Một vài kinh nghiệm với Airblade 125 - Không Mua bán tại đây

DcLee
24/1/2013 4:15Phản hồi: 33.570
33.570 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tiếng cạch... cạch...cạch.. khi máy mới chạy là tiếng lòng mới,khi máy nóng lên thì giảm đi rất khó phát hiện,tiếng đó là tiếng dặc điểm kỹ thuật cho phép của xe honda,con nào củng có
Ko phai cach cach tach tach ma la coc coc

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn
DcLee
TÍCH CỰC
11 năm
Mấy bác có thấy xe chạy càng nóng thì tiếng ò ò giảm đi ko và tiếng tọc ọc khi nổ máy nhỏ đi nhiều...trường hợp kéo ga mang thêm tiếng cạch cạch e chưa hề bị hoặc nghe qua, có bác nào bị ko??
kyakaze
TÍCH CỰC
11 năm
@DcLee Xe pcx mình thay bi côn nhẹ hơn, chạy gào hơn khi thốc ga, nhưng chạy lâu nóng máy thì êm ru. Chứ mỗi ngày dẫn ra chạy dc vài trăm met là hơi kêu, cũng có thể so nhớt máy. Mình đang xài shell ultra, jaso MA2 tuy ko như hãng khuyến cáo nhưng đi phượt rất đã. Đợi thêm gần 1k nữa thay 300v và về bi zin.

Sent from my Sony Xperia TX using Tinhte.vn
@DcLee Xe mình chạy khoản vài km hơi nóng máy kéo ga mới nghe tiếng ò .. ò... ò... còn máy nguội thì không nghe. Có lẽ qua ro đai hy vọng sẽ hết.
DcLee
TÍCH CỰC
11 năm
@kyakaze vậy là y như xe e, sáng mới dắt ra đi hay đi ít chưa nóng máy là thốc ga sẽ kêu to...nhưng càng chạy khi máy nóng thì êm ru, bốc, ga ngọt...chak là do nhớt quá,e xài nhớt top 1 vì cùng thông số của hãng
keda
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mấy bác cho hỏi là xe em chạy hay bị hụp xăng(di lâu nóng máy rồi,để 1lúc đi típ vẫn bị ) bjo làm cách nào khắc phục.thấy bên biker có bác nói thay bugi thì hết k bik có ok k.bác nào rành giúp với

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
@keda em thay bugi hết nè
keda
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhuankhom Bác thay ở đâu za.chỉ thay bugi thôi hay có làm gì nữa k? Thiệt hại hết bn vậy.tks

nghialac
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho mình hỏi,bộ tem mua ở đâu vây,giá bao nhiêu

Sent from my Lenovo P700 using Tinhte.vn
@nghialac Bác lên biker hoặc seach google có rất nhiều chổ, Q5 thì có Ánh Hồng Nguyễn Chí Thanh.... nhưng hơi mắc khoản 450k. Bác kêu thợ thiết kế riêng theo ý mình vừa không đụng hàng vừa đẹp, theo mình bộ tem zin xấu vãi.
channhandan
ĐẠI BÀNG
11 năm
em cũng lắp cái litech nhưng loại v2, loại này cục điều khiển to như bao diêm đeo bên người và chạy bằng pin. Mới dùng thì thấy hơi bất tiện nhưng giờ quen rồi cũng thấy bình thường, ưu điểm là chống đc cướp xe vì cục điều khiển mình đeo bên người, khởi động xe nhanh hơn v1 vì bán kính hoạt động tầm 1m. Nhược điểm là dùng pin nên phải thay và hơi to, pin thấy bảo dùng đc 6 tháng, em dùng 2 tháng chưa thấy vấn đề gì.
keda
ĐẠI BÀNG
11 năm
@channhandan Bác làm ở đâu.có cùng chỗ bác kyakaze k? Loại v2 thì giá sao

