Laptop DELL sao mà nóng thế : ((

Thảo luận trong 'Tư vấn chọn mua Máy tính' bắt đầu bởi henry19545, 23/7/12. Trả lời: 69, Xem: 10350.

1. that_is_love7602

that_is_love7602 Thành viên

chỉ thấy mỗi bác henry19545 phản ánh mạnh nhất thôi có ai sài dell audi chưa?
  2. henry19545

henry19545 Thành viên

híc, cuối tuần rồi về quê, năn nỉ mãi thì ba mẹ mới duyệt cho tiền chuẩn bị mua laptop mới để làm đồ án. Sắp thoát khỏi con Dell lò sưởi này rồi :D
  3. phongmartin

phongmartin Thành viên

định mua Dell mà mấy bác chê nó dữ quá chắc em dạt qua Asus luôn
  4. mckinley

mckinley Thành viên

lại thêm 1 victim của inspiron =))
  5. Kaneshiro

Kaneshiro Thành viên

Tiền nào của nấy!
  6. Johny.nguyen

Johny.nguyen Thành viên

nói vậy cũng ko đúng. Thế tại sao con ASUS kia tiền cũng ngang nhau mà lại bền hơn con DELL này. Tóm lại là do DELL inspiron chất lượng cực kì tệ
  7. ivan_n8

ivan_n8 Thành viên

dell alien thì có nóng k nhỉ, mình mê nó quá...:(

Sent from my Dell Streak
  8. Kaneshiro

Kaneshiro Thành viên

Mình không nói về Inspiron,mình nói về Latitude,Precision và Alienware.
    Lúc chơi game thì mát hơn đám phổ thông do thoát nhiệt nhanh nhờ hệ thống tản nhiệt hầm hố,còn lúc bình thường thì ấm chứ không mát được,căn bản vì lũ Gaming này toàn chơi cấu hình khủng,lại toàn VGA loại mạnh nên khó để mà mát rượi được.Nhưng yên tâm là lũ Gaming chắc chắn bền hơn đám giải trí phổ thông và một lần nữa,tiền nào của nấy,đừng so mấy con Lap loanh quanh 2 chục triệu với Alienware hơn 35tr nhé:)
  9. ivan_n8

ivan_n8 Thành viên

alien 14x có 22t à........k biết ngon hok hen bạn

Sent from my Dell Streak
  10. Kaneshiro

Kaneshiro Thành viên

Alienware M14x mà 22tr thì chắc chắn không phải hàng mới và cũng chẳng phải đời mới nhất M14x R2.Chắc là M14x R1,ngon thì vẫn ngon,mỗi cái mua phải test cho đàng hoàng và bảo hành bảo tỏi thế nào thôi:)
  11. ivan_n8

ivan_n8 Thành viên

mình k rành laptop bạn hỉu biết xem dùm mình với, đây nè http://www.laptopno1.com/ProductsDetail.aspx?id=293

Sent from my Dell Streak
  12. batan91

batan91 Dự bị

Mình dùng Dell 3 năm rồi có thấy vấn đề gì đâu, các bạn dùng máy đã đúng cách chưa mà đã kêu, Dell mà còn chê thì không biết máy nào cho các bạn dùng nữa. Asus mình thấy mấy người bạn mua sau đã tã rồi, nên đánh giá tổng thế, không phải thấy 1 người kêu đã ùa vào theo nhé!
  13. Kaneshiro

Kaneshiro Thành viên

14. ivan_n8

ivan_n8 Thành viên

vậy mà mình định ứng thêm vài tr để mua nó :(
    vậy chổ nào bán uy tín con dell alien này nhỉ, và giá thật của nó là bn vậy bạn?

Sent from my Dell Streak
  15. Kaneshiro

Kaneshiro Thành viên

Nói chung là chẳng dưới 1600$ cho hàng mới.Còn bạn không đủ tiền thì có thể qua VOZ hoặc 5giay mua hàng 2nd.Mình khuyên qua VOZ hơn vì nhiều anh em trong hội Alienware đang rao bán để lên đời:)
  16. ivan_n8

ivan_n8 Thành viên

cho mình trang đó để học hỏi với, cảm ơn bạn nhìu...

Sent from my Dell Streak
  17. Kaneshiro

Kaneshiro Thành viên

18. ivan_n8

ivan_n8 Thành viên

19. konoko306

konoko306 Dự bị

oài. tui sài Asus K 53E đây. chơi fifa 12 max setting ầm ầm. máy hơi ấm chút xíu. Còn lướt web xem film thì mát lạnh nhờ có công nghệ Ice Cool. Asus là ngon, bền, vừa túi tiền. Còn Dell thì mấy đứa bạn cứ kêu trời vì nóng. vấn đề của bạn mình thấy quá bình thường vì mình gắp hoài
  20. trananh115

trananh115 Thành viên

nóng thì mua đông đi đâu cũng ấm lo j như e nè ko dùng dell cũng chả có asus mà dùng cty cấp cho con LG Xnote dùng nóng khi hơn mấy bác dell ở đây nhg vẫn chơi game đều