Làm sao kiểm tra card đồ họa Nvidia trên Dell Inspiron 7537

beercomvn
27/8/2014 16:51Phản hồi: 34
Máy mình có cái Logo chềnh ềnh NVIDIA® GeForce nhưng khi chơi game thì toàn sử dụng card onboard, chạy chậm và lác kinh khủng. Vậy là sao vậy mọi người.? 😔
máy mình Dell Inspiron 7537 i5 4210U/6G/500G/VGA 2G
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hi Bạn.
Vào device manager xem có đủ driver 2 card VGA hay không. Những dòng mới có chế độ tự chuyển VGA khi dùng ứng dụng nặng hơn.

Chúc bạn giải quyết vấn đề thành công.
@Trend_HoTro Mình đã cài drive rồi nhưng vào đấy vẫn ko thấy, chơi game mà máy giật bắn kinh quá. nản quá
bác up hình display adapter lên xem driver đã chuẩn chưa, card rời nó không tự động chuyển bác chuyển bằng tay đi, chuột phải vào icon game rồi chọn
Jazmine_ng
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sagittarius1312 Chắc là lỗi driver thôi
Jess_ng
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sagittarius1312 click thẳng vào game luôn à? có thấy gì đầu hè?
shinbutbi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Jess_ng Nếu thím ko chuyển auto được thì click chuột phải mà chọn bằng tay đi cho nhanh
Jazmine_ng
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn phải cài đúng drive máy kìa, lên trang chủ mà đown về
Bạn vào Device Manager để kiểm tra xem đã cài driver cho card rời chưa:

Nếu đã có, bạn kích phải lên màn hình desktop chọn nVIDIA control panel:

Chọn Manage 3D Settings, rồi chọn High-Performance nVIDIA processor để chạy trực tiếp card rời.

haingo2012
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kimcuongden1712 Con này chiến BF3 được không bạn
@haingo2012 BF3 là gì? mình ko chiến game nên không rõ lắm nhờ các bạn khác vào giúp nhưng với cấu hình này thì bạn khỏi lo nhé
shinbutbi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@haingo2012 Bác cũng chiến Battlefield 3, yên tâm đê, đây là thằng sử dụng GT 750 mà vẫn chiến ầm ầm đây

Thấy nó chiến mà phê 😃
@kimcuongden1712
Bạn down phiên bản drive này về máy bản mới nhất luôn nhé
http://www.geforce.com/drivers/results/77228

xem qua cách Kiểm tra card đồ họa Nvidia - VGA rời - trên Laptop Dell

tiếng hơi nhỏ
Jess_ng
ĐẠI BÀNG
10 năm
cho mình hỏi laptop dell inspiron 7537 có pin trong ak ? vậy nếu như mình cắm dây thi chơi game hay làm phần mềm đồ họa liệu có chai pin ko vậy ?
@Jess_ng Sản phẩm Dell Inspiron 7537 có thiết kế nguyên khối và pin nằm bên trong máy bạn nhé. Sản phẩm có chức năng tự ngắt sạc khi đầy nên bạn cứ yên tâm mà vừa sử dụng vừa sạc pin nhé.

Không ngâm xạc qua đêm, 1 tháng xả pin 1 lần, không để vào nước... bảo quản tốt chai pin tầm 14% sau 2 năm.
Cho mình hỏi luôn tắt blue touch ở đây vậy?
@beercomvn Để bật Bluetooth bạn nhấn tổ hợp phím Windows + C (hoặc rê chuột vào góc dưới bên phải để hiện thanh Charms)
Chọn Setting -> Tiếp tục chọn Change PC Setting --> Chọn phần Wireless --> Chọn bật tắt Bluetooth. Chúc bạn thành công.
shinbutbi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dell Inspiron 7537 có lẽ là chiếc lap đáng mua nhất hiện nay bở vì những lý do sau:
+ Thiết kế bộ khung nhôm nguyên khối cao cấp và chắc khỏe. Các đường cong được gọt bằng máy cắt kim cương cho các chi tiết sáng bóng , sang trọng. Giống Mac pro, nhưng giá thành chỉ bằng 1/2
+ Trang bị màn hình lớn 15.6 inch với công nghệ HD WLED TrueLife cho màu sắc hiển thị rực rỡ và trung thực. Ngồi càng lâu càng thoải mái, ko mỏi mắt
+ Tích hợp vi xử lý, Intel Core i5 Haswell cho hiệu suất ổn định và tiết kiệm điện năng. Bên cạnh máy hỗ trợ card đồ họa rời NVIDIA® GeForce® GT 750M, 2 GB cho khả năng xử lý đồ họa tối đa.

