Lập lại hội Dell Vostro 3560

Thảo luận trong '[Win] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi leopark121, 13/10/12. Trả lời: 101, Xem: 24392.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. leopark121

leopark121 Thành viên

Mới mua em này nên cũng có tìm hiểu nhiều về nó! anh em nào muốn hỏi gì post vào mình sẽ giúp ^^ (nhớ like bài giùm)

trình từ cài driver cho Dell 3560
    driver thì anh em vào đây down http://www.dell.com/support/drivers/us/en/19/DriversHome/NeedProductSelection?fkey=Drivers_PS rồi cài theo trình tự sau:

1.Desktop System Software (DSS) or Notebook System Software (NSS) tải trong mục System Utilities
    2.Chipset tải trong mục Chipset
    3.PCMCIA/Smartcard controller tải trong mục Security (cái này là driver cho sensor nhận dấu vân tay) tính năng bảo mật vân tay thì down cái này về dùng nha :
    DigitalPersona.FingerPrint
    http://www.mediafire.com/?ad50vwrp4c0xz93 (dành cho win 64bit nha các bác! 32bit thì search cái khác ^^)
    4.Intel Storage mục Serial ATA
    5.Audio mục Audio
    6. Video mục Video (dirver nhận card rời)
    7.Network Interface Card(NIC) / Ethernet Controller mục Network ( driver đầu tiên : REALTEK SEMICONDUCTOR CORP-Driver) cái này dành cho ethernet..wifi sẽ cài sau
    8.Dell Quickset mục Applications
    9. Wireless Network Card mục Network (Dell-Driver)
    10.Bluetooth mục Network (Dell-Driver)
    11. Touchpad, Pointer, Track stick, Mice, and Keyboards mục Input
    12. CPU

share vài ảnh máy of em:

bàn phím trong đêm

Dell Vostro 3560 - P33X42

Intel® Core™ i5-3210M

·4GB DDR3-1600; HDD 500GB 7200rpm Free Fall Sensor

·1GB DDR3 AMD Radeon™ HD 7670M & Intel HD 4000 (128bit Switchable)

·15.6 inch HD WLED Anti-Glare;

·3*USB3.0, 1*USB3.0 with PowerShare, HDMI, Express Card/34

·Gigabit, Bluetooth4.0, 802.11bgn, FingerPrint, LED keyboard

·DVD±RW, 8 in1 Card, HD WebCam

·2.57kg, 1.14inch (28.8mm at front)

·6cell 48WHr 600+Cycle 3.0hours

:
    mr_hoan, bqtuanprostydung10 thích nội dung này.
  2. sharblader87

sharblader87 Thành viên

anh em cùng chia sẻ cách tăng điểm chấm win 7 giống như chủ thớt cũ đê, đặc biệt là phần graphic :D

3. biahoi5ngan

biahoi5ngan Thành viên

Cắm thêm một thanh Ram 4GB nữa nhé, điểm sẽ được như ý.
    Mà update win xong điểm Graphics sẽ lên đc 5.2 đấy

4. sharblader87

sharblader87 Thành viên

em đã nói đặc biệt là phần Graphics mà, chấm Graphics lên đc 6.5 như chủ thớt bên kia ấy

5. vuquochung6789

vuquochung6789 Thành viên

pin chai 2,6% chữa kiểu gì bạn.bạn hướng dẫn sử dụng cục pin bằng hình ảnh đi con này mới ko giống đời cũ nên goolge chưa có hướng dẫn sài pin,mấy pic kia nói chung chung quá.cái nút chức năng thứ 3 tắt màn hình cứ hiện nên ngay phát bực . Untitled.

6. myloves2

myloves2 Thành viên

NHận diên vân tay của các bác có chậm k.của e nhận chậm lắm với lại thử vài lần mới mở đc:)

7. leopark121

leopark121 Thành viên

do bạn kéo ngón không chuẫn đó

8. leopark121

leopark121 Thành viên

làm như trong hình nha

t tắt màn hình vẫn bình thường mà

9. vietzero171

vietzero171 Thành viên

bạn ơi máy bạn có bị giống máy mình không cái chỗ cắm sạc rất lỏng lẻo dùng tay di qua di lại cảm giác không chắc chắn lắm như sắp bung ra đến nơi

10. vuquochung6789

vuquochung6789 Thành viên

đây là do bạn ko cắm chuột quang nếu bạn cắm thì nó sẽ ko tắt được cái này thử rồi , rút chuột quang ra mới tắt được bình thương.chả lẽ mỗi lần tắt màn hình là lại phải rút chuột quang ra ah^^.tks

11. sharblader87

sharblader87 Thành viên

mình dùng chuột quang vẫn tắt đc mà, bác đừng đụng vào con chuột nếu lần đầu bấm ko đc thì để yên con chuột rồi bấm tiếp là đc

12. biahoi5ngan

biahoi5ngan Thành viên

Chỗ chiếu nghỉ tay làm màu đen hẳn có phải tốt hơn không, cái màu này cộng với bề mặt dễ bám bẩn rất khó lau chùi.

13. sharblader87

sharblader87 Thành viên

con hp 4540s chắc là cứng cáp hơn con 3560 ko bị tình trạng như clip của em các bác nhể, nó làm bằng nhôm nguyên khối jj đó cơ mà

14. nvn28

nvn28 Thành viên

các a ơi...e định tậu con này ở hn cơ mà ko biết mua ở cửa hàng nào cho chất lượng nhỉ....mà e muốn mua máy theo tiêu chuẩn mĩ...hỏi 1 số của hàng thì thấy bảo hàng mĩ về việt nam ko đc bảo hành chính hãng là sao nhỉ

15. conan1202

conan1202 Thành viên

ra ViệtCali mà mua, mình vừa mua đc 1 tuần. máy ổn, hàng đảm bảo đấy. đừng ham hố Mỹ hay j...

16. nvn28

nvn28 Thành viên

mĩ nó ko chất hơn à bác...hix hix...thấy bảo tiêu chuẩn usa khác tiêu chuẩn châu á mà

17. biahoi5ngan

biahoi5ngan Thành viên

Bạn phải tìm hiểu thế nào đi chứ tư tưởng này là chưa ổn, hãng Dell họ chỉ có một dây chuyền sản xuất đồng bộ sau đó đưa ra kiểm duyệt để lọc bỏ hàng lỗi mà thôi.
    Thị trường Mỹ có khó tính đến mấy thì họ vẫn nhập về những con máy như anh em đã mua và đang dùng đây thôi.

18. myloves2

myloves2 Thành viên

Cũng thế.con này mà chẳng qc là nguyên khối

19. myloves2

myloves2 Thành viên

cắm chuột quang vẫn tắt bình thường

20. biahoi5ngan

biahoi5ngan Thành viên

Thì bạn cứ cắm thêm một thanh 4GB nữa xem điểm nó có thế ko nào, thực ra Ram 4GB không phải là nhiều nhặn gì đâu, mở 40tab Chrome là gần tràn Ram rồi.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.