Làm thế nào để xem phim HD trên máy tính bảng Android ASUS Transformer

sukannie
23/9/2011 10:59Phản hồi: 55
Em mới mua 1 máy tính bảng của hãng ASUS , chơi game thì được , nhưng xem phim HD thì lại ko coi được. Em cắm máy tính bảng với laptop rồi copy phim HD mkv vào máy tính bảng thì nó báo máy ko xem được. Mở trong máy lên cũng ko được. Em kiếm trên mạng ra phần mềm xem phim mkv Moboplayer , cài vào máy rồi thì xem được. Nhưng lại ko có tiếng và hình bị giật tưng tưng. Vậy giờ phải làm sao? Có phải convert phim như điện thọai di động ko?
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn thử cài Mx Video player và gói Mx video codec nữa coi.
Chúc OK!
hakkinen
TÍCH CỰC
13 năm
1. Máy dùng Tegra 2 thì chỉ xem tối đa được video độ phân giải 1080x720 (720p), high profile đến 4.1
2. Dùng Dice player mới xem tốt được (bản dùng thử cho xem 3 ngày, sau đó phải mua, chưa có bản hack hoạt động tốt trên tablet)
ku_kjs
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình đã thử hết các pm xem phim đc giới thiệu trên tinhte rồi. Chỉ có moboplayer và dice player chơi đc và ko bị lag. Dice thì chỉ có bản trial xem tốt còn bản xxx ko xem đc. Cuối cùng mình chọn mobo. Xem rất mượt. Đừng nghe mấy ông khuyên vplayer, mxplayer, ... toàn mấy người chưa thử nghiệm copy bài viết giới thiệu ở đâu về
theanhnt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Về cơ bản thì HW code của transformer chỉ hỗ trợ giải mã một vài định dạng video thông dụng như mp4,avi... độ phân giải thì hỗ trợ đến HD 720p mà thôi, bit rate thì mình chưa test nhưng chắc rơi vào tầm 2k->3k, dùng những phần mềm xem phim thì nó giải mã dựa trên SW code thì không thể đảm bảo hoạt động mượt mà được. Như ngày trước mình dùng Xoom xem mkv 720 thoải mái, nhưng transformer thì chịu, hay như nghe bảo con galaxy tab 10.1 hỗ trợ video full HD nên chắc nó chạy được HD 1080. Nói chung chip table hiện tại vẫn chưa thể ăn được với những chip core duo trên nền tảng x86 đâu, nên tốt nhất có sao dùng vậy, HW code hỗ trợ đến đâu ta xài đến đó thôi.
Em thử mxPlayer và rockPlayer cũng ko có đc. Thử lại với mobo thì có phim xem được nhưng ko có tiếng. Em chỉ xem HD720p cả mHD thôi. Nản quá, chỉ coi được mỗi mấy cái clip hài .avi hok coi được phim jì hết.

Thế nếu bây giờ convert phim về định dạng khác như mp4,avi chắc là xem được nhỉ ? Em dùng chương trình convert gì để convert đc phim HD bây giờ?
ku_kjs
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình đang dùng Format Factory. Convert rất nhanh, nhiều định dạng cho các thiết bị tùy bạn chọn
mình không biết bạn dơwn phim và copy vào máy ntn nhưng bạn thử ntn xem. bạnvào trang taiphimhd.net dơwn phim về (cả phụ đề luôn nhé) rồi bạn vào copy tren win bt không cần phần mềm gì hết. khi copy no hỏi có convert không thì chọn có. mình toàn làm như vậy và dùng mobo để chạy. nó có chạy cả phụ đề luôn đó
Chương trình lằng nhằng wá, tìm mãi mới ra cách convert có phụ đề thì phụ đề lại bị tiếng miên. Convert thì khá lâu mà lại còn ko được nét nữa. Quá mệt.

Quả thực là lúc copy vô máy nó có hỏi. Nhưng chỉ báo là file đó có thể sẽ ko chạy được trên tablet. Ko có tùy chọn convert nào cả.
thangvh
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn phải vào Tùy chọn => Phông chữ ,rồi chuyển sang Tahoma (mình dùng font này) hay Arial...nói chung là các font hỗ trợ Unicode. Không hiểu sao nó lại để mặc định là font SimHei gì đó,tiếng việt dùng bị lỗi ngay
Thật ra thì tớ có thể xem Video Full HD Mp4 trên ASUS TF giống Galaxy Tab 10.1 rồi . Điểm chính là bạn phải chính bitrate phù hợp . Mình xem Trailer Cars 2 Full HD (1080p) trên ASUS TF hoàn toàn mượt mà nha .

