Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

làm sao kiểm tra đc tiền trong tài khoản viettel 3G

nhareason
31/5/2011 12:5Phản hồi: 32
Các bác cho em hỏi làm thế nào kiểm tra đc tiền và nạp tiền vào tài khoản viettel D-com 3G mà ko phải tháo sim ra khỏi iPad nhỉ ?

Em cảm ơn nhiều.
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Solester
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đến thời điểm này thì chưa có câu trả lời. Hy vọng cái app gọi đt có thể thao tác *101#

Sent from my iPad using Tinhte.vn
nguoilun01
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cách tốt nhất là mua 1 cái cắt sim và dùng sim 3G khuyến mãi. Vừa tiết kiệm vừa rẻ.
Lấy ví dụ như nạp thẻ 100k dc khuyến mãi 100k. Nhưng sim km thì 110k mua dc 2 sim trong tài khoản có 220k vssyj là chúng ta tiết kiệm dc một nửa chi phí.
Mình mới phát hiện ra 1 cách: Nếu muốn nạp tiền vào tài khoản viettel D-com 3G mà ko phải tháo sim, bạn làm như sau (mình đã test OK trên Ipad 2 FW. 4.3.1):
Setting - Cellular Data - SIM Applications - Tien ich - Nap tien vao tai khoan - sau đó nạp 13 mã số thẻ cào vào, nhớ nạp thật chính xác. Tuy không nhận được SMS phản hồi từ Viettel, nhưng tài khoản đã được nạp tiền rồi đó.
Còn về check TK thì mình potay :rolleyes:
Bình thường thì phải nhờ đại lý bán thẻ cào "bắn" tiền vào thẳng số D-com 3G minh đang sài (hơi bất tiện)
vnblue
TÍCH CỰC
13 năm
Mình cũng vào mục cước nóng mà không check được tk, nạp thì lại được, bó tay với Vtel
kiểm tra tài khoản Dcom 3G Vietlel

Hi bạn,
Bạn vào Setting - Cellular Data - SIM Applications - Tiện ích - Nạp tiền vào tài khoản - sau đó key vào mã số thẻ cào, không cần * hay # gì cả. Ipad sẽ tự động gửi đi và thông báo bằng 1 màn hình đen không hiện chữ (chắc là do lỗi nhà cung cấp Viettel). khi check tài khoản bằng Kiểm tra cước nóng thì không được, chỉ hiện ra màn hình đen.

Mình thử thấy okie, bạn không chắc thì có thể lấy thẻ cào nhập thử vào máy bạn là đã báo thẻ đã dùng rồi. Gọi lên tổng đài check thì ng ta báo là đã vào sim 3G rồi.

Nếu xài sim DCOM 3G thì hết tiền mới không vào được mạng, chứ thời hạn sử dụng thì không giới hạn miễn sao trong vòng 60 ngày có phát sinh truy cập bằng 3G hoặc phát sinh giao dịch nạp tiền là được.
vungochao
ĐẠI BÀNG
13 năm
em thì chả nạp tiền làm j cả, mua cái sim dùng, 5. 6 tháng chả thấy hết tiề, bao h, đến mấy hôm trước bị khóa không vào đc nữa, lôi sim ra cắm vào con 1110 ktra, tiền thì còn hơn 300k, chỉ là do hết hạn sử dụng. chả nạp làm j, đi mua sim mới 200k lại dùng 5, 6 tháng tiếp 😁
Tubby
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đồng chí ơi, trên iPad người ta dùng micro sim chứ có phải cái sim thường đâu mà đồng chí nhét vô Nokia 1110 để kiểm tra. :D
sim cắt ra rồi nhưng khi cho vào đt nếu mình để đúng các mạch kết nối của điện thoại vs sim thì vẫn dùng được bình thường, mình đâu có cắt mạch của nó đâu bạn, mình chek thế suốt
Hiện mình đang dùng Ipad 2 , 3G, firmware 4.3.2, mình vào mục setting -> Cellular Data mà không thấy mục Sim Application nên không thể vào và làm như các bạn vừa chỉ. Help mình với nha. Thanks
smx105
TÍCH CỰC
13 năm
Mời cụ nông dân đi ra ngoài dùm!

