Lập hội A850 Vega R3 nào anh em

maquan
27/10/2012 4:32Phản hồi: 2.770
2.770 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

momhandheld
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình bản K nè, xài ok

Sent from my IM-A850K using Tinhte.vn
@momhandheld mua ở đâu vậy bạn, cho xin link topic của thương gia bán. K của bạn có fix dc tn chưa 😁
Loa ngoài của Sky850 không tốt lắm, mình call, bật chế độ speaker thì hơi rè dù có giảm vol từ 15 xuống 7-8. Mọi thứ còn lại thì rất tuyệt, máy mình bản K gắn sim mobi thoải mái. Mới mua vọc được vài tiếng, pin giảm cũng khá từ 5h 70% vọc vạch tải + cài app đến 8h thì còn 14% -> nó đòi sạc. Vụ 3G thì giống bác lenguyen, phải reset mới bật được, không biết có phải do sim ko ?
@ngthanhhieu Mua tới 3 bản K rồi nhưng ko chiếc nào phải reset mới bật 3G như của bác, 2 máy dùng vina 1 máy dùng viettel. Nhưng mình nghĩ ko phải do sim mà do chưa setup chuẩn thôi.
Còn pin mới thì từ từ nó mới hoạt động ổn định cộng thêm tối ưu phần và gỡ bỏ các apps Hàn đi sẽ thấy hài lòng. Hướng dẫn có ở các trang trc, bác chịu khó dở lại là thấy.

@ngthanhhieu Loa tring nghe nét thế còn thích loa ngoài. Loa trog di đường hn nghe bt nét là đàng khác

Sent from my IM-A850S using Tinhte.vn
@dvha79_ddt Bản K với S không bị nha Bác, chỉ có bản L mới bị.
mafela
ĐẠI BÀNG
11 năm
Theo mình bạn nói vậy thì oan cho em nó quá! Mình cũng dùng bản L nhưng chưa gặp lỗi như bạn nói bao giờ cả, mình cũng vọc vạch bét nhè mà chẳng làm sao cả thế mới chán! Do chưa gặp lỗi gì nên cũng chưa phải lên đây hỏi thăm các bác mà chỉ lên theo dõi thôi! Ko biết có phải mình mua máy đời đầu mới về nên no ngon thì phải nếu được vậy thì thật là hên hehe! Đây là vài dòng chia sẻ của mình về Vega A850L.
Sent from my IM-A850L using Tinhte.vn
@mafela Chúc mừng Bác đã mua được một em ngon cố giữ lấy mà xài, ngoài những lổi trên thì rất tuyệt. Máy Bác không lổi gì vậy thì quá ngon rồi, đở bực mình. Không lẻ máy nó chất lượng không đồng đều sao có máy nầy máy nọ, hay tại mình mua phải hàng bãi china nhưng lúc mình mua là nguyên seal mà.
Vu 3G cua mobifone ra trung tam doi microsim la ok
bac cho e hoi con nay mua moi bjo bao nhieu sao e hoi co cho trong tp hcm bao gia la 9tr1 moi 100% co dung ko. ma ngoai ha noi co cho ban bao co co tiengh viet day du het
@hoangsau86 http://www.5giay.vn/mobile/6200020-chuyen-smartphone-xach-tay-korea-gia-tot.html bác mua ở đây đi 9tr2 bản K
tvh1412
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình dùng bản a850l có thấy sao đâu.lấy tuần trước tận 9tr9 tại ddtm
@tvh1412 Bác mua vậy hơi mắc, bản L trong nam có chỗ bán 8tr9 à, rẻ hơn những 1trieu :eek:
dzungbot
TÍCH CỰC
11 năm
@tvh1412 Lấy đúng chỗ đắt nhất HN. Ai bảo thích nghe tụi nó chém gió. Topic của nó toàn người nhà vào chém gió cho nhau thôi
2nd
TÍCH CỰC
11 năm
nên xài sạc s3 1a hay xài sạc note 2a các bác nhỉ,định mua hàng 2nd nên hỏi thế

