Lập hội A850 Vega R3 nào anh em

maquan
27/10/2012 4:32Phản hồi: 2.770
2.770 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bực nhất là cái vụ không chia sẻ được mạng với các thiết bị khác thông qua USB tethering và wifi hotspot! Chã lẽ đây là lỗi phần cứng hả trời!
lang186
TÍCH CỰC
11 năm
bản l mà lên 143 thấy nhiều người bị lỗi này
Bác nào có file download.inf cho bản 137 bản L share mình với, mình thử về lại 137 xem còn bị lỗi không chia sẻ internet qua usb tethering với wifi hotspot không. Mấy bữa nay bực cái vụ này lắm rùi! Xin cám ơn trước!
P/s: mình đã thử đổi tên rom 137 thành 143 và dùng cái download.inf của 143 để up rom offline mà không thành công!
@nguyentronghue Của bạn đây.

[IM-A850L]
Version=S1233137
FileName=IM-A850L_S1233137.BINX
FSVersion=103
NVVersion=109
Size=679784362
CRC=25847
@nguyentronghue Bạn nguyentronghue oi ban chiu kho test trước nếu được bạn hướng dẫn lại mình với. Mình cũng đang cay cái vụ nầy lắm rồi. Thanks
Tokovn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lenguyen0001 Mình đang dùng bản rom việt hóa 1.37, bản L của choimobile cũng không dùng được chức năng này. Để pass thì laptop không connect được, bỏ pass thì connect được nhưng không vào mạng được, chả hiểu sao nữa. Có pro nào giúp anh em vụ này phát T_T
Choi wa da cam on bac

Sent from my IM-A850L using Tinhte.vn
hueckgt
ĐẠI BÀNG
11 năm
A e chia sẽ giúp mình về root hoàn chỉnh cho em 850K được không. Tình hình là mình thấy chỉ có S, L thôi.
Thanks ae nhiều, năm mới sức khỏe luôn nhé cả nhà.....
lang186
TÍCH CỰC
11 năm
@hueckgt Về #1 làm theo hướng dẫn bạn
@hueckgt Root thì bản S,L,K đều làm giống nhau nhé
Ai có lisp danh sách những game đáng chơi trên con Vega R3 này cái nhỉ.
Hic, đã về được 137 bản L nhưng vấn đề wifi hotspot và usb tethering không chia sẻ internet cho máy khácvẫn không giải quyết được!
Chào cả nhà. Em cũng đang nghiên cứu em VEGA R3 này nhưng đang không biết sự khác nhau giữa các bản A850K, A850L và A850S. Có bác nào giải thích giúp em được không?
@thenambgi em cũng vậy, theo dõi tpic này không xót 1 trang. Theo các bác thì nên mua bản s, l, hoặc k ạ ? Do công việc (em là nhân viên đo kiểm sóng của Viettel)nên em cần chuyển đổi 2G và 3G liên tục thì nên chọn bản nào ? Sẵn tiện, các bác đã sử dụng em này một thời gian dài nên em mạn phép xin các bác nhận xét em này luôn, càng chi tiết càng tốt. Cám ơn các bác nhiều
@trucndt Bạn kiếm cái máy tàu khựa có 3g để tetst, vì mạng Viettel thiết bị đều của tàu nên test bằng máy tàu là tốt nhất.
Nói đùa thôi, theo mình thì bản nào cũng có thể đáp ứng yêu cầu của bạn hết. Mình dangdungf bản L thì có thêm CDMA nữa ngoài GSM, WCDMA,LTE!
lang186
TÍCH CỰC
11 năm
@trucndt Bản k và s thì ít lỗi vặt hơn bản l , và sóng gió 3g cũng ok hơn , bản l thì cộng đồng hỗ trợ nhiều hơn , nếu các bạn thích sự ổn định thì lấy k và s
@lang186 bản L vọc nhiều thì lỗi lạch vach cũng nhiều thì đúng rồi nhưng fix dc.ko vọc vạch thì cái nào cũng ngon.phá nhiều thì lỗi nó nhiều z thôi.nhưng ko phá cũng buồn thật.mơí xài androi chưa bit j nhưng cứ phá theo các bác hướng dẫn.@@.
dnhvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
minh up offline không được các bác ơi. Mà máy root rồi có up vè rom gốc được không? mình nghe nói là root rồi ko up được.
@dnhvn Được hết bạn ạ. Quan trọng là có đủ driver chưa? Set user control của window mức thấp nhất, tắt fire wall, chạy file cmd bằng quyền admin, tuân thủ đúng các bước hướng dẫn là được!
dnhvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyentronghue đến bước IE localhost là không được bác ới. nó ko hiện gì hết báo là page not found.
@dnhvn Bạn tham khảo theo hướng dẫn ở đây nhé: http://choimobile.vn/threads/cach-up-rom-goc-cho-sky-a850-a850l-a850k-a850s.113/#post-6688
dnhvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy của mình đã root giờ mình muốn up lên FW mới nhất mà không được. Các nào hướng dẫn hộ cái.......
dnhvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
oài. mình làm y như bài đó. Khi gõ http://localhost/sky_update/index.html thì nó không hiện lên cái gì hết.
dnhvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã chạy được IE tuy nhiên nó báo DLL log. không cho update và thoát khỏi IE luôn. có bác nào bị vậy không?
@dnhvn SkyUpdate.ocx mới mà IE d/l từ net bị lỗi, có thể sửa registry nhưng mất công lắm.

