Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Laptop DELL sao mà nóng thế : ((

henry19545
23/7/2012 4:28Phản hồi: 103
Híc. Ai từng bị trường hợp này giúp mình với. Mình đang dùng con DELL Inspiron 15r N5010, VGA ATI Mobility Radeon HD 550v, mua hồi đầu năm 2011. Sao mà máy nóng quá đi. Dùng có 2h mà sờ vào chỗ lót tay nóng ran, mấy bữa nay mới mua được 1 acc Diablo III mới ra, chơi thử thì được 30 phút lại bị dump ram, máy tắt cái rụt. Chán quá đi, mang qua máy Asus K43SJ của thằng bạn, nó mua sau mình 1 tháng, vga cũng cùi hơn mà chơi max cấu hình game cày cả ngày chả sao, đo nhiệt độ bằng AIDA thì có 64 độ, híc còn con mình tới 82,83 độ lận. Ai bị nóng như mình ko? Chứ mua laptop có VGA rời chủ yếu để chơi mấy game cho vui, giờ nóng vầy nản quá.
103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

R.I.P cho bạn. DELL Inspiron nóng thui rùi. Mà chơi Diablo III mà dump RAM cũng ghê thiệt 😔
@tuanduongth1 bạn ý mua phải hàng cũ, hàng ref rồi chứ còn sao với trăng gì nữa, cấu hình đầu 2010 ah

Đùa chút nóng cái chính là do CPU thôi ah 1 cái dòng cũ 1 cái dòng mới đợi tý
😆 thế mới biết asus pá trạo như thế nào
@19mrthang92 híc, hồi đó mua máy cũng tính mua Asus vì nghe thằng bạn kêu Asus mát lắm, mình ko tin, cứ nghĩ hàng US ngon hơn, bền hơn, sài được 1 năm rùi lại hối hận. 😔 DELL nóng quá đi
NQN.79
ĐẠI BÀNG
9 năm
@19mrthang92 ukm...theo ý kiến mình cũng zậy đó..nếu xét độ nóng thì dell đứng đầu rồi tới hp...trc mình cũng dùng 1 e hp nên cho nó ra đi rồi...h thì 3 a e mình toàn dùng asus ko ak...cày game vô tư khỏi lo phỏng tay đi...mình cũng thích mấy dòng thinkpad T nhưng mà ko có tiền nên đành phang asus zậy...
LamNguyet
ĐẠI BÀNG
9 năm
@henry19545 asus cũng nóng mà, hồi đó treo cày thiên long bát bộ xong rờ máy mún xỉu, nhiệt độ toàn rơi vào 50 - 60 độ ý. đem sửa mà vẫn thế
@LamNguyet chời, máy mà nhiệt độ 60 độ... xỉu
bên tây trời lạnh, thằng dell thiết kế laptop kiêm luôn lò sưởi cho ae khỏi run tay
ducngonb
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Jin Kazama chuẩn đấy bên tây nó lạnh mà
bạn phải để ý nó bố trí hdd ở đâu,chất liệu vỏ và bố trí phím, ins là phím liền đóa
@19mrthang92 híc, hồi đó mình có biết gì đâu. Thấy mọi người nói nhiều tới DELL, tưởng nó bền, sài sướng. Lúc mua cũng thấy nó xấu lắm nhưng lỡ rồi nên vẫn mua, giờ nghĩ lại thấy mình ngu quá 😕
cái kiểu truyền miệng dell tốt bền nồi đồng cối đá nghe nhiều rồi, mấy thằng kí túc mình đây, tư vấn cho hp probook k nghe, cắm đầu vào con ins giwof lỗi tùm lum
Híc, chừa tới già với DELL luôn. Nếu được mua lap mới chắc cứ Asus mà mua quá. thấy thằng bạn chơi game phà phà mà thèm :oops:
@henry19545 phán thẳng thừng thế. dòng nào chả có cấp thấp + cấp cao. dell ins là dòng cấp thấp hay bị lỗi nhất ở dell.
tội nghiệp, tới giờ bạn mới biết DELL Inspiron cùi mía thì muộn quá rồi. Mình tạch DELL Ins từ cách đây 3 năm, khi mua laptop cho ông anh o_O
Eo ơi, DELL làm gì mà để người dùng phàn nàn ghê vậy? Mà công nhận mấy laptop của DELL xấu thiệt, kiểu dáng cứ hao hao nhau, chả có cải tiến gì nhiều
mình đã lấy máy Dell di luộc trứng cút rùi đây nè, quên hôm trước không có chụp hình post lên cho mọi người xem mình ăn trứng Dell. các Pro thấy Dell có hình gì ? "Tròn do như cái trứng đúng ko?" chữ DELL bên trong cái vòng tròn là gì biết không? " lòng đỏ trứng đó" ăn rất ngon, thật tiện khi không cần bắt nồi. mình đang bực Asus sao để trứng hoài cũng không chín đây nè, Vì máy Asus quá mát đi ah.
Dell Inspiron, Asus K, HP G mấy dòng cấp thấp này chất lượng nó kém. Tiền nào thì của đó.Mình nói nhiều rồi. Nhưng vẫn có khối người khen nó tốt đấy.
@lemhieu lậy Thánh, Thánh có biết đọc ko vậy? Có biết chủ thớp nói gì ko? ASUS K chất lượng kém mà chơi game phà phà suốt ngày vẫn chả sao à, Thử lấy ASUS K và DELL Inspiron ra thử để coi con nào chết trước biết liền con nào lỡm, con nào ngon nha.

