Lắp LED Audi cho exciter2012 có cần thay sạc Atila không?

jloi94
19/10/2013 9:40Phản hồi: 8
Tình hình mình dự là lên một cặp led demi cho đẹp tí, cần lên điện bình nhưng mình đang phân vân có nên thay sạc Atila thay cho sạc RIN k, nghe người nói có, nói không mình thấy mờ mờ lắm, chưa biết làm thế nào cho an toàn bình điện 😔 ai giúp mình với nhé! Thánks nhiều
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

led demi , bạn chế thêm cục mạch chuyển điện máy sang điện bình , thì ko phải lắp sạc bạn nhé
nhưng ở mình k có ai chế đc bạn ak, mình ở Đà nẵng, bây giờ lên bằng sạc rin có sao k nhỉ :3
đà nẵng rất nhiều chỗ làm led cho ex, google xem sao bạn. 😃
xamxicui
ĐẠI BÀNG
11 năm
chuyển điện máy sang điện bình có tổn hại j ko Bác? ngoài ra còn cách nào nửa ko?
chuyển điện máy sang điện bình ko tổn hại gì cả , vẫn dùng bình zin chỉ là cho đèn luxeon ăn điện bình thôi , khi nào lên gương cầu thì mới phải chuyển điện bình mới và sạc .2 cái bóng luxeon 3W bình zin vẫn tốt chán
Cho mìnhh hỏi với, giờ mình xài cái Philip diamon vision 55/60w j đó + luxeon 3w + led audi, hôm nay mình đi dạo về thấy đèn điện yếu dần, mình tắt rồi đề máy lại k nổ, phải tắt hết rồi đạp cho máy nổ 10p rồi mới có điện để đề máy lại đc, vậy mình có nên thay sạc Atila k? Mình đã lên điện bình rồi nhé! Thanks
hvt2.0
TÍCH CỰC
11 năm
@jloi94 bạn lên điện bình như thế nào, ai làm? xạc zin theo xe không đủ dòng nạp cho bình khi bình phải nuôi toàn bộ hệ thống đèn của bạn đâu, riêng bóng 55/60W là cả vấn đề lớn rồi. Đi vài ngày là hết bình vì xạc không đủ đấy. Nên thay xạc atila, lúc chế cháo nên thêm bộ rơ-le điều khiển xạc, tránh xạc bình liên tục khi bình đã đầy, vậy là an toàn thôi
hvt2.0
TÍCH CỰC
11 năm
Led audi với Led demi thì cũng không nhất thiết lên điện bình, thêm cục chỉnh lưu là ok rồi. Riêng bóng 55/60w phải lên điện bình.
Lên điện bình thì lại có vấn đề là xạc zin quá nhỏ, không đủ dòng nạp cho acqui, dòng ra thì lớn, dòng xạc thì nhỏ dẫn tới hết điện thôi. Phải lên xạc atila mới đủ khả năng xạc acqui bạn à.
Còn vấn đề an toàn thì như mình nói trên, cũng khá phức tạp nếu không lành nghề

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019