làm súng bắn chim bằng ống nước

Thảo luận trong 'Khoa học' bắt đầu bởi Thầy kakashi, 23/3/13. Trả lời: 102, Xem: 400943.

1. Thầy kakashi

Thầy kakashi Thành viên

Xin chào ae tinhte mình sẽ hướng dẫn các bạn làm 1 khẫu súng bắn chim. Súng không gây sát thương cao NHƯNG TUYỆT ĐỐI KHÔNG ĐƯỢC NHẮM VÀO NGƯỜI.
    DSC_0166.
    Chuẩn bị: 2 cụt ise, 2 co 21mm, đầu chụp pi 60, 1 co chử T, 1 chụp pi 20, 1 bình 60 ra 20...

File đính kèm:

:
    lqminh97lequocgt thích nội dung này.
  2. link_one

link_one Thành viên

nhầm, hướng dẫn thế này ai làm được

3. Thầy kakashi

Thầy kakashi Thành viên

Mình lên bằng dt bn thông cảm, mai mốt mình ra chợ làm 1 phát

ty hoaq thích nội dung này.
  4. Tơ Lơ Mơ

Tơ Lơ Mơ Thành viên

Ống nhựa đốt bằng hơi cồn. Coi chừng nó nổ văng miểng dzô mặt !

tuanbn1983 thích nội dung này.
  5. Thầy kakashi

Thầy kakashi Thành viên

Nghe comen là hiểu bác....

6. bbervietnam

bbervietnam Thành viên

có vẻ khó :D

7. Thầy kakashi

Thầy kakashi Thành viên

Tại mình úp lên bằng đt nên k cụ thể đc, bạn chờ điquote="bbervietnam, post: 35520370, member: 1102899"]có vẻ khó :D[/quote]

8. Thầy kakashi

Thầy kakashi Thành viên

File đính kèm:

9. phucduong2011

phucduong2011 Thành viên

àh cái này chơi bằng hơi ga phải không ngày trước mình có làm cái bazoka giống mấy ông bên mỹ ban đêm xách đi bắn chó chơi mà giờ bỏ rồi chơi mấy ông dân phòng nghe nổ đùng đùng rượt chạy thấy mồ. Bác thử làm khẩu bazoka chơi đi bằng ống 50 or 38 nổ nghe lớn phải biết mà bắn lại mạnh nữa. Lúc đầu làm ra được thích lắm nhưng rồi cũng chán có điều kiện là cây air chơi cho đã

10. Thầy kakashi

Thầy kakashi Thành viên

hok mình bắn bằng cồn. nổ cũng nhỏ à, bạn xem clip nghe rùi đó.

11. phamloc_ct

phamloc_ct Thành viên

Hướng dẫn cụ thể đi bạn.thâý cũng kho làm

12. phucduong2011

phucduong2011 Thành viên

bạn thủ qua gas xem sao vì mình thấy nó cháy nhanh hơn và lực phát ra mạnh hơn thì phải

13. phucduong2011

phucduong2011 Thành viên

hướng dẫn trên chắc không cụ thể theo bạn mà thật ra nó đơn giản lắm lấy nguyên lý của bếp gas á bác chủ yếu là ống nước với 2 cái ic bếp gas rồi chịu dán kỹ ống còn hình dáng thì lên giấy thiết kế ngon hơn làm theo

14. ShopSim1985

ShopSim1985 Dự bị

Hay quá lúc nào thử phát xem sao

15. Thầy kakashi

Thầy kakashi Thành viên

thì mấy bác nhìn hình chuẩn bị dụng cụ đi xong em hướng dẫ từ từ, chũ yếu là 2 cục ise, 1 bình 60 ra 21, 1 đầu vặn, 1 chụp bi60, 1 co chữ t, 2 co 21, 1 thước ống 20. 1,5met nhôm loại nhỏ nhất, 1 chụp pi21..... nhìn hình mua theo xong chỉ cho.

nhock zen thích nội dung này.
  16. phucduong2011

phucduong2011 Thành viên

chủ topic nghiên cứu thêm cái loại bắn bằng hơi xem thấy loại đó lợi hại đấy bắn cứ chuyên nghiệp như sniper ý. Tại mua air rồi nên không nghiên cứu nữa lúc trước mấy cái này mài ngày mài đêm

17. Nguyen cao phuoc sang

Nguyen cao phuoc sang Thành viên

choi hang nay tha quoc cay sung dien vua bang chim bang cho .roi bang nguoi lun cho no de

18. N76

N76 Thành viên

ẹc,, rối. Em chả làm nổi :)

19. nakata1325

nakata1325 Thành viên

2 cái ic nối dây thế nào vậy? sao mình thấy 3 đường dây điện câu vào trong bình đựng cồn vậy?

20. nakata1325

nakata1325 Thành viên

rồi làm thế nào để giữ đc viên đạn trong cái nòng súng vậy? bỏ viên đạn vô nó chạy thẳng xuống chỗ bình hơi lun ah,,,,,hjxhjx...ai giúp mình với