Lâu lâu vào cmt phát nào là muốn ăn gạch phát đó. Đâu phải ai cũng giàu để mà mua mấy con cao cấp đâu
@lemhieu Con Asus K43SJ của thằng bạn mình đâu nóng như vậy đâu bạn. Chơi lâu mà sờ vào chỉ hơi ấm lên thôi. Chơi game đã làm sao :oops:
@lemhieu Dell inp chỉ so đc vơi asus dòng X thôi.mà có khi còn k ăn đc mấy con dòng X ý chứ.X là dòng cùi của asus rồi đấy
bạn nên caì lại win đi bạn ah, vì caí maý cuả bạn bị lỗi win bạn cứ ráng để mà chạy thì nó nóg va dum ram là chuyện bình thường bác cũng nên ktr caí hdd trứơc khi caì lại win vì có thể hdd sắpo hư nên chạy nó cũng nóng hơn và làm cho laptop nóng theo,
thấy mọi người kêu dell bền mà qua kinh nghiệm 2 năm sửa máy tính của mình toàn thấy dell hỏng thôi, xếp thành đống. Nếu Dell là hàng chính gốc hay xách tay thì thực sự chất lượng ko chê vào đâu đc, nhưng vấn đề là ở VIỆT NAM thì hoàn toàn ko bán hàng đó, mà chủ yếu là hàng loại 3 của Dell( tức là hàng đã bị lỗi lần 2 ). Mua lap thi nên mua các dòng của Acer,Asus, Hp... tránh xa dell.
@duyluandt3 ước gì mình tham gia Tinh Tế sớm hơn 😔
Máy bạn muốn hết nóng đem ra vệ sinh máy. Các bác trên kia không biết máy bị gì chỉ thấy hiện tượng rồi ca hát ném đá em nó. Mấy cái bịnh tắt máy kiểu này bên mình làm hàng ngày. Sao không đem mấy cái dòng HP DV2000, 6000, 9000 Compaq V3000, V6000 ra mà so.
@nguyendoan híc, vệ sinh thì mình cũng làm rồi bạn à, chưa ko cải thiện nhiều, đỡ nóng hơn chút nhưng vẫn hơn 75 độ, sờ vào vẫn nóng bừng. Đang thèm chơi Diablo 3 mà mượn máy thằng bạn hoài cũng ko được, híc, DELL ơi là DELL
Vệ sinh, cho keo tản nhiệt, cần thiết "độ" quạt bảo đảm giảm 10% nhiệt độ.
Dell có mệnh danh là chiên trứng mà, ko phù hợp khi dùng ở Việt Nam đâu, đừng nói Việt nam bà dì mình bên mỹ cũng ít có ai xài Dell kìa, Sale dữ quá, bên đó toàn Sale Dell với HP không mà cũng ít ai mua, vì dùng đúng 1 năm vứt đi ko, mình dc Dì gửi 2 cái HP 17 inch về xài riếc nãn vì nóng quá đi.
@hanhphuong845 dòng think pad xài đc đó bác, máy mát và gõ code rất là phê 😁 dell là em ko thích rùi đó, trước mua cho con chị về làm đồ họa mà tốc hai quạt hai bên vẫn nóng dã man