@2nd sạc zin cũng 5v - 2a.
@2nd Có chỗ bán mà xạc chuẩn 5v 2a 2 cổng ra luôn

Sent from my IM-A850S using Tinhte.vn
@loxe9x Chỗ nào vậy bác, cho mình xin địa chỉ đc không mình cần mua thêm một chiếc nữa mà. Thank

momhandheld
ĐẠI BÀNG
11 năm
@loxe9x Lấy sạc ipad 3 mà sạc. 5v 2a là chơi tuốt

hôm nay lang thang bên 4rom nhóm cm thấy 1 bác (chắc ng hàn) lập topic muốn nhóm làm cm10 cho a850 nhà ta. mà thông tin mong manh là tháng 2 lên jb chính thức... nóng ruột quá các bác ợ.
thanhtung89
ĐẠI BÀNG
11 năm
tình hình là mình có một em sky a850l mới mua về và rôt liền luôn, kết quả sau khi rôt thì loa ngoài của máy không hoạt động nữa, cắm tai phone vào thì vẫn nghe được, có ai gặp trường hợp này và khắc phục như thế nào thì giúp mình với nhé, mua máy mới mà gặp trường hợp như thế này đau đầu quá.
@thanhtung89 Đem tới chỗ bán cho người ta trị bệnh chứ sao :p
thanhtung89
ĐẠI BÀNG
11 năm
quan trọng là mình ở bình định, còn máy mua ở sài gòn, nếu có cách thì tự làm luôn khỏi mất công gửi vào
Hỏi ngoài lề tí 😆
Dán cái tem PSY trên máy ở chỗ nào là đẹp nhất nhẩy ?:p
2nd
TÍCH CỰC
11 năm
mới mua 1 em a850l màu đen,chính thức gia nhập hội
link file root die rồi,bác nào có up lại dùm mình với
@2nd Bác chịu khó tìm lại mấy bài post của mình hoặc của bác t2008 sẽ có

@2nd bác mua đâu thế , giá bao nhiêu ?.....
2nd
TÍCH CỰC
11 năm
@getup mình mua của bác lequan90 bên 5s
@2nd giá bao nhieu bác
2nd
TÍCH CỰC
11 năm
đang ở 1.43 stock muốn về rom gốc 1.37 thì file .inf có cần sửa j ko bác

Update 08.11.2012: Đã có CWM Recovery cho A850
Nguồn: http://bbs.wpcnn.com/thread-34980-1-1.html

Link tải: http://www.mediafire.com/?bvoajjcus1uvalb
Yêu cầu máy đã root, nhớ tích chọn usb debugging mode trong setting
Giải nén file tải về vào thư mục trên máy tính, copy file recovery5840 vào thư mục sdcard (bộ nhớ trong chứ ko phải thẻ nhớ các bác nhé)
Chạy file recovery.exe đợi một lúc là xong

sao mình làm giống như vầy mà ko dc nhỉ ,máy tính chạy dc 1 lúc rồi báo'nhấn phím bất ky" nhưng ko vào dc recovery
designervc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cho em hỏi 1 chút với ạ.

Máy đã Rooted thì em biết là có biểu tượng SuperSU rồi ạ.

Còn làm thế nào để biết A850L của mình đang chạy ROOM GỐC ạ ??

Em cảm ơn ạ
Thegh0sTvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác nào ở Sg cho em 1 cái điện chỉ uy tín để mua con R3 này cái, đang máu lắm roài...chắc tuần sau lấy mà đang phân vân hay về Hà Nội rồi mua, thấy bảo hàng trong SG chất lượng ko bằng hàng ngoài HN, thấy bảo đa số đều qua Móng Cái về......😔
@Thegh0sTvn ở TP HCM bác qua em nhé..! R3 bên em may brandnew = 8.9 😃 thứ 4 này hàng về bác ah..! và chỉ nhập hàng từ HQ .., say no với Tung Của bác nhé. 😁 còn hàng ở HN chất lượng hơn TPHCM thì ko có đâu bác ah...! máy chính hãng HQ vê thì ở đâu chả vậy ...! đâu riêng gì HN mới có máy tốt... :D