đã bàn ở trên ^ ^
+ Bàn phím chiclet, hỗ trợ full sizes các phím có độ nẫy tốt nhẹ và êm. Ngoài ra bàn phím còn hỗ trợ đèn nền khi làm việc thiếu sáng.
+ Trải nghiệm khải năng giải trí tuyệt vời với công nghệ âm thanh cao cấp MaxxAudio Pro trên Dell Inspiron 7537. Công nghệ thường được tích hợp trong các dòng XPS âm thanh vòng đỉnh cao.
PS nếu bạn muốn mua 1 chiếc laptop nào khác ngoài Mac thì INS 7537 là lựa chọn sáng suốt
em mới mua 1 con dell nhờ thằng bạn cài win7. nó cài win 7 32 bit, nhưng trên trang chủ toàn driver 64bit thì phải cài lại win ạ? và em muốn hỏi là có phải cài driver mới dùng được card màn hình hay không vì em chưa biết gì về máy tính mấy.
@Đỗ Hữu Mạnh máy bao nhiêu G ram nếu >3G nên xài 64 load cho nhanh, vấn đề của bạn phải cài lại win 64 rồi.

Bạn phải cài đúng drive mới nhận được chứ. chúc bạn thành công
@kimcuongden1712 8gb ram mà cài 32 thì phí quá nên em cũng tính mang đi cài bản khác. cảm ơn bác
@Đỗ Hữu Mạnh bác nào ở đây xài Dell-N7537/i5 RAM 6G cài win 7 pro 64bit mà máy chỉ nhận 5.8G không hè?
mr.cop
ĐẠI BÀNG
10 năm
Trời ơ mấy bác ơ ..... lên google tìm và tải 3dp chip về driver . 3dp chip là phần mềm driver online luôn cập nhật nên bác đừng lo . Còn vào phần manager update driver thì có khi được có khi ko mà đa số là thấy cũng như chưa driver à, có khi bị xung đột driver nữa. Lời khuyên chân thành của e đó tải 3dp đi.
@mr.cop mình ko tin tưởng phần mềm cho lắm,chỉ tin vào driver của nhà sản xuất thôi, nhập server tag vào là ok
el_nin0
ĐẠI BÀNG
10 năm
mấy bác ơi cho em hỏi em chơi liên minh mún test máy tại mới mua về: khi click chuột vào liên minh chọn card để chạy thì nó báo dòng tiếng anh em lên google dịch thì nó là bạn không có quyền chọn vi xử lý đồ họa cho trình đơn này?? là s vậy các bác giúp em với
@el_nin0 bạn có thể show dòng tiếng anh đó ko? còn chuyển card thì có thể nói rõ ở trên rồi ^^
el_nin0
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kimcuongden1712 ''you don't have privilege to select the graphics processor in this menu''
cho em hỏi
1. em đã cài driver card HD4400 và GT750M rồi, sao chơi WEBGAME ko nổi,lag,giật,máy nóng, chip full 99%. hic, chỉ e cách khắc phục với
2. Làm sao để cài đặt chuyển tự động giữa các VGA
atkhung
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tình hình là em cũng mới mua máy laptop có card rời. Khi em check Device Manager nhận đầy đủ card. Nhưng khi em vào run => Dxdiag => display , thì ở phần Current display mode : N/A
Có bác nào biết là tại sao không ah. 😔 lắm lúc em dùng màn hình bị mờ mờ lắm
ad ơi mình hỏi tí nếu máy thiếu cai dirver đồ hạo thì tải ở đâu?? mình tải vài cái mà k hợp.
các bạn ơi cho mình hỏi làm sao cho nvidia doc dc game cua tat ca cac ổ đĩa không riêng mỗi ổ c

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019