Còn vụ 720p MKV xem mượt và có tiếng (Xem MKV High Profile nha) thì trên XDA có hướng dẫn đó : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1060825
theanhnt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác để bit rate thấp thì cũng chỉ xem được những trailer mượt mà thôi, còn cả một bộ phim thì máy không nuốt được đâu. Còn cái vụ xem 720p mkv mượt và có tiếng thì chỉ còn nước OC lên 1,5ghz còn miễn cưỡng xem được với bit rate thấp. Nói chung là transformer không hỗ trợ xem MKV một cách thoải mái, trừ khi có soft nào cho phép đọc video từ HW code và audio từ SW code thì may ra.
Neu ko muon ton nhieu cong suc thi ban co the dat mua dia phim hd tai trang http://diaphim.com Mua ve cho dia vao laptop roi copy thang vo may la xong. 1 dia DVD duoc toi 3 phim.
ku_kjs
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sao lại convert có phụ đề là sao bạn? file phụ đề là file riêng, chỉ cần trùng tên và cùng thư mục với file video là được mà, đâu cần convert gì file đó?
Nét hay ko do bạn tùy chỉnh thôi chứ. Mình dùng phần mềm này rất ưng ý.

---------- Post added at 01:06 PM ---------- Previous post was at 01:04 PM ----------

Down được bộ phim về đã mệt rồi còn chờ convert trên tablet nữa thì xỉu mất bạn ơi
Không biến sau này khi lên Ice Sanwich thì có thể xem Full HD và 720p MKV đc ko nhỉ (Giống Apple đang chuẩn bị làm với iPhone 4 khi up lên iOS mới) .
Khi xem film .mkv = mx video player thì bạn touch vào màn hình,nhìn sang bên trái có 3 icon chọn icon hình nốt nhạc rồi chọn tiếp Audio Track #1(S/W) thì phim sẽ có tiếng,hình vẫn mượt (mình mới test phim Taken file .mkv khoảng 1,3gb).
Phần mềm này rất hay. Em đã thử với phim HD và mHD, HD thì ko chạy được nhưng mHD thì ok. Mỗi tội phim coi được phim ko (thử 5 thì coi đc 3). Với cả lúc coi phim cứ hay bị giật giật mấy cái, và có mấy đoạn khá là giật. Dù sao cũng thank.
Em vào trang web đó thấy có 1 phim hoạt hình mẫu họ cho down thử về.
http://www.mediafire.com/?dj75ztsetrxrxrq
Down về cho vào máy xem được, có cả phụ đề luôn. Em thấy xem cũng nét, file có đuôi là mp4, độ phân giải chắc là HD. Anh đã mua ở chỗ họ chưa? đĩa chất lượng thế nào? Để em đặt hàng coi thử phát.

Ừ em quên mất là Moboplayer đọc phụ đề riêng đc. Nhưng mà convert lâu quá, mỗi lần convert laptop phát ra tiếng jì jì đó khó chịu lắm. Còn giải pháp nào khác mà ko phải convert ko?

theanhnt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình xem qua file mẫu thì thấy source không phải HD, khả năng họ scale từ DVD hoặc 480p lên thành 720 thôi. Giải pháp đỡ tốn thời gian nhất chỉ có thể là bạn converter lại từ file HD MKV down trên mạng mà được rip từ bluray sang AVI không kèm phụ đề, như thế yêu cầu bạn phải biết sync lại phụ đề cho phù hợp với bản AVI mà bạn converter sang.
Ban noi hay that. , sync lai phu de con ton cong hon y chu' =.='. Ma minh` thay' cai file phim cua ho. trong may' minh` co' ten the nay: Hanna.2011.mHD.BluRay.X264-EPiK.mp4 Vay. source cua? no' la` mHD Bluray dung ko?
theanhnt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sync phụ đề nhanh mà bạn, nếu có phụ đề chuẩn mình sync 1 phút là xong một cái 😁 Mình vừa check info cái file Hanna của Epik thấy nó là bản low profile nên không chắc lắm về source :unsure:
Em đặt hàng ở trang diaphim.com rồi. 20k/đĩa + 20k ship ra HCM. Họ bảo thứ 2 hoặc thứ 3 là nhận đc. Lúc nào nhận đĩa mới phải thanh tóan.
hakkinen
TÍCH CỰC
13 năm
K chỉ Transformer mới khó khăn trong việc xem HD bằng file mkv, mà tất cả tablet dùng Tegra 2 đều như vậy do hạn chế về phần cứng trong việc decode video. Galaxy Tab được quảng cáo là xem đc full HD nhưng chỉ với 1 vài định dạng nhất định như mp4, avi. Hơn nữa phần mềm đi kèm hệ điều hành k xem tốt đc.