channhandan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@keda Em lắp ở số 3 Cao Bá Quát, chỗ này em tham khảo trên otofun thấy anh em đánh giá tốt. Em thấy làm cũng cẩn thận, lắp hết 1250k. Bác google Chiến litech là thấy ngay. Lắp cái này vào cũng yên tâm, xem trên mạng thấy bọn trộm nó mở khóa mất có 2 3s, có khi nó mở khóa còn nhanh hơn mình 😆
kyakaze
TÍCH CỰC
11 năm
Lúc đầu cũng định gắn v2 nhưng lúc đó có nhiều bác phản ánh hay bị nhiễu sóng khi đi qua mấy khu vực có máy khuết đại sóng làm xe tắt máy, sợ tiền mất tật mang nên thôi, đợt hàng sau này thì mình ko biết đã fix chưa.

xin hỏi các bác về tiếng lọc tọc khi dừng xe hoặc chạy ko tải ạ.
DcLee
TÍCH CỰC
11 năm
@vnmufc2012 tiếng lọc tọc khi dừng xe ghé đầu xuống bên phải két nước sẽ nghe rõ là: tọc ọc ọc ... 1 số người nói là tiếng của các dòng xe có fi, nhưng xen lẫn sẽ có tiếng tóc tóc tóc...khi chạy xe, tải hay ko tải j sẽ khó nghe thấy tiếng này.
@DcLee xe e hòan tòan ko có tiếng tóc tóc khi chạy bác ạ
chỉ khi cbị dừng xe hoặc chạy chậm chậm để rẽ vào hẻm (giảm hết ga) là nghe tiếng tóc tóc tóc bên trái xe ( ghé sát tai vào thì để ý là do chỗ nồi niếc j đó kêu tóc tóc ) chỉ 1 thoáng kéo ga lên là lại ko thấy tiếng í đâu.

Các cao thủ phán đi ?
DcLee
TÍCH CỰC
11 năm
@vnmufc2012 bên trái là em thua rồi, nào giờ a e nào cũng nghe bên phải thôi...😔
KHÓA CHỐNG TRỘM CHO XE MÁY VISION ,1 TRIỆU ,Ở SO 1 LÊ DUẨN THỂ NÀO MỌI NGƯỜI .CÓ VẺ HAY ĐẤY
nghialac
ĐẠI BÀNG
11 năm
các chú cứ lăn tăn , xe mình đã ab đã ghê gớm đâu, để ý ngâm cứu độ chế cho xe có giá hơn không, chống trộm làm gi, trộm đã để ý thì xe các chú ko thoát đâu.
kyakaze
TÍCH CỰC
11 năm
@nghialac Mỗi người mỗi ý, đừng áp đặt chủ ý của mình lên ng khác chú àh. Có các khóa chống trộm (tùy chức năng, chất lượng) thì cũng tránh đc bọn trộm vãng lai. Còn hơn là độ xe cho đẹp rồi vào tiệm mua ít đồ bị bọn trộm nó rinh mất sau 2 giây bẻ khóa.

Talawhat
TÍCH CỰC
11 năm
Sao các bác nghe được những tiếng như thế nhỉ? Em chỉ nghe được tiếng kêu ò ò ò đặc trưng khi kéo ga (Nhưng ò không to lắm) thôi. Hôm sau em thử ghé tai nghe xem xe của em có tiếng tọc, tọc, oc, ọc, .. không mới được.
keda
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xe mình lên ga tọc tọc bên phải + giảm ga thì hú bên trái 😔 nản.k bik có cách j k các bác

