Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Làm thế nào để Dcom tự vào mạng

giakhanh_90
21/8/2011 11:8Phản hồi: 18
Em đang dùng cái e173eu-1 của viettel. các bác cho em hỏi là làm thế nào để khi bật máy tính lên là nó tự động kết nối mạng internet. chứ bình thường mở máy lên là phải kích vào nút két nối đợi nó 1 lúc nó kết nối mới vào mạng đc.
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chuyenbka
ĐẠI BÀNG
13 năm
cách tốt nhất là bạn bảo vợ bạn hoặc bố mẹ bạn ấn hộ nút kết nối.
xmasterz
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hình như trong phần cài đặt có cái auto connect khi cắm thiết bị vào đó, bác thử tìm xem !
fanTT
TÍCH CỰC
13 năm
Trong này nè bác, cái trong hình mình tick vào ô khởi chạy khi thiết bị có hiệu lực ( tức là sẻ tự kết nói đấy bác nhưng có phần hơi chậm) mà củng vậy thôi nó same same...
Trời đất, cái đó chỉ làm tự động hiện lên cái chương trình d-com thui, chứ đâu tự kết nối đc.
giakhanh_90
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình có tick vào đó rùi nó chỉ mở cái phần mềm lên thui. ko tự kết nối đc
fanTT
TÍCH CỰC
13 năm
Nhưng mình lại sử dụng được mới lạ chứ....mình có lòng lại " chát " mình nửa. Nếu không phải vậy thì bác remove đi, rồi setup lại. chọn setup thủ công nhé,..nó sẻ hiện từng mục cho bác chọn trong đó có tự động on nhé....đừng chém nữa nghe mấy bác...
khoapc
ĐẠI BÀNG
13 năm
ở không hết biết........................
Có cách này nhanh hơn, bạn vào Show all connection, click phải chuột vào biểu tượng viettel chọn connect là vào mạng đc rồi
chuẩn ko cần chỉnh. TKs.
giakhanh_90
ĐẠI BÀNG
13 năm
ý em là muốn nó tự động vào mạng chứ cách này còn tốn công hơn. bình thường chỉ phải kick 1 phát vào nút kết nối. bây giờ lại còn phải chuột phải rồi mới kết nối.
cái e1750 cũng không tự vào được hay sao ý
Bạn có thể sử dụng phần mềm cfos speed, vừa tăng tốc internet, vừa có thể bỏ qua các bước rườm rà khi dùng D-com. Khi cài phần mềm đó thì ở khay hệ thống có icon biểu tượng. Bạn chỉ cần phải chuột và chọn kết nối. Tắt kết nối cũng vậy. Rất nhanh và tiện lợi bạn à. Mình đang rất hài lòng vì không còn cảm thấy khó chịu khi chờ đợi cái PM D-com khởi động lâu lắc nữa. Tuy nhiên khi bạn kết nối kiểu đó thì mình sẽ không quản lí lưu lượng sử dụng bằng PM D-com, tức là không biết trog ngày mình đã dùng bao nhiu. Nhưng nếu bạn DK mức cước tối đa rồi thì ko thành vần đề.
Cái này hơi pị khó ahk
ForceF5
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này dễ không ấy mà, có nhiều cách làm lắm.​
Bạn có thể download phần mềm này do mình viết rồi cho nó khởi động cùng Windows là được, nó sẽ tự động mở Dcom và tự động kết nối mạng luôn mà bạn không cần phải làm bất kỳ thao tác nào cả​
Nếu dùng D-com mà muốn nó tự động mở bóp băng thông thì xem thêm tại đây
mrtran.haui
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ForceF5 thử xem sao ...............
@ForceF5 Bác gửi lại cho e cái link down cái Auto Connect D-com của bác được không? 😁
1. Kết nối internet với USB 3G của bạn.
2. Mở menu Start\Connect to... Click chuột fải vào tên kết nối đang hoạt động. Chọn Send to...\Desktop.
3. Sao chép hoặc di chuyển Shortcut vừa tạo được vào địa chỉ thư mụcStartup theo đường dẫn: C:\ Documents and Settings\ (username của bạn)\ Start Menu\ Programs\Startup.
4. Khởi động lại máy để có hiệu lực.
Chúc bạn vui vẻ!
minh xai con mf190s lam on chi giup

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019