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rubyshark
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cài phần mềm ReadleDocs lên iPad, có thể quản lý hình,truyện tranh,film,documents,music,.... đơn giản : xem, xóa, di chuyển, copy...
maquan
CAO CẤP
14 năm
Dùng ifile tìm vào thư mục photos của ipad xóa chắc là được bác ạ
tkhiem
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cảm ơn sực giúp đỡ của anh, xin anh hướng dẫn cách nào để xóa hình trong Photos của iPad ạ? Mình mở ReadleDocs ra rồi mà ko làm sao làm đc. Mình ko nghĩ là nó cho phép xóa hình trong iPad đâu 😔

Mình cũng có iFile, nhưng làm sao tìm vao đc mục photos của iPad từ iFiles?

Cảm ơn,
Khiem
maquan
CAO CẤP
14 năm
Ý của bác kia là bác đừng sync ảnh vào photo của ipad nữa mà sync vào readleDocs ý. Nếu như thế thì em khuyên nên dùng phần mềm fileHD sướng hơn vì trình xem ảnh của nó khá ổn lại có pass bảo vệ
còn dùng ifile thì bác vào /var/mobile/media/photos/thumbs trong đấy có khoảng chục cái folder trong mỗi folder là các ảnh bác đã sync. Thử xóa trong đấy xem có đc ko, em chưa thử bao giờ 😁
KevinXXX
TÍCH CỰC
14 năm
Xóa trong đó nó chỉ xóa data thumbnails của hình ảnh trong các Album thôi chứ ko có xóa ảnh đâu .... Ko biết có ai biết mấy cái Album này nằm đâu ko ....? Heiz nhiều khi muốn xóa hình mà lười bật máy tính dã man, tới khi bật máy tính thì quên mất (_ __!)
tkhiem
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cảm ơn anh. Xóa trong đó thì đc, hơi cực xíu vì phải mò xem cái nào là cái cần xóa, ko có coi thumbnails trong WinSCP đc. Nhưng khỗ nỗi xóa xong thì trong iPad vẫn còn.

Tóm lại là vẫn ko xóa đc bằng cách này.

Xem ra bó tay rồi.

Dù sao cũng cảm ơn anh 😃
Minh khog xoa duoc hinh trong kho anh.xin giup do.thanks
Ko thể xóa đượcc file ảnh bằng ipad khi bạn sử dụng cách sync từ máy tính vào ipad bởi vì nguồn của file ảnh của bạn ko nằm trong ipad mà nằm trong máy tính. Nếu bạn muốn xóa ảnh thông qua máy tính thì có thể dùng itunes theo cách sau:
-Nối ipad của bạn vào itunes
-Chọn tên của ipad ở cột bên trái
-đi đến mục Photos (ở trên cùng bên phải)
-Bỏ chọn "Sync photos from"
-Click Applly ở phía dưới
diepnt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangcaoduong Làm như bác này hay nhưng mà mất hết luôn dữ liệu
cam on cac chien huu.rat nhieu
Anh chị cho Minh hỏi khi nào thì os 6 (6.1.3 ) khi nào mới có bản chính thức.
@thanhtridalat cái này phải chờ thôi b ạ . 😃 chưa có thông tin chính xác đâu b ạ .
Chưa sai được cydia chán quá.không biết khi nào mới có bản ( 6.1.3 ) chính thức.ai biết được thông tin cho mình biết với.thanks ImageUploadedByTinhte.vn1370181505.652682.jpg
Cám ơn nhiều.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019