Nhưng dùng Dice player thì đảm bảo xem mượt mà đa số video mkv 720 (đến mức tối đa high profile 4.1), thậm chí với sound DTS, k cần convert. Dice player là trình chơi video duy nhất thực sự sử dụng phần cứng (Gpu) để decode video, có điều chỉ dùng thử 3 ngày sau phải mua vì chưa có bản xxx chạy đc trên tablet (nên mua để đc update thường xuyên)
ku_kjs
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mang usb ra ngoài hàng chép 5k/phim tùy chọn mua chi 40k/đĩa vậy
Đâu có đâu, em mua 2 đĩa là 40k + 20k ship là 60k, được 6 phim (mua ở diaphim.com ). Em cho vào máy chạy ngon ơ, xem nét lắm, mp4 hardsub. Mang ra hàng ngại lắm, tính ra giá cũng gần tương đương mà lại hok phải đi ra ngòai. Cứ mua về coi chán rồi tính tiếp. ^^ Thank các bạn đã trả lời.
9903
CAO CẤP
13 năm
Lúc đầu cũng rất thắc mắc tại sao so cấu hình thì TF hơn nhiều con A70 cũ nhưng khi phát video HD thì con A70 phát 720p mkv (5.500kbits) dung lượng 3.8Gb + phụ đề TV ngon lành với chương trình mặc định còn TF thì không load nổi😕😔. Đang vọc 1 hồi thì vô phần Mynet thì lại chạy được file mkv đó bằng chương trình mặc định:twins: của TF, mặc dù lúc đầu nó load hơi chậm nhưng khi chạy rồi thì khá ổn, có thể chọn nhanh tới được luôn mà không bị khưng nhiều:eek: (trong khi mobo và mx thì nó đứng cứng ngắt luôn)
Còn nếu bạn muốn convert sang mp4 đúng chuẩn và nhanh thì dùng Xilisoft Video Converter Ultimate 6, nó có sẵn profile dành riêng cho android pad (1028x720,H.264, bitrate 5000k, frame 29.9) chép vào coi rất nét (tới từng sợi tóc🆒) chỉ cần bằng trình mặc định thôi. Mình convert bộ swat firefight dài 1:38 ph chỉ mất có 24 phút thôi 😁 (với core i5) do soft hỗ trợ đa nhân rất tốt và nếu máy bạn dùng card rời thì nó sẽ hỗ trợ thêm bằng card đồ họa nên nhanh và đẹp, lúc trước cũng dùng Format Factory cũng khá ổn nhưng hơi lâu, cỡ 40ph lận.
hakkinen
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn dùng Dice player đi, sẽ xem tốt hầu hết video 720p mà k cần convert gì đâu
9903
CAO CẤP
13 năm
Nhưng dice nó chỉ cho dùng thử thôi :unsure: . Với lại mình thử thì thấy trình mặc định của TF giờ cũng phát được mkv 720 rồi, mặc dù nó load lúc đầu hơi lâu nhưng phát được rồi thì mượt hơn mobo khá nhiều, vả lại nếu máy tính đủ mạnh thì convert sang mp4 cũng kg mất nhiều thời gian lắm 😁 và xem cũng vẫn nét như mkv:giggle:
remankid
ĐẠI BÀNG
12 năm
MyNet k chơi được Sub bạn à....
9903
CAO CẤP
12 năm
Ủa vậy à, mình cũng kg để ý vụ đó để thử lại xem sao. Nhưng nói chung thì nó play file khá ổn phải kg bạn 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019