Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

lắp thẻ nhớ cho bb 8800

Tam Tông Miếu
11/2/2012 14:10Phản hồi: 20
e vừa mới mua con 8800, nhưng khi đem về lắp thẻ nhớ vào thì máy lại báo lỗi là: "a media card has been inserted that contains errors. to correct the errors please use a disk error-cheking utility on a computer"
có ac nào biết chỉ giùm em! luôn thể e hỏi sao mà em bỏ sim vào thì chỉ danh bạ chỉ có vài tên thôi
tks
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lemonleo_pt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn cắm cái thẻ vào mày tính rồi cho no check lối chắc là được
chuẩn. cái này là do thẻ nhớ đang làm việc thì bị gián đoạn không có gì đâu nên không cần format
cái này là thẻ mới tinh khi mua người ta đưa hay là thẻ cũ của bác.nếu là thẻ mới bác căm vào PC fomat đi.rồi cắm vào 8800 của bác để nó dk lần đầu hưởng thụ cái thẻ đó(fomat trên bb lần nữa).hj.chắc là ok thôi
cách khắc phục là: cứ căm thwer nhớ vào trong máy, vào phần tùy chỉnh( options) tìm đến media card, phím menu, chọn fomat, fomat xong là thẻ như mới, máy nhận ngay, nhưng bị mất hết dữ liệu, có lỗi trên là bởi vì bạn cắm thẻ nhớ này sang máy khác xong cắm lại máy BB nên nó bị vậy, nguyên nhân thì bnaj tự tìm hiểu nhé, cũng dễ tìm thôi, nhưng dung BB nên tìm hiểu mới biết, còn lỗi trên bạn làm như mình là hết lỗi ngay.
còn từ giờ cái thẻ nhớ đó bạn chỉ nên dùng cho con BB đó thôi, đừng cắm vào thiết bị nào khác rồi cắm vào máy BB là lại bị như vậy đó.
ggchick
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này mới là chuẩn bác này............
chuẩn j mà chuẩn =.= cầm đi format chỉ là hạ sách thôi,để pc nó cho pc nó chek lỗi rồi fix là ok,chả cần format j cả
ggchick
ĐẠI BÀNG
12 năm
E onl bằng Black Berry nên trích dẫn nhầm 1 tí, làm j mà bác nóng thế, có gì để e sửa mà.
cám ơn các bác nhiều! tình hình là mình nối BB với máy tính rồi scan gì đó nên giờ đc rồi! tks
Nhân tiện nói về thẻ nhớ, các bác cho em hỏi 8800 có lắp được thẻ 8G không ạ ? Em cũng đọc 1 số bài viết nói về cái này rồi nhưng vẫn còn phân vân quá. Mong các bác chỉ giáo. Thank các bác.Rom 4.5.0.188
Bạn có thể kết nối với pc, vào cmd gõ 'chkdsk [tên drive (E:, F:,....)] /f /v' để check và sửa lỗi lại thẻ bất cứ lúc nào cần nhé.
Đối với Windows 7 mở menu start và gõ câu lệnh như trên.
Ví dụ máy tính nhận thẻ là drive I: thì câu lệnh là: chkdsk I: /f /v

---------- Post added at 03:42 AM ---------- Previous post was at 03:39 AM ----------

Nói trật lất.
30 char................
Ké bác xí. Mới tậu con 8800, h đang đầu tư cho em nó cái Thẻ Nhớ.
3 loại này. Chọn loại nào các bác?
Sandisk: 4g-class4-100k
No Name: 4g-class4-70k
SamSung: 8g-class6-130k

Chất lượng SamSung vs Sandisk như thế nào các bác?
Ké xí nữa. 88 nghe nhạc bằng tai nghe 30k chất lượng sao các bác?
em cũng bị lỗi này mà cho vào computer thì không thể nào check được nữa, check xong ngon lành cắm vào bb là lại bị lỗi trên,chịu thua con 8800, trước dùng 8820 chả bao giờ thấy lỗi này
thanh0974
TÍCH CỰC
12 năm
lỗi trên là do mình cài pm nào dó bị lỗi thôi chứ ko có gì dâu,muốn hết thì format là ok
Không phải lỗi do thẻ hay máy đâu. Mà bạn chơi cái ROm mới cho đỡ bị lỗi
minh cung bi nhu the
thanh0974
TÍCH CỰC
11 năm
mình bị hoài cái vụ này,thứ nhất bạn rút thẻ ra chưa tắt nguồn,2 là lấy thẻ gắn vào máy khác rồi cho vào máy mình là báo thế.tốt nhất là bạn cho vào computer format thẻ là ok .dã làm mấy cái thẻ 8g cho 8820 hết 100% luôn
tình hình là lúc đầu e cũng bị thế ! nhưng mà sau khi em format rùi cắm lại vào máy thì không sao . nhưng không hiểu sao 2 cứ cop dữ liệu vào là cứ khởi động được 1p là máy đơ luôn phải khởi động lại. hum nay thì không thể vào xem đc ảnh trong thẻ nhớ. em đnag dùng 8820 rom 174.
bác nào biết thì giúp đỡ e cái. thank bác.
thanh0974
TÍCH CỰC
11 năm
trước hết bạn hãy diệt virut, rồi vào trong thẻ bằng máy tính kiềm tra lại coi nó có mấy cái file khác lạ thì xóa di,vd vào nhạc thì chỉ có file nhạc .mp3. ảnh thì có hình ảnh thôi còn mấy file khác thì hãy xóa di nhé,mấy file dó là do virut1 tạo ra dó bạn.
@thanh0974 không, thẻ em fomat mất lần rùi. virrut thì không có. trên máy em dùng pm diệt virut avast bản quyền mà. lắp thẻ tráng vào thì không sao. nhưng mà cop dữ liệu vào là lại tự động khợi động lại máy. thẻ em chỉ để cop ít ảnh và vài bài hát thôi. tất cả có khoảng hơn 200mb thôi.
thanh0974
TÍCH CỰC
11 năm
nếu bạn làm cách trên ko hết thì hãy thử tuyệt chiêu cuối là up rom coi nó có hết ko nhé.....chúc bạn thành công

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019