Sun Shine
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhỏ bạn tính mua lap mà nghe bao nhiêu người khuyên mua dell. Đọc xong bài này ko biết có nên khuyên nó mua em khác ko nữa...samsung đc ko nhỉ?😁
@Sun Shine Muốn chất lượng ổn, ít lỗi, mát, bảo hành lâu thì giờ ASUS là lựa chọn tốt. SS ít người dùng, kiểu dáng yếu yếu thế nào ý
@Sun Shine Dell chỉ thích hợp ở xứ Lạnh thôi, chứ như các nước gần Xích Đạo như việt nam thì Dell là dòng máy nóng, chạy 1 thời gian mau xuống cấp lắm. mình cũng thấy máy bạn mình chê Dell rất nhiều, nhưng họ lại khen cái Laptop Asus cùi của mình thế mà lại chạy được 6 năm trời dài dăng dẳng.
@Sun Shine Nên mua Dell nếu nhỏ pạn của pro chuyển sang sống ở Bắc cực hay Nam cực, máy tính đa chức năng mà, sưởi, chiên, hâm... chịu tốn điện hơn thôi. :D
Haizzzz, DELL làm mất lòng tin người dùng quá, máy nào cũng nóng như điên 😔
Giờ mua laptop bình dân, muốn mát, giá phải chăng, chất lượng ổn định, thấy chỉ có ASUS là ngon, mấy hãng kia 1 là đắt, 2 là nóng, 3 là rẻ nhưng dõm. haizzzzz
Dell Inspiron là dòng rẻ tiền cắt giảm đủ thứ của Dell thì nó làm tản nhiệt kém lắm,thua cả Dell Vostro.Muốn biết Dell có mát không thì mời dùng thử Dell Latitude,Dell Precision hoặc Dell Alienware thì sẽ biết.Còn bạn nào mở mồm là Dell nóng này nọ chắc chưa bao giờ rớ được vào 1 trong 3 con kia mà chỉ loanh quanh Inspiron với Vostro thôi🆒
@henry19545 Có vẻ bạn chưa hiểu lắm, vấn đề nằm ở trong con CPU của bạn, chú CPU của bạn là loại nóng. Thuộc dòng 3 số 2010 còn chú kia là dòng SB độ nóng giảm đi nhiều rồi, cả VGA cũng vậy. Để mai mình sẽ up ảnh về CPU cho bạn thấy. Con HP thổi cong cả nến
@henry19545 Tiền nào của nấy!
@Kaneshiro nói vậy cũng ko đúng. Thế tại sao con ASUS kia tiền cũng ngang nhau mà lại bền hơn con DELL này. Tóm lại là do DELL inspiron chất lượng cực kì tệ
@laptopnew2201 em dùng rồi nè bác, thấy cũng rứa mà, bàn phím của nó thì cùi bắp khỏi nói, nông ơi là nông, gõ mệt mỏi -,-

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019