Bạn tạm xử lý như sau:

Tìm trong <windir>\System32 xem có SkyUpdate.ocx ko, nếu có un-registry rồi xoá file đấy đi.
Ví dụ:
regsvr32 /u C:\Windows\System32\SkyUpdate.ocx
rồi xoá file C:\Windows\System32\SkyUpdate.ocx

Kiểm tra trong thư mục chtrinh up ROM offline, có thư mục SkyUpdate và có file SkyUpdate.ocx. Un-registry file này và xoá nó luôn = cách thực hiện như trên (nhớ thay đường dẫn). Rồi bung SkyUpdate.ocx vào thư mục SkyUpdate từ file SkyUpdate.CAB trong thư mục sky_update

Khi up ROM offline, bạn disconnect mạng đi để IE ko d/l bản mới và cài đặt lại bị lỗi tiếp.
dnhvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@t2008 Thanks bác. đã xử lý được lỗi đó, tuy nhiên khi chạy ở IE nó cứ xoay vòng mãi không hiện nút bấm đỏ lên. Mình bấm vào biểu tượng quyển sách xé làm đôi thì nó hiện nút đỏ. bấm vào nút đỏ nó chạy đến 50% rồi cứ đứng yên. trên điện thoại không thấy tình trạng đang up rom. chắc lại lỗi gì nữa....
quang61
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao mình dùng bút của Note2 cho R3 nó không nhận, không viết được gì hết ?

ko nhấn vào cái đó nhe,,,máy khởi động lại bạn cứ để yên,bạn nhấn vào đó xem như tắt nguồn đó...
p/s,hay reboot thì vào recovery 4wipe xong,,,reboot lại máy,,,thử xem nhe,trường hợp vẫn bị thì up lại rom,cài lại từng app,có thể là do xung đột thôi

Sent from my IM-A840S using Tinhte.vn
có hỗ trợ đâu mà nhận,,,bút ấy dùng cảm biến từ tính mà,,,mà hình em nó là cảm ứng nhiệt,,,ko nhận là điều dể hiểu...cái nào thì xài cái náy đi bạn ới😁

lỗi này là do rom ấy chứ,,,choimobile toàn rom lỏm

@kangar00 mình đang xài room vh của chôimbile thấy ổn đó chứ.tuy pin hao nhanh hơn chút nhưng cũng chấp nhận dc.gửi tn 160 kí tự dc.rồi còn tiếng việt nữa.xài miễn fí mà đòi hỏi cao wa thì sao dc.
hello_nokia
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kangar00 bác này phát biểu thiếu suy nghĩ quá!! người ta bỏ công fix lỗi rồi việt hóa cho cả cộng đồng có tính xu tiền công nào đâu!!!
làm phát sinh một chút lỗi là chuyện bình thường!! lỗi thì báo để các bác ấy sửa
việc gì phải chê người ta như thế?? bác ko dùng thì thôi chứ!!!
@kangar00 Ôi vãi bác thật là...

Gửi từ LG F180L của tôi.
ko phải là ko dùng,mà là dùng quá nhiều và gặp lỗi rồi....😕

honamktqd
TÍCH CỰC
11 năm

Các bạn root máy và cài wifi tether (root) để khắc phục nhé. Máy mình cũng bị và dùng phần mềm này ok

@nguyentronghue Cũng vẫn không được, bạn ở đâu vậy mình mang máy lại bạn làm dùm được không?
@lenguyen0001 Khi bắt đầu bấm vào cmd mình để ý nó báo lổi file Sky update ocx fail
@lenguyen0001 cái file CMD bạn phải click chuột phải, chọn Run as adminitrator mới được!
@honamktqd
cái này cũng khả thi lắm,nhưng có thể là ở cái Mac wifi hay cái proxy nữa:rolleyes:
ko có pass vào vẫn bt,,,có pass kết nối đc,mà ko vào đc mạng,có thể là Mac và proxy đấy !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019