mới đi thay nhớt kêu nó thay nhớt bình thì 95k mà lúc tính tiền nó tính nhớt phi 90k nản vãi mà lúc thay thì lên chỗ khách chờ chả thấy nó làm những gì dưới đó chán quá mấy bác ơi chắc 1000k em thay nhớt ngoài quá
DcLee
TÍCH CỰC
11 năm
@thuong_dentis Hôm bữa đi thay nhớt lap, thằng sửa xe nói thay nhớt lap castrol dễ bị hú lap....e đang nghi nghi nó phán thêm 1 câu: mún ko hú dùng luôn cái nhớt máy đổ để dư lại rồi thay vào lap luôn......😕 nge xog bó tay nên kêu nó thay luôn đi ko sao đâu...e chạy tới giờ thì bình thường, thả ga thì nge hiu hiu hiu ko to lắm 😕
@DcLee Xe mình cũng như bác nóI, chaỵ khoang 60-70km/h sau đó nhả ga ra nó kêu hiu hiu như thổi sáo ấy. Mình cũng thay nhớt lab castrol cho em nó. Chắc tại nhớt
@thuong_dentis cụ thể là castrol gì vậy bác em đang băn khoan mai mốt thay top1 motul hay gì(đến 1000km thì thay nhớt với lap lun nhể:oops:)
@concholagg1 Nhớt lab la castrol 90w-140 hay sao ay, minh cug ko nho ro nua. No dong typ nhưạ như hộp kem đánh răng ấy.
boynhay
TÍCH CỰC
11 năm
Xe e khi phanh dừng lại nge như ai lấy búa đập vào đầu xe ấy ah
@boynhay Co the phuoc bi ket rui.

Sent from my Lenovo P700i using Tinhte.vn
xe này chỉ dành cho những người U30 trở lên chạy thôi, hiền hòa, tiết kiệm, êm ái, còn trẻ chạy nhìn ko thể thao cho lắm
Cai tiếng hú nhỏ bên trái không quan trong đâu, không phải lap hú, xe mình 2k10 cũng kêu vậy nhưng đi hoài không sao, với lại tiếng cũng khá nhỏ. Làm sao mua đc cái xe không có tiếng lọc cọc như vnmufc là ngon rồi, đang dụ ông chú để lại cái xe êm như vậy cho mình để đẩy con đen cam đi, mà ông ấy không chịu =))
em mới lấy xe 11/5/2013
em đi 40km mấy hum đầu đi ngon
tối nay e đi chơi 1 tí
uống chà chanh ngã tư sở hn bị công an đuổi dắt xe về
đi đường có hiện tượng lên ga xe có tiếng ò ò phía sau hình như bên phải
khi giảm ga k có vấn đề gì chỉ khi lên ga mới bị thui nhé
về nhà dựng chống giữa kéo ga k thấy gì
các bạn có kinh nghiệm cho e cách khắc phục với
e lo lắng và chán nản quá tâm trạng rất bùn
mong các bác giúp đỡ xe như thế này thì làm thế nào?
DcLee
TÍCH CỰC
11 năm
@aczouh1 ặc, lên ga có tiếng ò ò là bệnh chung rồi bác, có gì mà phải buồn ghê vậy, cứ chạy xong rodai xem nó có giảm đi không 😁
@aczouh1 10 xe thì 7,8 cái bị rồi bạn, khó chịu lắm nhưng mình có thử qua pcx, sh, click thái động cơ esp nhé, đều có tiếng này to nhỏ khác nhau. Cứ yên tâm sử dụng, nếu thấy khó chịu thì phải bán thôi chứ chưa ai biết chính xác là gì cả, nếu có bán xe thì cũng đừng mua thằng nào động cơ esp nhé ( cái này là khuyên thật, không phải ném đá honda đâu, mình cũng từng như bạn khó chịu về tiếng kêu quá, giờ cho đứa em đi học, vui vui thì lấy ra chạy, trung thành với em ab 2k10 thần thánh vậy)
Còn một nhược điểm nữa, cái lề đường ab2k10 leo đc, cái 2k13 thì chạm gầm, nhổng đuôi xe lên luôn, đi phải cẩn thận đó
@DcLee Không o o thì ko phải xe tay ga.

Sent from my Lenovo P700i using Tinhte.vn
nhớt láp : top1 1 tuýp
nhớt máy:3 hộp top1 Automatic ->3000km thì thay nhớt tổng hợp vào đi cho thik
có bác nào ở tp quảng ngãi không cho e xin cái địa chỉ mua nhớt top 1 với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119