Sent from my SL45
Em thì vẫn dùng theo cách tháo sim.Hồi đầu khi mới dùng ipad 3g em rất bức xúc vì không kiểm tra đc tài khoản, vì bị cắt sim.sau em cung nghi ra cách là các bác tìm máy khe xim giống như máy đt nokia 1110 của em. Sau đó mình lựa sao cho 6 điểm ở lòng sim tiếp xúc với 6 điểm của đt và ta chỉ việc ấn xuống.ok.lắp pin vào.bật máy lên là ok.sử dụng như bt.kiểm tra tài khoản ok.
Đến nay, gọi đến Trung tâm chăm sóc khách hàng của Vteo tại HN họ vẫn trả lời rằng, anh tháo sim từ ipad ra lắp vào điện thoại nhấn *101# để kiểm tra tài khoản, hic. Chắc đây là "chơi xỏ khách hàng'' chứ đâu phải là cskh ?!:banghead:
Em hỏi các bác tý, em mới mua ipad2 mà thấy dùng tốn tiền quá, khi mua ipad mua thêm một cái sim viettel ở cửa hàng về dùng 2 ngày đã thấy báo hết tiền, em mua cái thẻ 50 k nạp thử thấy dùng cũng được có 2 ngày, em chỉ đọc báo, vào 4 rum. Em có nên đổi cái sim khác không? Mà cái ipad của em nhiều khi không vào được wifi mặc dù vẫn thấy có sóng, như vậy là nó bị làm sao vậy? Khắc phục như thế nào ạ? Cảm ơn các bác trước
@handvn: bác dùng sim viettel là sim 3G hay sim mobile đó 😁 sim mobile mà xài 3G thì đốt tiền nhanh hơn lửa 😃
Sim viettel ạ, em mới dùng lên còn lơ ngơ lắm. Các bác chỉ bảo giùm em với nhé. Còn nữa là em vào mục vào mục Truyen viet chả được nữa
Em cũng đang tìm hỉu vd này, lên đây nghe các bác bàn luận vui quá.😆
Một câu hỏi lớn không lời đáp!
gaukien
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác vô cydia tìm cài app QuerryUSSD kiểm tra tiền trong tài khoản đó, search trên diễn đàn có bài về cái này.

---------- Post added at 04:05 PM ---------- Previous post was at 03:59 PM ----------

Sao bác kg vào web của nó đẻ tham khảo mình đang ở gói nào
http://3g.vietteltelecom.vn/Dich-vu-3G/Mobile-Internet/Gioi-thieu-dich-vu/Gioi-thieu-dich-vu-Mobile-Internet.html
Bác nên đăng ký xài theo dung lượng
Hehe phức tạp nhỉ
Mà sao nó ko có phần mềm hỗ trợ gì cả Vieteo ơi :-w
senekhanz
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình mới thấy trong sim applicasion có cái mục TIEN ICH -> CUOC NONG -> TRA TRUOC ( TRA SAU) -> TK BASIC/ TK KM

dùng cách này để kiểm tra cước = sim VIETTEL :d
các bác ơi cho mình hỏi, sim dùng cho ipad phải là sim 3g hay lấy sim bình thường nghe gọi trên điện thoại mà có đăng ký 3G là xài được ? mình không rõ vụ này 😁
@HaiMap88 Hi men, sim dùng trên máy tính bảng là sim 3g bạn ah. Không lắp sim thường có đăng kí 3g dùng được, vì máy tính bảng không ko có sẵn chức năng gọi đt 😃
@Benny Violet hì, cám ơn trả lời của bạn. nhưng lúc trước hỏi mà hok thấy ai trả lời nên mình chuột bạch luôn rồi. và giờ xác nhận lại thông tin là sim thường đăng ký trọn gói 3g vẫn sử dụng cho ipad được há. hì 😁
jonidontcry
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nản quá, chắc phải chuyển qua mua sim VINA hoặc MOBI để vào trang Naptien cho tiện.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019