84/11 le Loi _ Phuong 4 _ Go vap
0905567002 - Tuấn
Thegh0sTvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@seiferalwasy .....
Uầy...máy xuống giá dữ vậy seo, máy chỗ bác là bản K,L hay S, bảo hành mấy tháng..Gò vấp hơi xa, khi nào có hàng bác post lên cho e coi, có gì e chạy qua....😃
@Thegh0sTvn sáng thứ 4 có hàng bác ah...! bên em có 2 dòng L và K. L = 8.9 K thi 9.2 😁 vì K mua bên kia giá cao hơn tý nên về VN giá cũng chênh lên tý :D
Thegh0sTvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@seiferalwasy ....
Khi nào hàng về post lên cho em ngó qua cái nha, mà cửa hàng bảo hành máy mấy tháng vậy....dùng hàng này nguy hiểm quá, em chỉ thích bảo hành 12 tháng....😃
Cho mình hỏi làm thế nào để tắt dấu chấm trắng mỗi khi mình chạm màn hình????????? Mình tìm mãi k thấy mà tự nhiên nó xuất hiện. Haizzzz. Thank

Azkan
TÍCH CỰC
11 năm
@thangkool1993 setting ~> development tools ~> show touch

Có bác nào up ROM online/offline được cho R3 rooted không nhỉ? Sao máy tính em up tất cả máy từ 830 trở xuống đều được mà riêng con R3 này thì cả 5 máy đều không được
quang61
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chết rồi mình nghịch thế nào bị văng mất camera gốc rồi. Bạn nào có cho mình xin hay chỉ mình cách lấy lại với. Máy mình vẫn còn Jin chưa rút riết gì cả. Tkts

@quang61 Chưa ROOT thì ko thể mất được đâu. Có khi bạn đã vô tình hidden nó. Trong màn hình Apps, chọn menu và chọn View hidden apps.
@quang61 Nếu máy chưa root thì làm sao mất đc bạn. Có thể bạn làm nó ẩn đi thôi. Bạn vào Menu sau đó nhấn dấu 3 chấm phía dưới góc màn hình chọn View hidden apps. Nếu thấy trình camera thì chọn nó rồi chọn Unhidde. Còn nếu k thấy thì có thể bạn đã disable nó rồi. Vào setting-system-app, chọn thẻ All kéo xuống chọn camera sau đó sẽ ra một cái bảng một bên là Force stop bên phải là Disable hoặc Unable. Nếu nó mất thì bên phải sẽ hiện Unable ,chọn vào cho nó chuyển thành disable là ok.

Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn
quang61
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sonnguyenpg Thanks bạn, mình tìm thấy rồi. Tại mình gà quá...

quang61
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sonnguyenpg Thanks bạn, mình tìm thấy rồi. Tại mình gà quá...

Chỉ ROOT thôi, làm gì mà loa ngoài ko hoạt động được chứ. Có khi bạn do bạn vọc trên mức bình thường nên mới bị vậy 😃. Tạm thời up lại ROM gốc đi. Xem bài 1 để biết up ROM offline. Chọn đúng loại ROM cho model máy đang xài.

ROM (ko phải ROOM) gốc chỉ có tiếng Hàn và tiếng Anh. Mà cần gì biết. Up offline ROM gốc là xong.

Của bạn đây:
http://www.tinhte.vn/threads/1616334/page-66#post-30549915
Từ sáng giờ dùng wifi ngon lành, tự nhiên giờ máy cứ connecting hoài, ko vào được wifi ? có bác nào bị giống em ko ạ ?
@ngthanhhieu trưa hnay vào được wifi nhưng mạng chậm, trong khi laptop mình vẫn vào wifi bình thường, thật là lạ 😔(. Bác nào đã gặp tình trạng này thì giúp mình nhé 😁
Thấy trình duyệt ảnh của Sony Xperia đẹp và mượt hơn trình duyệt ảnh gốc của R3 có thể zoom được cả list nữa nên mình trích ra và shared ở link dưới,bác nào thích thì down về cài bình thường nhé 😃
http://db.tt/aydlIM8k

PS: Mình demo tính năng wifi Hostpot chia sẻ 3G cho laptop, cột dữ liệu của 3G sáng là khi mình đang vào web trên laptop

[​IMG] [​IMG]

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019